Asante ndugu Oman, Mungu akubariki. Habari za asubuhi marafiki. Yes, pia ni upendeleo kurudi maskanini kwenye asubuhi hii nzuri ya Pasaka tukiabudu kule kufufuka kukuu kwa Bwana na Mwokozi wetu wa thamani Yesu Kristo. Uh, like uh, ningependa kusema ya kwamba kweli nilikuwa kati ya jumbe zote ambazo nimewahi kumsikia mchungaji wetu akiubiri, ule wakati uliobora kuliko zote alizohubiri ulikuwa ni asubuhi ya leo. Nilienda nyumbani nakumwambia mke wangu nikasema, mpenzi, ni asubuhi moja ambayo uliukosa kwa kutoamka mapema, ulikuwa ndio bora zaidi niliyousikia juu ya ufufuo. ma maishani mwangu mote sijasikia wote ulio bora zaidi juu ya ufufuo kuliko ule mchungaji wetu aliotupa asubuhi ya leo, ujumbe wa kushangaza sana lakitu kufikia kwenye lengo lake. Hiyo inaonyesha kwamba upako unapomshika mtu unaona kile kile kinachotukia, hilo linafanya jambo fulani and, uh, basi na kwa hiyo tuna furaha kwa ya kwamba ya kwamba Mungu ametupa mchungaji huyu mzuri sana, na sasa ninataka kumshukuru kila mmoja e, wenu. Tumekuwa hapa kwa muda mrefu kweli katika nyakati mbalimbali huku na huku bali ninaondoka kwenda hudumani sasa. Kama mjuavyo, juma hili ninaondoka kwenda kwa wahindi wa wa Cree huko British Columbia, na halafu kurudi kutoka huko kwenda Fort St John, na halafu msimu huu wa kiangazi Bwana akipenda kuwa katika kote kwenye pwani ya magharibi kupanda kwenda mashariki, na na huko kwenye pwani ya magharibi na kupanda kwenda Alaska, Anchorage Alaska na kupitia kule na halafu pengine there, kutoka huko ninatuma wapelelezi kwa ajili ya Afrika na kwingineko ulimwenguni kwa ajili ya majira ya baridi kali ajayo. Kwa hiyo huenda ikachukua muda mrefu kabla sijarudi hapa maskanini again, tena angalau itakuwa ni uh, hadi Agosti ama wakati fulani mwishoni mwa mwaka huu kabla sijarudi tena pia nataka kuwashukuru ninyi nyote kwa ushirikiano wenu mzuri, kwa yote mliofanya. Nasi tunasikitika kamwe hatuwi na nafasi hatu, ya watu hapa kwenye asubuhi hizi. Tuko kwenye mradi wa ujenzi sasa, kama mjuaje, kujenga kanisa kubwa zaidi wakati kwa ajili ya ibada hii, na labda huo utaanza mara moja. Sasa wataanza kulijenga kanisa. Sasa iweni Also, pia nataka kumshukuru kila mmoja wenu kwa ajili ya nini yenu, kwa ajili ya zawadi, kadi za siku ya kuzaliwa, kadi za Pasaka, zawadi mlizompa bili na vitu mbalimbali mbali, kwa vya na vyangu Woods, ndugu huu na wengi wao ni na vitamini vyote na kila mtu anakuja, um, na kusema hamjui jinsi inavyochosha, mtu fulani aje na kusema sasa tunataka kumuona ndugu Branham, tunataka kumuona baba yako na kadhalika, na kusema karatasi imejaa, kisha loho hujui na kuingiza kwenye hali ya fedha, eh, fe, jinsi gani wakati unapofikia kiasi um, fulani cha watu hayo <laughs> tu ndio unayoweza kufanya. La, laiti ingalikuwa ningekuwa na wakati mrefu pamoja na kila mmoja tungeketi. Nami natumaini kufanya jambo hilo siku moja, bali haiwezekani katika dunia hii, kwa kuwa kuna watu wanaokuja hapa kutoka kote ulimwenguni. Unaona, kutoka kote ulimwenguni. Juma hili kumekuwa kuna na watu kutoka katika mataifa kadhaa humu ndani, nao wamepewa mazungumzo ya faragha na kuombewa, juma hili kutoka katika mataifa mbalimbali kote ulimwenguni. Na kama ingalikuwa tu ni kusanyiko letu dogo la mahali hapa hapa Jeffersonville, na kwa furaha ningechukua sana ili ya matatu na kila mmoja na kupembua mambo kabisa na kuyatoa. Lakini unaona, wakati uenda tu kukawa tu simu tano kutoka, ama labda simu mbili kutoka hapa hapa, hapa kwenye jumuiya yetu hapa kuna mia moja ama mia mbili kutoka kote ulimwenguni wakati ule ule hizi mbili zikiingia. Kwa hiyo kumekuwako na maelfu hasa ambao hata nisingeweza kuwagusa popote. Unaona, watu na wito wa kuja huku na nenda kule kutoka kote ulimwenguni na tiketi tu za ndege kutumwa huku, chochote kile njoo ukawaombea wagonjwa wa, lakini huwezi kufanya hivyo. Kwa hiyo watu wanaudhika, ningeudhika pia, lakini ninapenda tu kwenye asubuhi hapa, nataka kutoa ungamo langu kusema ya kwamba ya kwamba sijui la kufanya juu yake. Kuna wengi kupita kiasi, unajua una kuwafikia maelfu na maelfu ya watu kutoka kote ulimwenguni. Nimefanya safari yangu ya saba ya kuzunguka ulimwengu kama mjuavyo, nami nimewasiliana kibinafsi na zaidi ya watu milioni kumi kutoka kote ulimwenguni kwa hiyo unaweza kuwazia jinsi jinsi ilivyo, jinsi linavyokuchosha, na mara nyingi tunapata uchovu mwingi. Nani ninajua mnaupata pia, na maudhi madogo madogo. Lakini wazieni yale ninayopata maudhi ninayopata wakati akina mama wagonjwa wakiwa kwenye simu wakisema eh, hey Mungu, hema ngoja kidogo tu ndugu Branamu, bwana Yesu, na na naomba na ya kwamba wewe utamtuma na, na ndio kwanza niweke simu chini, kutoka kwa mwingine, na hapa na hapa na hapa na kote ulimwenguni. Najua jinsi ilivyo, na hiyo hiyo, si rahisi wakati mtu fulani upande mwingine wasimu, wa simu akiwa na mtoto mgonjwa ama mume mgonjwa ama mke anayekufa akiomba uje. Sasa unaweza kuwazia, si ajabu mimi ni mwenye fadhaa. Nini tu inatosha kumfanya mtu hivyo, lakini nimefanya jambo hili moja: badala ya, ya kupata kinyongo, nimejaribu kusimama imara kwa kuelekeza macho yangu pale Kalivari na kusonga mbele kama tu vile yeye angeniruhusu kufanya. Na mengi ya makosa yangu, ninaomba ya kwamba Mungu atanisamee mambo, kwamba labda ninipasa kwenda mahali fulani na sikwenda. Mimi ni mwanadamu tu, na ninaweza ninaweza kukosea Hello. Kuna jambo dogo zuri sana lilo sehemu hapa upande wa nyuma. Asubuhi ya leo, wakati nilipokuwa nikitoka kwenye ibada ya mapambazuko, nina rafiki wa thamani wa siku nyingi, labda yuko hapa mahali fulani, ametoka Chicago. Jina lake ni Stewart, yeye ana kama Ed Stewart, nakisia yuko kwenye umri wake wa miaka sabini ya katikati ama zaidi, naye alikutana nami kule nje, naye uhifadhi fedha zake za fungu la kumi katika mapeni, naye alinipa lundo zima la mapeni kama hivi na lo, sijui mimi hakika zinaenda kwenye nchi za kigeni, kazi ya kimishenari. Na rafiki yake msiri na wangu ndugu Skeggs, Leonard Skeggs kutoka Lowell, Indiana, alikuwa amesimama pale. Wala sikujua hapo kabla alikuwa ni masoni, alikuwa amevaa kifungo cha masoni na, nasi tulikuwa tukizungumza kuhusu chama cha masoni. Na kwa hiyo mzee ndugu Stewart akaniambia, akasema, ninakupenda ndugu Branham, na ningetaka kuzungumza na wewe, samani kwa tamshi hili lakini, akasema wewe ni mgumu kufikia kuliko harimu ya Kituruki. <laughs> Mtu fulani aliniambia si muda mrefu uliopita, kasema nina furaha ya kwamba Bwana si mgumu hivyo kumfikia pema. Simaanishi kwa hivyo, ninawapenda watu, lakini mimi kwazieni tu. Nilienda nyumbani, nikamwambia mke wangu, nasi tukaketi mezani na kucheka jinsi ingekuwa vigumu kupata rimu ya Kituruki, mnajua. Kwa hiyo, kwa hiyo mimi natumaini si vigumu hivyo, ndugu Stewart, kama ungali humu ndani, lakini hakika nilifikiri wewe ulikuwa ni ucheshi mdogo uliotufanya sisi sote kujichekea. Kwa hiyo light, ningaliweza kumwona kila mtu nami ni... ninampenda kila mtu. Hiyo ni kweli, kama wao ni rafiki ama adui, ni mamoja tu. Na sasa hakika ninayataka sana maombi yenu kwa ajili yangu katika mkutano huu ujao. Ninaenda miongoni mwa Wahindi na nyemajua, ninyi unapokuwa rumina idi kuwa mrumi na unapokuwa na wahindi na kubidi kuishi kama wahindi. Rafiki yangu mishonari ambaye ni mwindaji mwenzangu mali, nilipokuwa huko juu kwenye barabara kuu, barabara kuu ya Alaska, kijana mzuri sana na mke wake walitoka kwenye familia nzuri nami mikono imeliwa mle ndani na kote kuyazunguka masikio yake na kadhalika, nami sikujua alikuwa ana shida gani hivi. Alikuwa na ukurutu, ilitokana na viroboto na kunguni, ambapo ilimbidi kunini jinsi ilivyombidi kuishi huko nje na kwa hiyo inakubidi kuishi kiadilifu na watu upate kuwaleta kwa Kristo. Wao ni urithi wa Kristo, hao ni watu wa aliowafia na mtu fulani hanabudi kuwaendea naye. Huyo chifu alikuwa kwenye mmoja wa mikutano yangu ya kaskazini ya hivi karibuni, na roho mtakatifu mkutanoni ama nje kambini wanjani kwenye kitala cha watalii nafikiri ilikuwa hivyo. Aliita jina lake na kwamba alikuwa ni nani na yale aliyokuwa amefanya. Na loo jamani, hilo lilitosha tu kwake. Alijua wanadamu wasingeweza kufanya hilo, hilo alina budi kutoka kwa Mwenyezi. Kwa hiyo sifu huyo ameuasha moto huko kote, ukona huku kwenye pwani hiyo kule, nasi tutaipeleka mikutano katika mtumbwi mdogo, tupitie mahali ambapo tutafika Portland na kuendelea na kupanda pwani hiyo, na kwa wengine, kwa Wahindi wa kri waliotelekezwa, wengi wandugu walio na ibada kubwa wasingeweza kuwaendea hao sasa Wahindi. Hakutakuwako na senti moja ya hela, kama mjwazo mimi sichukui sadaka katika mikutano yangu, wala sichukui fedha, lakini kanisa hapa lilinaudhamini mkutano huo kwa Wahindi sehemu ya fedha zenu za zaka na kadhalika zitalipia kuleta ujumbe huu wa wokovu na ukombozi kwa wahindi au maskini wasio na elimu, na hata hivyo, hao ndio wa Marekani. Unajua, sisi ndio wageni, unaona. Tulikuja na kuwanyang'anya nasi tunataka. Mimi siwezi kuwarudishia nchi yao, bali ninaweza kuwapa matumaini katika Kristo ambayo yatatuweka pamoja kama undugu siku moja, katika nchi ambamo hamna vita na kunyang'anyana nchi mmoja toka kwa mwingine. Itakuwa ni nchi nafasi kwa wote. Nitashukuru ni hapa wakati huo utakapokuja, kama wapendwa wangu wote wameokoka na wako tayari wakati huo. Sasa nina marafiki wengi ninaowaona wakiwa wameketi hapa nilipokuwa nikizungumza. Ninaamini ninamwona dada, siwezi kulikumbuka jina lake, alikuwa akiitwa yani, Lii. Hiyo ni kweli? Wewe si ni bibi Lii, binti yako hapa, mabinti, yule aliyeponywa hilo ni usawa kabisa. Mmoja alikuwa kwenye nyumba ya mchungaji mwema, ama sio, hiyo inaitwaje, dada wa chuo fulani cha ja Kikatoliki, mama wa amani, kilikuwa ni hicho. Ninayachanganya majina hayo yote ya Kikatoliki. Na kwa hiyo huko, naye alikuwa alikuwa na ugonjwa wa akili wa neva, na mpendwa, Bwana Yesu, nilipokuwa tunaketi, nilikuwa nimeketi kwenye mguu wa kitanda, naye mama na baba yake watamani walikuwa wamesimama karibu naye. Bwana Yesu akatangaza imetendeka, imekwisha. Huyo hapo, yote yamekwisha. Na hakika tunajua dada ana shukrani sana asubuhi ya leo na ni naangalia huko nje na kuona watu waliokuwa wakifa hivi karibuni kwa kansa, wakatambaa wakaingia humu kwa viti vya magurudumu, mikongojo, nao hawa hapa wakiwa wazima na wenye afya asubuhi ya leo. Ni ko kotu ulimwenguni, si na mimi na yeye, Bwana wetu ambaye amefufuka katika wafu, yu hai milele. Bwana wetu nasifiwe na kubarikiwa, ndiyo maombi yangu kutoka moyoni. Je, mtaniombea nyote? Niombeeni sasa, ninategemea hayo. Na wakati napotoka kwenda huko nje, mnaona hapa nyumbani hali si mbaya sana huku, bali unapofika kule ambako hasa unafika kwenye uwanja wa vita. Haya ni mazoezi. Nilikuwa nikisikia jana, wakati kanisa letu liliponinunulia stesheni ste wagoni mpya na mimi kusafiria na ile yangu nyingine karibu imechakana. Kwa hiyo ni, nilifungulia redio na kusikiliza matangazo ya habari, na halafu walikuwa wakishuka kuja huku jana usiku kutoka mahali ambapo mimi pamoja na Joseph tulikuwa tumeenda kuomba, ndipo sisi tukishuka kuja kutoka kwenye Green Mill, wao niliifungua redio ili kuna matangazo ya habari, na walikuwa wakisimulia wakifuatilia, huyu mtoa habari alikuwa akimfuatilia jamaa mmoja kijana katika mafunzo yake na jinsi alivyokuwa amesimama pale huku mifuko yake imejaa mchanga na kila kitu, ambapo ilimbidi kuinamisha kichwa chake chini sana, ambapo risasi za marisaa zilikuwa zikipita moja kwa moja juu ya kichwa chake wakati akitambaa chini ya sengenge na kadhalika akifanyizwa mazoezi magumu sana. Vema, hivyo ndivyo tunavyofanya hapa, ila sasa ni tofauti sana kwenye mstari wa mbele wa vita. Unaona, bomubomu hilo limetegewa muda, limelekezwa barabara kwenye usawa fulani, lakini kwenye uwanja wa vita lin li epandishwa ama kushushwa, unaona. Kwa hiyo kwa hiyo kule ni tofauti kidogo, unaona, kuliko jinsi kulivyo jinsi ilivyo. Kwa hiyo tuna nini? Vema, haya ni mafunzo hapa, lakini huko nje, huko kwenye mstari wa mbele wa vita. Kwa hiyo tunaenda kukabiliana na adui sasa. Kwa hiyo tulikuwa tukipigana tukiimba wimbo mdogo hapa, vita vita vimepamba moto. Kuna mtu yeyote angalia na ukumbuka wimbo huo? vita vimepamba moto, enye askari wa Kristo wamekabiliana ana kwa ana, vikali sana, huku silazi king'aa na bendera kipepea, ukweli na uongo vinashambuliana leo. Hiyo ni kweli, unaona. Vita vimepamba moto, ila msichoke, iweli na nguvu na katika nguvu zake shikirieni kwa uthabiti. Mungu akiwa yuko upande wetu, bendera yake juu yetu, hatimaye tutaimba wimbo wa mshindi. Hiyo ni kweli. Sasa kulikuwa na mambo mengi yaliyonipasa kusema asubuhi ya leo, bali kwa namna fulani nimeakatiza, ambapo watu wetu wamesimama na wamesongamana ndani, nao wanavipaza sauti vidogo huko nje na matangazo madogo, nafikiri ambayo kila gari inaweza. Mfumo wa matangazo unaturuhusu tu kwenda nje yadi kadhaa kutoka humu maskanini pamoja nayo, na kwa hiyo sisi tunajaribu kuthamini kutembelewa na kila mtu asubuhi ya leo. Sasa, kabla ya kwenda mbele zaidi, hebu natuseme tuseme kwamba e, sasa mara baada ya haya nafikiri ni ibada ya ubatizo. Kwanza ni mstari wa maombi, tutawaombea wagonjwa asubuhi ya leo. Nafikiri kujitokeza kwa Mungu jukwaani ni thibitisho la kile tunachonena habari zake kufufuka kwake. Je, yeye yu hai ama si hai? Je, hii ni hadithi tu ya uongo ama ni kweli? Kama yu hai, yeye alitoa ahadi, nitakuwa pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari. Sasa kama yeye kama yeye akija miongoni mwetu hapa na kuthibitisha ya kwamba yeye yuko hapa, basi hakuna kubahatisha tena kuhusu hilo. Unaona, nakumbuka dini zote ulimwenguni wana siku zao takatifu na likizo zao na kadhalika, bali hakuna moja yao inayoweza kuthibitisha ya kwamba mwanzilishi wao, ya kwamba mauti ilimchukua na huo ulikuwa ndio mwisho wake. Lakini yetu dini ya Kikristo, mwanzilishi wetu alikufa na akafufuka tena huko Mexico hivi karibuni wakati nilipoojiwa na e, magazeti juu ya kufufuliwa kwa mtoto mchanga ambaye alikuwa e, amekufa asubuhi hiyo saa tatu na saa nne unusu usiku huo saa nne na nusu ama saa tano akafufuliwa kutoka kwa wafu papo hapo mikononi mwa mama yake jukwani mbele ya makumi elfu ya watu. Watu elfu thelathini walimjia Kristo usiku huo. Unaona, kwa hiyo basi mnaweza kuwazia kilichokuwa pale, na maskini kitoto hicho niona ono hapo mbele yangu, na likasema ya kwamba masikini jina lake lilikuwa ni nani, na kila kitu, na mama yake alikuwa huko nyuma kabisa, asingeweza kupata kadi ya maombi, asingeweza kuingia ndani, bali ikumlazimu kusimama kupitia mstarini. Kwa hiyo wakati alipomleta maskini mtoto huyo mchanga, na mvua ikinyesha inamwagika kwa nguvu tuna wazia juu yetu kusimama, wawazieni hao wangekuwa huko saa tatu asubuhi kwa ajili ya ibada itakayoanza saa tatu usiku. Huo wamesimama kwenye jua kali, wameegemeana wapate kivuli, wamesimama sio kuketi, kusimama na hivyo ndivyo wanavyofanya Afrika na mahali mbalimbali huko India ambako nusu milioni hukusanyika kwa wakati mmoja. Sasa maskini mwanamke huyu hata asingeweza kupata kadi ya maombi zaidi, karibu mabawabu mia tatu kumzuia asiji akaingia kwenye mstari wa maombi na kusimama pale, nikimwombea maskini mtoto huyo mchanga, maskini mwanamke mdogo Mkatoliki. Ndipo Roho Mtakatifu akaita na kusema Mwambie amlete hapa. Na maskini mtoto huyo mchanga chini ya tandiko lililoloa maji alikuwa likuwa misimama pale tangu asubuhi hiyo. Daktari alitangaza kwamba amekufa. Sasa tuna taarifa ya daktari huyo ya jambo hilo niliyotangaza ya kwamba amekufa asubuhi hiyo saa tatu na halafu, hii ilikuwa ni usiku huo karibu usiku wa manane, nami na kulingana tu na vile oru lilivyosema nilienda nikaweka mikono yangu juu ya mtoto huyo mchanga huyo, hapo hai. Daktari akashuhudia niliojiwa na magazeti, na kwa hiyo bila ya kuwa na chochote dhidi ya imani ya mtu yeyote, mradi tu inalingana na bibilia vema. Lakini mtu aliyekuwa akinioji ah, alikuwa ni Mkatoliki, naye akaniambia je, akanambia kwa watakatifu wetu wanaweza kufanya hivyo? Nikasema, kama wako hai. Kwa hakika ninajua kanisa Katoliki linaamini nakupasa uwe umekufa upate kuwa mtakatifu. Kwa hiyo basi nikasema kama wako hai ndio? Na yeye akasema lo, huwezi kuwa mtakatifu mpaka umekufa. Nikasema je, Paulo alikuwa ni mtakatifu kabla hajakufa ama baada ya kufa? Yeye alikuwa akiwaandikia kina nani, wa, wa, watu waliokufa wakati aliposema kwa watakatifu walioko Efeso na watakatifu walioko mahali fulani? Asingewaandikia wafu, wajua. Kwa hiyo basi akasema sasa, unajaribu kuamua kesi yako kwa Biblia. Sisi ndiyo kanisa nikasema vema bwana, sawa. Naye akasema sisi ndio kanisa. Nikasema basi e, na tuone kanisa likifanya hayo. Unaona basi, kwa hiyo Kristo ndiye tu anayeweza kufanya hayo, mnajua hivyo yeye. Yeah, akasema una maoni gani juu ya kanisa Katoliki? Nikasema laiti usingaliniuliza jambo hilo. Unaona akasema vema, nikitaka kusikia hayo na mimi nikasema ndilo utaratibu wa juu kabisa wa kuwasiliana na mizimu uliopo. Naye akasema ati mizimu? Nikasema naam, bwana. Akasema nika ume, ume umesikiaje uamzi huo? Nikasema chochote kinachoomba dua kwa wafu, ushirika wa watakatifu. Unaona, naye akasema vema, ninyi mnamwomba Kristo na yeye alikufa. Nikasema lakini yeye alifufuka tena. Unaona. Kwa hiyo hilo ndilo jambo zuri tunalojua, yeye alifufuka tena. Hivi sisi hatuna shukurani? Na tuinamishe vichwa vyetu na kumshukuru kwa kuwa yeye alifufuka kutoka kwa wafu kwa ajili ya kuhesabiwa haki kwetu. Baba mbinguni, tunakushukuru asubuhi hii kwa ajili ya Yesu, na leo kwa kumbukumbu kumbu, kumbu, la kufufuka kwake kukuu kwenye asubuhi ile ya Krismasi wakati alipofufuka katika wafu, akashinda mauti kuzimu na kaburi. Wakati alipokuwa duniani, yeye alionyesha alikuwa ameshinda maradhi magonjwa, na na kila namna ya pepo na mamlaka. Kisha mauti ikawa mbele zake, yule adui mkuu na wa mwisho. Na kwenye asubuhi ya Pasaka yeye alithibitisha kwamba alikuwa ni Mungu. Yeye alifufuka hata kutoka kwa adui wa mwisho asingeweza kumshikilia. Kaburi lilimwachilia, ilibidi kuzimu kumwachilia, mbingu zikampokea. E Mungu, jalia mioyo yetu impokee leo katika nguvu za Roho Mtakatifu, tupate kuwa watendakazi wake mifano yake ya, ya, ya watumishi wake hapa duniani tunaposafiri, tujalie hayo. Wabariki wote waliopo hapa, Mungu, watu hawa wathamani wanaosimama, baadhi yao wamesimama hapa tangu mapambazuko. Ninaomba Baba wa mbinguni, ya kwamba utatumwagia kwa wingi mno kuliko yale tungeweza kufanya au tuyawazayo juu yao leo, na uwape shauku kuu za moyo wao kile kilichomleta kila mtu asubuhi ya leo, jalia warudi wameridhika. Ulisema hutamfukuza kabisa yeyote, bali utamjaza na mambo mazuri na kumwacha aende ende zake akishangilia. Tujalie Bwana, jalia uwezo wako mkuu, jalia Roho wako Mtakatifu katika nguvu za kufufuka. Mshughulikie sana kila mmoja wetu, hata matumaini yetu hayatajengwa juu ya kitu kingine chochote pungufu ya damu ya Yesu na haki yake. Tujaliye Baba, abariki maneno sasa tunayosoma. Tunakushukuru kwa ujumbe ule mzuri asubuhi ya, ya leo tulipokuja mapema kanisani na kukuona wewe ukimchukua ndugu yetu na badiliko kubwa sana ndani yake katika dakika chache na kuleta ujumbe kwa kizazi hiki kinachokufa cha watu ambacho sisi sasa ni sehemu yake. sisi tunachokushukuru kwa jambo hilo Bwana. Ee Mungu, nyoyo yetu inatetemeka kwa furaha tunapoyawazia mambo hayo. Sasa mdumishi na upako Bwana kote katika siku zilizo mbele yake Bwana, na ilibariki kanisa hili dogo, na unisaidie Bwana ninapoenda kuwaletea watu wengine ujumbe, na tujalie pamoja, kama mtu mmoja, familia moja, tushikane pamoja na kuomba pamoja na kuishi pa pamoja katika umoja mtakatifu wa Roho Mtakatifu mpaka Yesu atakapotupokea katika ufalme, kwa kuwa tunaomba katika jina lake na kwa utukufu wake, amina. Ndugu Nevo anasema: ndugu Branham, naomba nipate wakati wa kukatiza kidogo. Hakika unaweza ndugu. Kama ishara ya shukurani zetu na kwa kazi ya kijana mwanamume miongoni mwetu, tunakukabidhi picha hii, ndugu Branham, tukionyesha upendo wetu na shukurani zetu kamili. You, asante ndugu Mevo, pamoja na maskani hii. Mvulana huyo ni Jeri Stefi aliyeitia rangi picha hiyo. Ndugu Jeri Stefi aliitia rangi picha hiyo. Mungu ambariki mvulana huyo. Hilo ni jema sana, Jeri. Kama huko hapa asubuhi ya leo, ni vibaya sana. Laiti alikuwa na njia ya kumfanya mvulana huyo aende shuleni akasomee usanii. Ninaamini Mungu yuko katika sanaa, hivi amwamini hivyo Mungu yuko katika muziki, Mungu yuko katika sanaa, Mungu yuko katika hili, na ni vibaya sana kuona kipaji kama hicho ambacho akitasawishwa. Jinsi anavyojizoeza ndivyo atakavyoendelea mbele, nami na naomba ya kwamba Mungu atakubariki Jeri, na asante ndugu Nevo, na kwa kanisa hili kwa picha hii nzuri na kwa ajili ya shairi lililoko chini yake. <laughs> nitalisoma baadaye kidogo. Ndugu Nevo anasema right. Je, unataka nilisome vema bwana? Ndugu Nevo atalisoma shairi hilo kwa namna fulani. Nilikuwa na fununu ya juu ya kile ndugu Nevo anasoma. heshima kwa anayestahili heshima. Yeye si mtu mrefu wa kimo, wala mwenye kiburi kwa tabia yake. Hajipigii tarumbeta anapoenda siku hadi siku, hana tamaa ya mali wala sifa bali hakuna angeweza kupachukua mali pake. Yeye yuko tu jinsi tunavyomtaka, mpendwa wetu ndugu Bil hutufundisha kwa uaminifu, neno lisilogoshiwa. Hana mapendeleo, hapendi sifa, ni kumfuata tu Bwana. Usemi wake ni mororo na mpole, hapazi sauti yake, ila kupaza kupa dhidi ya makosa, ndipo hana lingine Hakupata kisomo kingi kutoka vyoni na shuleni, bali anajua lililo muhimu, na hakika si mpumbavu wa mtu, maana maarifa li aliyopewa ni ya milele kutoka juu, hata kanuni za imani. Ila Kristo wetu ana sheria ila upendo mkuu hakukuwapo na, na matangazo makuu kwa kuzaliwa kwake duni kunyenyekevu, bali kwetu ndiye mtu aliye mkuu kuliko wote anayeishi juu ya nchi. Tunahesabu kuwa ni zaidi ya majaliwa kumjua kama rafiki. Tunathamini yote anayotetea na tutayathamini hata mwisho. Anasema yeye si mhubiri, ni mnyenyekevu awezavyo kuwa, bali mweke mimbarani na siyo vigumu kuona alichaguliwa tangu zamani, nabii wanadamu na wa ita watakavyo. Mungu alitutunukia upendeleo mkubwa sana alipotupa ndugu Bili. Imetiwa sahihi kundi dogo. Asante ndugu Nevu, asante kwa mawazo yako <laughs> Ni nani aliyelitunga hilo? Ndugu Nevu anasema nafikiri mama yake alilitunga hilo ni sistahili. Mambo hayo ya kusema hivyo, bali hayo ni zaidi kwangu kuliko fedha zote ulimwenguni. Mnaona wazi tu, mtu fulani anakuchukua kama mtumishi wake, unaona kama kama mtumishi wa Mungu. Naomba daima niishi mwaminifu kwa jambo hilo, ndilo ombi langu. Mungu awabariki daima. Mawazo yangu daima yatakuwa ni kwa ajili yenu, nami kweli nawapenda pia. Sasa lo tuna mambo mengi sana tu, tungeweza kabisa kuchukua siku nzima, wala kama tusingelilifikia neno. Tunaona mambo mengi ni mazuri, ninaono oh, oh kutoka kwa Bwana. Lilokuwa nikitaka kusema jambo fulani kulihusu, na na mtu fulani alikuwa ameota ndoto ambayo, lo, nilifikiri ilikuwa ni nzuri sana ya kuja kwa Bwana. Na mimi mtoto, Rebeka binti yangu, huko nyuma mimi hata ingawa kweli nilimtania kidogo muda kidogo uliopita, yeye alikuja amevaa moja ya hizo kofia ko kubwa, na mimi nikasema, sasa kipenzi, inaonekana kama ni kiota cha ndege. Nikasema vijiti vimejaa ndani yake na kila kitu namna hiyo, nikasema nenda kaitoe. <laughs> ndipo ndipo akanirudia katika dakika chache, akarudi. Mwajua jinsi alivyorudi kwangu, ilikuwa ni kurudi. Alikuja akiwa na kitabu kikubwa sana cha mfukoni amekibeba. Nikasema, kimetoka wapi kitu hicho? Akasema, baba anasema nina miguu mikubwa, kwa hiyo na kisia nitachukua tu mfuko huu mkubwa kuladara nayo. Kwa hiyo lo hawa nayo, lakini alisema ya kwamba alikuwa ameota mara mbili ya kwamba mimi pamoja na yeye tulikuwa tukiendesha gari, nami nilikuwa nikimwambia juu ya kuonekana kwa Bwana kuliko karibia Ndoto ile ile mara ya pili, ni na ngojea ya, ya tatu, labda bwana basi atanipa ya. Maana yake sasa kuna mambo mengi sana ya kusemwa, bali hebu na tuliende neno moja kwa moja. Sasa kila mtu anajisikia vizuri na tumaini, na kama ujisikii ni naomba ya kwamba Mungu atakufanya ujisikie vizuri kabla ibada hii haijakwisha, kwamba hakukuta kuwako na mtu mnyonge miongoni mwetu asubuhi leo ibada hii itakapokwisha. Sasa inatupasa kukumbuka ya kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya wasi Yo mcha Mungu, na hao walikuwa ni sisi. Mnaona hao ni sisi, na yeye alitufia apate kutuokoa. Sasa mnaweza we kusikia we kila mahali vizuri, huko nyuma there, kabisa? Je, mnaweza kusikia vizuri huko nyuma? Inawafikia huko nyuma? Sawa mema. Sasa ninataka kusoma right, sehemu right, ya neno lake. Kwanza hebu natufungue sasa kwenye kitabu cha Yoeli, nami nataka kusoma that's that's that's kifungu that's cha that's that's that's kwanza, kifungu cha kwanza hadi cha nne To the fourth verse and then the second to the, na kisha wa pili hadi mlango wa pili na kifungu cha 25 pia mwanzo 27 saba. Sasa ninathamini sasa, kama ukitoka na unataka we'll kutoka, endelea we'll unaona, lakini huu utakuwa ndio ujumbe wangu wa mwisho kwa kanisa kwa sehemu hii ya kanisa kwa kipindi fulani, na tunatarajia ibada ya uponyaji asubuhi ya leo. Nami ni, ninataka ujumbe huu, kama Mungu ataubariki, uukolee ndani ya mioyo yetu, kusudi tupate maana ya yale unayomaanisha. Sasa tupo hapa kuelezea kusema mambo ambayo tunaamini na kuyathibitisha kwa maandiko, ya kwamba maandiko yanasema hivyo, na alafu Mungu na ageuke na kuyathibitisha kwamba ni kweli sahihi, ayafanye dhahiri. Kama tu ni hiyo yote, unasema hii ni mbegu ya alizeti, upande na uone ni kitu gani. Alafu ikitipuka kama alizeti, hilo la tosha, ilikuwa ni alizeti. Mnaona hivyo tu, sasa yao, na kama baadhi yao wanaobadilishana mara kwa mara mtu fulani anaketi au wengine wanasimama, e, na kungoja kidogo, na nitahubiri kwa kifupi kama niwezavyo. Sasa kumbukeni, niombeeni na muwe waaminifu tu kwa kanisa. Sasa kaeni mumu humu kanisani pamoja na ndugu Nevo na ninyi watu ambao mnatutembelea vema. Sasa karibuni tena, na sasa niko kwenye mikutano hii, ninaiendea bila wito wowote ulio wa hakika, lakini siwezi kukaa tu ulimwengu na kufa. Unaona, hali kadhalika Paulo alikuwa na tukio lilo hilo wakati mmoja naye alikuwa akishuka kwenda katika nchi nyingine, na ndipo akapata wito wa Makedonia akiwa njiani. Sasa Mungu angeweza kutoa wito wa Makedonia wakati wote. Ninakatilia mbali kitu chochote, Mungu anapotoa wito ninafanya tu vizuri ka, kabisa niwezavyo, nikienda sehemu hii pembele, nikipanda mbegu na huku ninapanda mbegu chache, na huku ninatupa, ninapanda mbegu chache. Ninajua ndege wa angani uziokota nyingi kati ya hizo, na zingine zinasongwa na kadhalika, lakini huenda kukawa na chache mle ndani zitakazochipuka pia majua kwenye ardhi nzuri. Kwa hiyo, hebu natupande tu mbegu, ndilo jambo muhimu. Somo la kushangaza sana kwa u, ujumbe e, wa Pasaka. Yoweli mlango wa kwanza. Neno la Bwana lilimjia Yoeli Yoweli mwana wa Pethueli. Sikieni haya enyi wazee, na sikilizeni enyi wenyeji wote wa nchi. Je, mambo haya yamekuwako katika siku zenu, au katika siku za baba zenu? Waarifuni watoto wenu habari yake, wenu. Watoto wenu wakawaambia watoto wao, na watoto wao wakakiambia kizazi kingine. Yaliyosazwa na tunutu yameliwa na nzige, na yaliyosazwa na nzige yameliwa na parare, na yaliyosazwa na parare yameliwa na madumadu madu. Sasa kifungu cha 25 cha mlango wa pili Nami nitawarudishia hiyo miaka iliyoliwa na, na nzige na parare na madumadu na tunutu jeshi na tunutu uh, jeshi langu kubwa nililotuma kati yenu, nanyi mtakula chakula tele na kushiba na kulihimidi jina la Bwana Mungu wenu aliyewatendea mambo ya ajabu na watu wangu hawata tayari kamwe. Katika Mwanzo ishirini Mwanzo mlango wa ishirini wa Mwanzo na kifungu cha saba ninataka kusoma hili kufuatilia nini kwa ajili ya kuweka msingi kwa, kwa fungu hili ambalo nina, ninataka kuchukua With nitaanzia kifungu cha sita kupata msingi wa jambo hili. Mungu akamwambia katika ndoto, nam nami nimejua ya kwamba kwa, kwa ukamilifu wa moyo wako umefanya hivi, ndipo ndipo nami nikakuzuia usinitendee dhambi, kwa hiyo sikukuacha umguse. Basi sasa umrudishe mwanamke kwa mtu huyo, maana yeye ni nabii, naye atakuombea upate kuishi. Bali kama humrudishi, fahamu ya kwamba kwa hakika utakufa, wewe na watu wote ulio nao. Sasa ninachukua kutoka haya somo ama uh, kutoka kwenye somo hili la maandiko, itimisho la somo litwalo Kurudisha. Sasa baada ya ndugu nevu kuhubiri asubuhi ya, ya leo ujumbe huo maarufu, jambo la mwisho alilosema kwenye mawazo yake ya mwisho lilikuwa ni kurudishwa As na kwa hiyo hilo lilinipa wazo papo hapo, kurudisha sasa. Nilikwenda mbio nyumbani na nikachukua kamusi yangu na kadhalika, na miktasari fulani ya maandiko na nikaanza kunakili mambo fulani, na kisha nikachukua kamusi ya Webster kupata fasiri halisi ya rudisha. Kurudisha maana yake ni kumrejeshea mwenyewe wa awali ama kurejesha tena katika hali yake ya awali, nasi tunaweza kulazimisha dai lirejeshwe sasa. Hivyo ndivyo website inavyosema, neno rudisha linamaanisha kumrejeshea mwenyewe wa awali ama kurejesha tena katika hali yake ya awali. Na kama dai limefanywa juu ya kitu fulani, kukirejesha kunaweza kulazimisha kitu hicho kukifanya kirudi mahali pake papaswapo. Na hebu Mungu, Mungu na ayabariki maneno hayo ya manyonge. Sasa kurudisha kunamaanisha kurejesha kilikotoka, ama kurudisha, dai linaweza kutiliwa nguvu. Sasa kurudisha kitu chochote kwa mwenyewe, mwenye haki, mahali pake. Kwa hiyo, kwa njia fulani kiliondolewa kwa mwenyewe apaswaye na kinaweza kuzunguka zunguka mahali popote, lakini kurudisha ni kukirejesha kwa aliye mwenyewe hasa, ama kukirudisha kwenye hali yake ya kawaida mahali kilipokuwa hapo mara ya kwanza, kukirudisha kwenye hali yake ya asili na ili kutenda hili, tuna haki ya kushurutisha, kama kuna sheria kulazimisha hali hii sahihi ya kurejesha, kurudisha. Kama vile mtu akiiba mali fulani, nao wanaishikilia mali hiyo mateka, basi unaweza kuchukua sheria na kumwendea mtu huyu nayo sheria inamtiisha, inamlazimisha mtu huyu kuirejesha mali hii kwa mwenyewe wa asili kwenye hali yake ya kwanza ipasayo. Kulazimisha. Lo, ni somo la jinsi gani! Jinsi ningetaka kuwa na siku mbili juu ya hilo. Kulazimisha. Ah, Neville, ma, sasa ndugu Nevo alituhubiria, mimi nitawazungumzia tu kuwafundisha somo la shule ya Jumapili, kusudi nitanini litaliendeleza matumaini na Enforced kile alichokuwa nacho kulazimisha. Basi sisi ni nini, tuna haki ya kulazimisha juu ya shetani, Am madai ambayo Mungu ametupa, kwa kuwa Mungu ana sheria, nalo neno lake ni sheria, na Mungu katika neno hili alifanya madai fulani kwa kanisa, yeah. Kwa hiyo tuna haki ya kulazimisha madai haya juu ya shetani na kusema that, rudisha, naye hana budi kurudisha kwa sababu tunaweza kumchukua ajenti wa Mungu Roho Mtakatifu, tusuke moja kwa moja magotini na kusema ni Bwana asema hivi, ana budi kuiachilia. So hivyo tu, maana Roho Mtakatifu yupo hapo kumwamrisha achilie. Sheria ya nchi ni ya kulazimisha, ni ya nchi kwa ajili ya nchi, lakini sheria ya Roho wa Mungu ni ya kumtirisha shetani kuachilia, Satan to give up that which he has... kile ambacho amekichukua kutoka kwa Mungu bila haki, kwa udanganyifu nafsi za wanaume alizochukua kutoka kwa Mungu, nafsi za wanawake, watoto, maradhi ya mwili aliyoweka juu ya watu ambapo Mungu aliwafanya katika sura yake kuwa kama yeye. Nalo kanisa limepewa haki halisi za kisheria na bidilia kumchukua Roho Mtakatifu na kulazimisha jambo hili juu yao mimi ndio kwanza nilinukuu ule mkutano wa mwisho hapa, sina hakika lakini, ndugu mmoja alikuja Luzville kutoka huko Georgia na kuliacha gari lake limeegeshwa pale na mtu fulani akaliiba, na yeye alikuwa na nguo zake, nguo za mkewe, nguo za watoto wake. Ilikuwa ni ndugu Evans, ambako kawaida wao huwa hapa wanaendesha gari maili elfu moja mia tano kila siku tunapokuwa na ibada hapa, wakija hapa kuhudhuria ibada. Na maskini jamaa huyo alikuwa hapa bila chochote na maili mia saba na kitu kutoka nyumbani, wala hakujua kufanya akaripoti kwa kwa polisi. Lakini walikuwa na utapeli mkubwa Louisville. Walikuwa wakiiba magari na kuyapaka rangi, nao unaweza haikubidi kuwa na na cheti miliki yake pale kuliuza, nao wanaweza kukutengenezea cheti miliki katika dakika chache, ya nambari yoyote unayotaka kuiandika. Na kwa hiyo walikuwa na wakati wa kutisha sana. Kwa hiyo tukapiga magoti, unaona. Sasa isinge limlazimu Yesu kufanya hivyo, kwa maana yeye alikuwa ni neno. Sasa sisi si, si neno. neno la Bwana liliwajia manabii, hawakuwa ndiyo neno, bali neno liliwajia, lakini Yesu alikuwa ni neno. Unaona, haikumlazimu kuomba, yeye alikuwa ni Mungu mwenyewe, unaona lakini sisi ni, ni manabii wake, watumishi wake ambao neno la Bwana huwajia. Basi nabii huthibitishwa kwa kama ni neno la Bwana ama silo kwa kutimia kwa yale anayosema. Kwa hiyo basi, tulikuwa na andiko hapa ambapo Yesu alisema, walipo wawili ama zaidi wamekusanyika katika jina langu, na kama watakubaliana nitakuwa kati yao, na kama wakikubaliana kuhusu jambo lolote na kuliomba wasitilie shaka watapata walitoomba, watapewa. Sasa hiyo hiyo hapo sheria sasa, yeye aliye hapa kuilazimisha sheria hiyo ni Roho Mtakatifu. Vipi kuhusu watu wasiomwamini Roho Mtakatifu? Wangemkataa, unaona, unakataa amani na rehema yako mwenyewe. Unaona, sasa tulishuka magotini kama watu watano tukiwa na Ndugu Fred Satman na, na wengi wa hao wengine walikuwapo pale watu wa nne ama watano. Nasi tukapiga magoti nami nikamsii Mungu juu ya kisa hiki, na ndipo nikalichukua neno ama ahadi na kuitumba Roho Mtakatifu mkuu wakati akilichukua neno apate kutoa notisi Ono, oh likatokea, nami ni nikamwona mtu akielekea Bowling Green, Kentaki, akie, amevaa shati la manjano akiendesha gari lake. Roho Mtakatifu akamjia akamhukumu, ndipo akageuka kama katikati ya safari. Nikamwona akirudi na kuliegesha gari hilo kwenye mtaa fulani hapa ng'ambo ya mto. Nikasimama na kuwaambia hao ndugu, Bwana asema hivi na wakati walipoanza kuondoka, walienda barabarani na hilo hapo gari limewekwa pale, petroli ni baki nusu, ambapo ta tanki lilikuwa nusu, ambapo lilikuwa limejazwa ya kutosha tu kumpeleka nusu ya safari ya kwenda boiling green na kumrudisha. Sasa watu hao wameketi papa hapa asubuhi ya leo kama mashahidi. Ni kitu gani kulazimisha kurudisha Unaona, jambo ndilo hilo hilo ndilo ninalonena. Habari nena zake irudishe, irejesha kwa mwenyewe halisi. Na endapo shetani amekunyang'anya baraka ya kuwa mwana ama binti wa Mungu, tuna haki asubuhi ya leo kwa Roho Mtakatifu kulazimisha dai la Mungu, warudishe kama amekutesa na kukufanya mgonjwa, tuna haki mbele za Mungu kuzitekeleza sheria za Mungu. Kwa mapigo yake sisi tumeponywa. Amina, mrudishe, mwachilie. Unampeleka kule ng'ambo katika ma, ma, mauti, nasi tunamdai mrudishe. Sasa huko ndiko kulazimisha kuirejesha kwenye hali yake ya kawaida. Tena mtu ni mgonjwa, mtoto mchanga ni mgonjwa, mwanamke ni mgonjwa Unaona, wako nje hali ya hali yao ya kawaida, ndipo tuna haki ya kulazimisha dai letu. Sio dai letu, ni dai letu, kwa sababu Mungu alitupa sisi. Kwa mapigo yake sisi tuliponywa, alijeruhiwa kwa makosa yetu, kwa mapigo yake sisi tuliponywa. Sasa tuna haki ya kulazimisha sheria hiyo. Na nanii, mtoa sheria? Roho mtakatifu mwenyewe yupo hapa, ajenti wa Mungu kuona ya kwamba yametimizwa, hivyo. Amina. Sasa njia pekee anayoweza kutenda kazi ni wakati unapomruhusu atende kazi. Unaona, Inakubidi kuamini jambo hilo. Kuna sheria lolaiti, ningaliweza kulifikia somo langu. Kuna sheria kuna sheria iliyotolewa kwa kila kitu. Unajua samaki ama sheria, na huyo samaki anaweza kusimama hapa majini, naye ana sheria ndani yake. Kama tu ataiatilia sheria hiyo iliyo ndani yake, anaweza kuzama mpaka chini ya bahari. Haitamsumbua hata kidogo, haitavunja seli hata moja. Hebu jaribu kufanya hivyo. Sheria hiyo haimo ndani yako, huwezi kufanya jambo hilo, bali samaki anaweza. Yeye hujitoa upepo kwa hewa hiyo, ili kwamba weziaa na... kitu ndani yake kinachoweza kupasuka. Naye ameumbwa hivyo, anajua jambo hilo, naye anaweza kuitekeleza sheria hiyo, kumpeleka mpaka chini ya bahari, kisha kumwinua tena. Lo! Kulikuwa na sheria katika Kristo. Sheria hiyo imo ndani ya wanadamu. Unaweza kumzika kwenye kaburi lenye kina kirefu sana ama bahari yenye kina kirefu sana ama kwenye kuzimu yenye kina kirefu sana, kuna sheria ya roho wa Mungu itakayomfufua tena. Unaona, ndege anasheria. Sasa nice mwili wake ni wanyama, ni ndege wa nchi kavu, anakaa hapa nchini, lakini anasherisha ndani yake ya kwamba jinsi anavyo yatandaza mabawa yake anaweza kuruka hata asionekane kwa macho. Hilo ni kinyume na sayansi. Wanadai kwamba ni wa, wa duniani nguvu za uvutano hazina budi kumshikilia hapa, lakini anaweza kuziasi nguvu za uvutano, ajinue juu moja kwa moja na kupaa juu moja kwa moja, kwa maana hana budi kuweka sheria hiyo iliyo ndani yake itende kazi, naye ameungwa, apate kuimiliki kanuni hiyo. Sasa inaanza kujisikia kubarikiwa. Sasa tuna sheria, sheria ya ule uzima ulio ndani yetu hatu nini, jambo pekee likupasalo kufanya. Umeumbwa na kuzaliwa na kuwekwa hapa katika mwili wa Kristo kama wana na binti za Mungu, haikubidi kujisalimisha kwa ibilisi. Tunayo sheria hiyo, ni sheria ya Roho Takatifu. Jambo pekee ulijualo likupasalo kufanya ni kujua jinsi ya kujiachilia na kumpa Mungu nafasi. Unaendelea kupiga vita jambo hilo Unaona, na kama halitafanikiwa wakati ukijiatilia na kumpa Mungu nafasi, hakuna lingine. Unaona kama samaki alisema, kote nitashika pumzi yangu vizuri sana, nitavuta oksijeni kidogo ndani yangu, nami nitaona kama ninaweza kuzama. La, akifanya hivyo atapasuka. Unaona. Ndeta akisema nitaona jinsi linavyoweza kukimbia hapa chini, na labda nitaruka niende zangu, la ataruka atavuka chini, unaona. Hana budi kujua jinsi ya kujidhibiti, jinsi sheria hiyo inavyoweza kumdhibiti, na ndivyo ilivyo na sisi, sikile tunacok pinga vita na kuvuta na kuharakisha na, na, na lodi isipopata hiki ikipopata kile. Hivyo hivyo ni kujua ya kwamba sheria ya uzima imo ndani yako na unajiatilia tu na kumruhusu Mungu, ndipo anakupeleka kwenye kuponywa kwako, anakupeleka kwenye ubatizo wa roho ama chochote ambacho ameahidi. Dai lolote ambalo ametoa ni lako wewe, na kuwa kujajelia na kumruhusu Mungu. Sasa kama wewe una nini, kama afisa alikuwa akienda ku, akienda kumpeleka jamaa aliyeiba mali yake, alikuwa anaenda kumpeleka mahakamani, na wewe unaendelea kumvuta nyuma. Vema, well, sisi kama anapaswa kufanya hivi ama la, kamwe hata mpeleka huko, mwache tu aende hivyo, yes, yes. ndivyo unavyopaswa kufanya yes. mwache tu shetani aondoke, mashaka yote ki like, na kila kitu kiondoke moyoni mwako, ndipo Mungu atakwinua. Vema, sasa ni wakati wa Pasaka. Lo, ninapenda Pasaka. Naam bwana. Lakini Pasaka ina mambo mengi kupita kiasi siku hizi, kuhusu vijisungura vidogo na mabata na kuku wa waridi na kofia maridadi na nguo mpya. Wala hiyo sio Pasaka. Pasaka ni kufufuka, kurejeshwa, kurudishwa. Ni wakati wa Mungu wa kurudisha. Ukiangalia kote duniani, Mungu anarudisha. Anarudisha nini? Maumbile hiyo ni kweli anayarudisha maua, anayarudisha majani, anayarudisha matunda ya kondeni. Ni kitu gani Mungu anarudisha? Ni Pasaka. So inamaanisha kurudisha. Ni kitu gani a... kumekuwako na hukumu dai madai ya Pasaka ama ama ma, madai ya maua yana haki ya kufufuka tena Unaona, na sheria ya Mungu ya maumbile huivuta dunia izumbuke na kuifanya hiyo sheria ya Mungu katika maumbile kuileta Pasaka kufufuka, inapendeza sana kurudi kwa jua, kurudisha kila kilichowawa na majira ya baridi kali. Wakati alipokuwa ardhini, Mungu huirudisha dunia kulizunguka jua, kama tunavyoaviwa kutoka huku nyuma. Dunia dunia iliondoka kwenye jua, ikarudi huku nje. Hivyo ndivyo mwenye dhambi afanyavyo, anaondoka kwa MW -A -N -A, mwana, mwana. Vema, hili ni jua, jua. Lakini wakati dunia hii inapoanza kurudi, na wakati ikiwa huko nje, mauti na pia majira ya baridi kali ya kila hai, kuwa kila kitu kilicho hai yanachoweza kuua humu ndani. Na sasa wakati dunia inapozunguka kurudi huku, mbegu zimo ardhini zimeganda, eh, utovu umezitoka nini na kila kitu kimekwisha, lakini kuna wai mdogo uliohifadhiwa. Na mara jua linaporudi mahali pake pamoja na dunia tena, basi kuna Pasaka, kurudishwa. Maua yanachipuka, jowawa, na yanachipuka tena, kila kitu kinachipuka, vyote vilivyouawa na baridi kali jua linarudisha. Vyote vilivyouwawa na mauti ya baridi kali, jua la uhai linavirudisha. Na hivyo ndivyo ilivyo na watu. Sasa vyote ambavyo baridi ya majira ya baridi kali vilivyouwawa, na dini ya kawaida huko nje kule, kukaribia kwa Mwana wa Mungu katika siku hizi za mwisho, akija kwa kanisa lake, kunakirudisha kwenye uhai tena. Nitarudisha, asema Bwana. Unaona, Mungu hurudisha maua yake, majani yake, maumbile yake, mbegu yake ya duniani. Na kwa hiyo tunajua basi ya kwamba Mungu pia atarudisha makazi yake, atairudisha Edeni yake, atarudisha kila kitu ambacho mauti yaliua. Hiyo ni kweli. Sasa namna na pekee inavyoweza kubaki imekufa ni kuiacha ikae mahali pasipofaa, bali kama ikiangukia mahali pazuri, haina budi kuishi tena. Kwa hiyo Mungu alitujalia kuanguka kwenye mkondo mzuri, hiyo ni kweli, kwa ajili ya kurudishwa yote anayowawa na majira ya baridi kali, basi jua hurudisha kurudi kwa jua. Kunafanya nini? kunalazimisha Sikilizeni forces... kunalazimisha mauti sun. Wakati jua, jua la majira ya kutanua linaporudi kwenye mstari wa dunia tena, kwa kweli linalazimisha mauti kutoa maiti yake kwa ufufuo. Kwa ajili ya kitu gani? Kurudishwa, kurudishwa tena inasababishwa na nini? Jua likija, hiyo ni sheria ya Mungu. Mungu aliweka dunia katika sheria, sheria uvutano. Kila kitu katika maumbile hufanya kazi kulingana na sheria ya Mungu. Na ua lilitumikia majira yake, mbegu ilitumikia majira yake, ilipia ardhini, na alafu basi, kuna kurudishwa na sasa imekaa pale, imekufa hakuna kitu tungeweza kuchukua moja ya taa hivi hapa na maina kuimulikia, wala kamwe hainge, haingefaa kitu. Hakuna njia kwetu sisi ya kufanya jambo hilo, lakini Mungu ana sheria ya kwamba wakati jua hilo linapoifikia hiyo mbegu linalazimisha uhai huo utoke katika mbegu hiyo na mauti hayawezi kuishikilia tena. Mungu ameweka sheria zake zote zipate kumtumikia, za kimwina, za kiroho pia, zikifanya kazi kulingana na neno lake haidhuru hali za mambo zikoje. Ninapenda jambo hilo. Nilikuwa naandiko hapa juu ya jambo hilo na Bwana na ambuana. Mungu anaweka sheria zake zote, zote zitende kazi. Wazia jambo hilo, acha alikolesa samana. Tunakuja kwenye ibada ya uponyaji katika dakika chache. Unaona, Mungu aliweka sheria zake zote zitende kazi, kwamba hazina budi kutenda kazi kulingana na neno lake mwenyewe. Je, mnalipata? Mnaona His... neno lake, sheria zake hazina budi kutenda kazi kulingana na neno lake yeah. can... aliliamuru jua, can... aliuamuru can... mwezi, can... aliamuru dunia, can... aliamuru maumbile nayo yote yanaingia moja kwa moja kwenye mstari na sheria zote hufanya kazi katika upatanifu na neno lililonenwa la Mungu nayo sheria ya uzima iliyo ndani yetu pia itatuleta kwenye ufufuo. Haina budi kutuleta. Haiwezekani kwake kutotuleta. Hiyo ndiyo sababu sheria ya uzima iliyokuwamo katika Kristo, wakati neno liliponenwa na kusema, sita mwacha mtakatifu wangu aone uharibifu wala sita iacha nafsi yake katika kuzimu, hakukuwako na wakati wa kutosha, hakukuwako na pepo wa kutosha, hakukuwako na chochote cha kutosha kuweka Kristo katika kaburi hilo mpaka yeye mwili wake uanze kuoza kwa sababu sheria ya Mungu ingelifanya neno litimie. Nayo sheria ya Mungu kwa Roho Mtakatifu utimiza hadi yoyote nalipata. Haidhuru hali ya mambo ikoje, Ayubu alisema, ingawa mabuu ya ngozi yatauharibu mwili wangu, hata hivyo katika mwili wangu nitamwona Mungu. Haidhuru, haidhuru sisi ni wadogo jinsi gani, jinsi tulivyo duni, jinsi tulivyo wachafu, jinsi tulivyo waovu, jinsi tulivyo wagonjwa, jinsi tunachoteseka. Sheria ya Roho wa Mungu kwa neno lake weifanya imtii, inalazimisha jambo hilo na kusema rudisha. Amina. Lo, laiti tungaliweza kuwazia jambo hilo kwa dakika moja! Inalazimisha jambo hilo, haidhuru hali za mambo zikoje, haidhuru hali ya mambo ikoje. Sheria ya neno la Mungu hulazimisha hali ya mambo kuendana na neno lake. Unaona, haina budi kufanya hivyo. Sasa -sa, kama uwa limekaa pale, nalo limekufa, mbegu zimeoza, zimekwisha, utovu umetoka, hilo alina uhusiano wowote nalo. Hey, inafufuka. It so tena, mara Mungu aliweka sheria ipate kufufuka tena. Wakati ayubwa right. alipolala ardhini, labda wakati alipomwona Yesu akija, ilikuwa ni miaka elfu yes. nne kabla ya Yesu kuja hapa yes. unaweza kuwaza jinsi mwili wa mwanadamu ulivyoonekana katika miaka elfu mm. nne labda, mna majibu yaliyosalia yaliosalia ya yanayotosha kuwekwa kwenye nje ya kijiko yes. Lakini Ayubu alisema hata hii ndio katika mwili wangu nitamwona Mungu ambaye nitamwona kwa nafsi yangu. Nayo Bibilia inatuambia katika Mathayo ishirini na saba ya kwamba baada ya kifo chake na kuzikwa na kufufuka ya kwamba wengi wa watakatifu waliolala mauti katika mavumbi ya ardhi walifufuka kutoka mavumbini. Kwa nini? Ilikuwa ni yule nabii akinena kwa neno la Mungu, nalo neno lilikuwa limenenwa na sheria ya Mungu kwa Roho wafufuwa, Biblia ilisema walikuja mjini na wakaonekana na wengi, ni right? kwamba tu Yesu alifufuka, bali watakatifu walifufuka pamoja na yeye. Kwa nini? Katika Zaburi ilisema, inweni enyi malango ya milele na mwinuliwe, acheni Bwana wa utukufu aingie. Sema wakati alipoyashinda mauti, kusimu kaburi, maradhi, akafufuka katika siku ya tatu, alipaa juu, akateka mateka Ilikuwa ni kito gani? Hao waliokuwa kifugoni walitazamia ahadi tulio nayo sasa? Lo, ndugu, hata hawakuwa na Roho Mtakatifu, lakini waliamini na kutoa ushuhuda mwema, na kwa huo walivifunga vinywa za simba, wakazima ukali wa moto, wakaokoka na ukali wa upanga. Bana, watu wakapokea wafu wao waliofufuliwa tena, pasipo na ahadi. La bali no, walitazamia chini ya dhabihu ya kondoo ambayo isingeweza kuondoa dhambi, ingeweza tu kuifunika dhambi, lakini wao waliamini ya wa wali kwamba kulikuwa kuna kuja mtu, na kwa imani yao mbali sana na kile kivuli. Amina, walidai na kwa ujasiri walizunguka zunguka katika majangwa, na wakiwa wamevaa ngozi za kondoo na za mbuzi, waliteswa na walikuwa ukiwa na kupata mateso makali sana. Lo, hao watu wakitazamia ule ufufuo na kupitia huo wakafa katika imani pamoja na ushuhuda wao. Na kwenye asubuhi hiyo ya Pasaka, sheria hiyo ya Mungu ambayo ilikuwa imenena neno kupitia Ayubu na hao manabii wengine walifufuka katika wafu. Unaona, haidhuru, bila kujalializa mambo zikoje, utakutana na Mungu mahali fulani. Una budi kuja kwake, una budi kukutana na yeye. Unaona, kwa sababu kwa nini? Yeye amenena neno na kuweka sheria pamoja na neno hilo, na sheria hiyo ni sheria yake mwenyewe, uzima wake mwenyewe nyuma yake. Hiyo ndio sababu yeye aliapa kwa nafsi yake, hakuna mwingine aliye mkuu zaidi. Unaona, yeye alikuwa amekula kiapo, maana hakuna agano linalopaswa kudhibitishwa bila kiapo, na njia pekee ambayo ang angaliweza kabla hajafanya hivyo ni kuchukua mwenyewe naye mwenyewe akawa kile kiapo. Lo, ndugu, wakati Mungu alipofanyika mwanadamu na akawa ndiye kiapo hicho, akajifanya mwenyewe kiapo na kwa mauti yake mwenyewe kuzikwa na kufufuka, yeye alithibitisha sheria zake ni za kweli. Kasema, liaribuni jengo hili, nitalisimamisha tena katika siku tatu. Mimi kiwakilishi nafsi, nitalisimamisha tena katika siku tatu, nitalisimamisha. Liaribuni tu na mwone litakalotukia. Kwa kuwa alijua sheria ya Mungu, alijua ilikuwa ni kitu gani, alijua ilibidi itende kazi kulingana na neno. Alijua ya kwamba neno la Mungu lilikuwa limenena kupitia nabii na kusema, sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu. Wa hilo lilimaliza kazi, hilo lilimaliza kazi. Basi sheria ya Mungu haina budi kufanya kazi. Kwa hilo neno tunalifikia jambo kubwa punde si punde. Mnaona, mnaona ambapo sheria ya neno la Mungu, sheria ya Mungu inaambatana na neno lake, right. Sasa kama mahakama ikiandika neno ni jambo fulani, adhabu kufanya jambo fulani. All right. Yeah, sasa hilo ni neno la mahakama na sheria ya mahakama, kulazimisha neno la mahakama. Na Mungu hunena jambo fulani, oh, na hilo ni sheria, na Roho Mtakatifu yuko hapa kuilazimisha sheria hiyo. Amina. Kwa ajili ya mwaminio inabidi uchaguliwe kufanya jambo hilo, nalo linahitaji mwaminio. Huna budi kuwa na peji ya mwaminio. Mtu fulani anasema ati mna nguvu la, lakini tuna mamlaka. Ndiyo hivyo, siyo nguvu bali mamlaka. Hatuna nguvu za kutosha kufanya lolote. Kama nilivyosema muda fulani uliopita, maskini polisi hapa Louisville akisimama pale, alikuwa ni mdogo kuliko nilivyo mimi, jamaa mdogo sana. Kofia yake ilikuwa imevutwa juu ya masikio yake, na gari lolo, nusu ya nguo yake rasmi inapwaya pale barabarani, bastola yake ndogo ya, ya fataki kitu kama hicho ubavuni mwake, fimbo ndogo mkononi mwake, fimbo ndogo. Akaenda pale amevaa jozi ya glavu na ayoayo. Hayo hayo magari, baadhi ya hayo yana nguvu farasi mia tatu hamsini, yakipita kasi sana kwenye hiyo barabara kama kama kama radi anafanya vuu tu, vum vema okay. Maskini jamaa huyo mdogo asingeweza kusimamisha nini, asingaliweza kusimamisha farasi mdogo mkimbizi kwa nguvu zake, la hasha aki. Lakini alienda huko barabarani, ile beji kubwa ikiing'ara, akapiga firindi hiyo na kuinua mkono huo. Ndugu, nguvu mia tatu magari ya nguvu farasi yalipinga breki na chochote kile. Haikuwa ni nguvu za mtu huyo, ilikuwa ni mamlaka aliyokuwa nayo. Hivyo ndivyo ilivyo. Hilo ndilo kanisa, huenda likawa ni kundi la wanaoitwa watakatifu wanaojivirigisha ama chochote inachotaka kuwaita, bali ni yale mamlaka ni mamlaka yaliyo nyuma yake. Hayo ndiyo yanayosababisha jambo hilo. Haidhuru hali zikoje, sheria ya Mungu tenda kazi kwa neno lake. Sasa itatenda kazi kwa kanuni yako ya imani itatenda kazi kwa neno, namufanya kazi tu kwa neno, hivyo tu sasa, pasipo kujali ku hali ya mambo ilivyo. Ibrahimu, kama tulivyosoma muda mfupi uliopita katika fungu letu la maneno, ilibidi mke wa Ibrahimu arudishwe. Kwa nini? Mungu alimpa Ibrahimu ahadi, na hapa mfalme alikuwa amemtukua amwoe awe mkewe Sema well, you... yeye anga alifanya nini? Angemua Ibrahimu katika dakika moja. Hivyo ndivyo Ibrahimu alivyosema, nakuomba sema. Hivyo ba baada ya kuona ya kwamba ya kwamba Abimeleki alikuwa tayari amemshika huyu mfalme wa, wa kifilisti pale yeye alisema sasa, wewe wewe na kuomba wewe sema ya kwamba mimi ni kaka yako, kama ka maana kama wewe ni mwanamke mrembo. Na akasema sasa, kama akiona kwamba wewe ni mrembo, nami nita- nitauawa nita, nita, nita maana yeye atakuchukua na kukuoa. Na kwa hiyo Abimeleki akamshika Sara, mtu wake akamleta. Yeye alikuwa ni mwanamke mrembo, na jambo lingine, alikuwa ana umri wa miaka mia moja tu. Na yeye yeye, Mungu alikuwa ndio tu aonyeshe kile atakachotufanyia sisi sote kupitia kwao. Najua nimepitia ni hayo yote kwenye somo langu na kwenye kanda na kadhalika, ni kilithibitisha hilo kwa neno la Mungu. Hiyo ni kweli kabisa. Yeye alisema kwa Ibrahimu na Sara kile atakachoifanyia jamii yote, hiyo ni kweli sasa huyo hapo. Na kwa hiyo Abimeleki akamchukua kuwa mke wake Abimeleki, na kwa hiyo alikuwa tayari kabisa sasa kumchukua awe mke wake. Na ati nini? Mungu alikuwa amemwambia Ibrahimu kwa Sara, utamzaa huyu mwana, na huyu hapa kijana mwanamume anamchukua huyu hapa Ibrahimu, karibu mimi, karibu na umri wa miaka mia moja. Sasa pia kitu kama hicho, lakini kwa jambo hilo naona kile Mungu alichosema hapa pale, naam, nimejua uaminifu wa moyo wako. Hiyo ndiyo sababu nilikuzuia usinitende dhambi, lakini wewe mrudishe mwanamke huyo kwa kuwa mumewe ni nabii, umwache akuombee. Usipomrudisha, nitakuondolea mbali kwenye uso wa dunia. Haya basi, kitu gani? Neno la Mungu alina budi kusimama. Hakuna mtu angaliweza kumgusa Sara. Mungu alikuwa ametoa ahadi. Sara, mfano wa kanisa, kanisa la kweli, kanisa huru, mwanamke huru, pamoja na mtoto huru, mfano wa kanisa lililozaliwa mara ya pili, lililo na ahadi. Acha waseme lolote wanalotaka kusema, waliite utakatifu unaojiviringisha, ulokole. Wamejaribu kulikomesha tangu Pentekoste, wala kama hawataweza la Bwana. Kwa kuwa ondoa ondoa tu mikono yako kwake, hivyo tu Mungu atalichukua hilo na kufanya jambo fulani nalo, hakika tu kama ninavyosimama hapa. Ni tunakuja moja kwa moja kupitia kwenye wakati wake. Sasa katika dakika chache, Mungu na anisaidie, nitawathibitishia jambo hilo mahali tulipo sisi. Naam, wewe una nini? Kamwe hawataliangamiza, haliwezi kuangamizwa. Hiyo ni kweli. Ondoa mikono yako kwake. Kwa nini? Huo hapo uzao wa kawaida unakuja, ili bidi uzao wa kawaida uje kama ungali nini, kama Sara na mtu huyu mwingine ule uzao wa kawaida usingalizaliwa. Kwa hiyo, kama Mungu alilinda huo ukoo kwa ajili ya uzao wa kawaida, ni zaidi sana vitu uzao wa kiroho, uzao wa kifalme. Yeye ameulinda. Shetani, warekeshe, waachilie hutawazamisha huko kwenye hayo madhehebu na kadhalika. Wao ni watu huru, waachilie, yeah. Nam, waache uzao wa kifalme. Sasa Mungu akinena kuhusu kurudisha, sasa hapa katika Yoweli anazungumzia hilo. Nilihubiri juu ya jambo hili wakati fulani huko nyuma na kulichukua katika mtazamo mwingine kuhusu, kama sikulipitia kwa utondoti kama ninavyokusudia kufanya leo, nami sitakuwa na wakati wa kulifanya Linapopaswa kufanya, lakini Mungu anazungumza hapa katika Yoeli juu ya... Mungu anazungumza juu ya mti wake wa matunda ambao alikuwa amepanda. Mungu alipanda mti wa matunda, aliupanda kwenye siku ya Pentekoste, naye aliuleta mti huo pale kwa kusudi fulani. Yeye aliutaka uzae tunda lake, neno, neno la Mungu alitaka kanisa ambalo lingeshika neno la kote katika wakati hawa. Alikuwa ameshindwa kulitimiza, Wayahudi walishindwa kulitimiza, torati ilikuwa imeshindwa, wote walikuwa wameshindwa. Kwa hiyo Mungu akajipandia mti sasa. Kumbukeni, kulikuwa na miiti miwili katika bustani ya Edeni, tunajua jambo hilo. Liite vyovyote unavyotaka kuita, nina wazo langu, lakini hata hivyo mmoja wa hiyo ulikuwa ni mti uliotiwa unajisi, ulitiwa unajisi na huo mwingine haukutiwa unajisi. Huo mti wa uzima ulitoka kwa Mungu kutoka mbinguni. Yeye alisema, baba zenu walikula maana nao wamekufa, bali mti huu ukiula nao utaishi milele. Na malaika aliulinda mti huo wa uzima tangu usani ya Edeni, aliulinda huko Edeni, huo mti wa uzima, huko katika Edeni. Sasa tukinena kiroho, sasa angalieni sasa, wakati mti huu ambao Mungu aliupanda ulikuwa uzai aina tisa mbalimbali za tunda, aina tisa mbalimbali ambalo linamaanisha karama tisa za kiroho, matunda tisa ya roho kuambatana na karama tisa za kiroho. Huo ulikuwa ni mti wa Mungu, yeye aliupanda ardhini kwenye siku ya Pentecost. Sasa, hebu na tusimame daima. Tunapungukiwa sana na wakati. Nitaruka hapa chini maandiko machache na kushuka kwenda hapa kwenye Zaburi ya kwanza. Daudi aliuona mchi huu muda mrefu uliopita na katika kuandika kwake nyimbo za kitu fulani cha furaha, hicho ndicho kitu cha kwanza alichoandika habari zake i. Aliuona mti huu, nao ulikuwa umepandwa kando kando ya vijito vya maji. Mti huu yeye, yeah, yeah. naye atakuwa kama mti mti wa Mungu uliopandwa wapi? kando kando ya vijito wingi, vijito vya maji umoja Method... sio mnethodismu, mbaptisi, mpresbiteri, mluteri na kadhalika eh, la, la. Uh, vijito -huh. tu vya maji yale yale, karama tisa za kiroho kwa roho yeye yule, matunda tisa ya roho yakitoka kwenye mlizamu ule, ule. Like atakuwa kama mti ambao umepandwa kandokando ya vijito no. vya maji kama vile Daudi alivyouona na yeye akanena, yeye alisema heri ni mtu yule. Basi angalia, alisema huyu asingeweza kufa, majani yake wangenyauka, la, la. Haidhuru wafanye nini, kamwe hawataweza kuua mti huo. Kwa nini? Ni suala la mahali alipopandwa. Hilo ndilo linalosababisha jambo hilo. Ni suala la mahali alipopandwa. Amepandwa kando kando ya vijito vya maji. Sasa angalieni, Daudi alisema, mimi mizizi yake haitakufa kamwe. Unajua, ukichukua mti maskini, mti mkubwa wa siku nyingi. Mimi nilipokuwa mvulana, nilikuwa nikitoka nje, nasi tungenini sisi wa mvulana, tungitoka nasi, tulikuwa na masikini mti wa kale tuliokuwa tukiketi chini chini yake, mfune mkubwa wa siku nyingi, nao upepo ungevuma nami sijui ilionekana kama kitu hicho sana sana, kwenye kilele chake ilionekana kama kitu hicho kingekatiliwa mbali na upepo. Lakini unajua kila wakati upepo unapovumia, mti hutikisa mti huo na unalegeza mizizi hivi kwamba inaweza tu kujichimbia chini zaidi na kupata kushikilia vizuri zaidi, na hivyo ndivyo viaka kuchekwa Mkristo kufanyiwa mzaa yanavyofanya; ni mateso humtikisa Mkristo kumfanya aombe zaidi, achibe chini, apate kushikilia vizuri, kusudi aweze kustahimili dhoruba. Sasa viti kama mtu amepandwa katika kitu kama kandokando, kando ya mto ambapo vijito vijito tisa mbalimbali vinabubujikia, lo jamani, nindinii nindini, ni msingi mara jinsi gani alionao! na mtu aliyepandwa kando kando ya mto, vijito vya maji, maji yale yale, roho mmoja. Kuna karama za uponyaji, roho yeye yule, karama za unabii, roho yeye yule, zote kwa roho yeye yule, bali karama nyingi, mpaji mmoja. Sasa Daudi, Daudi alimwona na yeye alikuwa amepandwa kando kando ya mti huu. Sasa asingeweza kufa. Sasa angalia, ni kwa nini alikuwa na uhai? Kwenye mizizi. Mizizi iko wapi? Ama uhai wa huo mti unakaa mizizini. Hakika unachipua na kuja kuzaa matunda yake vema. Angalieni, mizizi yake ilikuwa na uhai ndani yao, ipate kuleta tunda lake katika majira yake. Sasa kumbukeni, mti huu hautapukutisha tunda lake. Sasa hebu chukua mti na uweke mbali na maji. Jambo la kwanza, unajua una maskini matofaa madogo yote yana vifundo na yameliwa na, wa, na wadudu, lakini utapukutisha mazao ya yake. Hiyo ndiyo shida ya makanisa siku hizi. Tayari mmetoka kwenye mto huo, mmeondoka kwenye zile karama za Roho, wana kanisa tu la kimwili na no, wanaziacha karama za kiroho na mambo ya kiroho, na yanapukutisha tuna lao. Wanafanya nini? Waaminio wao wanaishi pamoja na ulimwengu, wanatenda kama ulimwengu, wanaiba, wanadanganya, wanahadaa, wanavuta sigara, wanakunywa pombe, wanacheza kamari, wanafanya karamu za bahati nasibu kanisani, wapate kumlipa mhubiri na chochote kile, chakula cha jioni cha supu, madansi. Unaona, wanapokutisha tunda lao ni kama tu ulimwengu, na asiamina naangalia na kusema, hakuna tofauti kati ya mimi na mtu huyo. Hilo ndilo lilosababisha ukomunisti kuibuka Urusi. Hiyo ndiyo sababu wali Lichoma kanisa la katoliki huko huko Meksiko wakati nilipokuwa huko na kuona yale mashimo yachokaa ambapo wale na sehemu zile ambako waliwateketeza hao watoto wachanga kwa moto ambako kulikuwa na watawa hawa wakike waliokuwa wamezaa watoto hawa hata miili ya wanadamu mwili mzima kabisa wa mwanadamu ulikuwa pale katika mashimo hayo yachokaa walifanya nini walipukutisha mazao yao unaona na Mungu akayatikisa yakaanguka kutoka kwenye mti huo ndio mwisho wake unaona ila mtu aliyepandwa si aliyechomekwa bali aliyepandwa kando, kando kando ya vijito vya maji yeye atazaa tunda lake angalia katika nini yake tunda lake katika majira yake mnalisoma zaburi moja Heri mtu yule asiyeketi barazani pa wenye mizaa, asimami katika njia ya wenye dhambi. Atakuwa kama mti ambao umepandwa kandokando, kando ya vijito vya maji, yeye atazaa tunda lake kwa majira yake, na kila al alitendalo litafanikiwa. Unaona, angalia, sivyo alivyo asiyeaki, wala hata simama pamoja naye hukumuni. Unaona sasa, atazaa tunda lake kwa majira yake. Angalia kila yake, kiwakilishi nafsi hapo ni ni tunda lake, tunda la Mungu katika majira ambayo na nabii analileta, itakuwa katika majira ya nabii, tunda la Mungu katika wakati wa Mungu kwa majira ya nabii. Unaona, atazaa tunda lake kwa majira yake. Angalia kama hakuna yake mbili pale, atazaa yake, tunda la Mungu. Unaona, katika majira ambayo mjumbe amekusudiwa kuja atazaayo. Sasa kumbukeni jambo hilo, yule mjumbe anayelileta tunda la Mungu atalileta katika majira ya ya Mungu katika majira ya mletaji unaona, atazaa tunda lake kwa majira yake, wala aliwezi kunyauka. Kwa nini yeye? Yeah, ana tunda lililokusudiwa tangu zamani mle ndani, aliwezi kuliangamiza kwa kuwa limekusudiwa tangu awali. Sasa wa Efeso tano moja tano, hasa ilisema kuketi pamoja katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Ilikuwaje yeye ya alisema? Mungu, kwa kujua kwake tangu zamani, alitangulia kutuchagua ili tufanywe wana wa Mungu wenye mamlaka kwa njia ya Yesu Kristo. Mungu, kwa kujua kwake tangu zamani, alitangulia kuchagua kila kitu ambacho kingetukia moja kwa moja safuni. Kwa kujua kwake tangu zamani, yeye alitangulia kuona hilo. Kwa hiyo, tangu mwanzo yeye angeweza kujua mwisho. Kwa hiyo lilikuwa ni tunda lililochaguliwa tangu zamani, kwenye kwenye mizizi ya mti huu, na mti huu usingeweza kunyauka kwa kuwa ulikuwa umeshikilia tunda lililochaguliwa tangu asili. Sasa huo ndio ule mti ambao Yoeli alinena hapa habari zake. Unaona, hauwezi kufa wadudu waliula wakaumaliza, bali usingeweza kufa. Katika mizizi yake ulikuwa na kweli iliyochaguliwa tangu zamani, ulikuwa na neno la Mungu. Mti huu ulikuwa nao nalo nao, nao mti huu ndio ndio ule mti njia pekee. Huo huo uliwekwa katika bustani ya Edeni. Miti yote kwa mwanamke hufa, sisi sote hufa kwa mwanamke, kwa kuzaliwa sote tunakufa. Lakini kupitia kwa mwanamke ilikuja mauti kwa, mo, kwa maana kuzaliwa huku kulikuja kwa njia ya Vema basi, huu hauna budi kufa kwa sababu ya dhambi, lakini kuzaliwa kule, kuzaliwa upya kunakokuja kwa njia ya Kristo hakuwezi kufa. Huo ni mti mmoja na ule mti mwingine, unaona, na mti huu, ingawa umechezwa ukadhiakiwa tangu ule mwanzo wa bustani ya Edeni, hauwezi kufa. Umechaguliwa tangu zamani, umepigwa marungu na kuchapwa na jamani, umetendewa kila kitu, na ni nini kilichotukia? Hauwezi kufa nini yake hata kufa hawezi, kwa sababu yeye ameshikilia ndani yake neno la Mungu lililochaguliwa tangu zamani. Hauna budi kuchipuka, kwa kuwa tunda lake limo katika majira yake mwenyewe, majira yaliyochaguliwa tangu zamani. Hilo haidhuru, Yoeli aliona kila mmoja wao umeliwa mpaka chini, bali alisema nitarudisha, asema Bwana, kwa kuwa kule kuchaguliwa na Mungu tangu zamani kunakaa kwenye mizizi ya mti huo, hauna budi kuchipuka, maana unashikilia neno la Mungu lililochaguliwa tangu zamani. hm. Loo, ni mtu wa jinsi gani? Jamani Mti huo ulianza kukuwa huko nyuma, katika Edeni. Ilikuwaje? kulitokea kundi moja la watoto wa Kaini, wadudu fulani walikuwa wamekuja kuula ukafikia kwenye shina, na Mungu akachukua mazao kwake na kuyaweka katika sa, safina na kuyabeba kupitia humo. Kweli kote kote imekuwa vivyo hivyo kupitia kwenye mistari ya hukumu Israeli na kuendelea. Halafu pale Pentekoste, ambapo kanisa kwa ajili ya mti wa bibi harusi, yeye yeye aliweka katika utaratibu hapo kwenye Pentekoste. Ule mti uliokuwa umechaguliwa tangu zamani kuzaa tunda lake kwa majira yake, sasa unaendelea vizuri, matunda yanakuwa vizuri tu, ulichanua kwenye siku ya Pentekoste. Hebu tuone kilichotukia katika siku ya Pentekoste. Yesu alisema kazi nizifanyazo mimi mimi, nanyi mtazifanya. Waliwaponya wagonjwa. Sasa kwenye ile siku hebu natuone jinsi ulivyoanza kwenye siku ya Pentekoste, siku chache baada ya kule kufufuka, siku hamsini baada ya Pasaka, kulitokea nini nini? Kulikuja upepo wenye nguvu ukienda kasi kutoka mbinguni. Sasa leo tunalifanya tofauti. Mungu mwanasimama na kuchukua akisema, nitaliandika jina lako kwenye kitabu. Unaona, kama muhitimu wa shahada ya kwanza fulani mwenye ukosi uliopinduliwa, akasema njoo hapa na ule mkate mwembamba, hilo basi unakuwa mfuasi wa kanisa hilo. Si ni la ajabu? Mhudumu anasema njoo ujiunge na kundi letu. Mbona wote wawili wamekosea? Kwenye siku ya Pentekoste ulikuja kutoka mbinguni, sio kutoka mimbarani huko mtaani, kutoka mbinguni. Ninini ni, ni, kitu gani? kasisi la muhudumu la? ilikuwa ni kitu gani? sauti kama ya upepo wa nguvu ukienda kasi, nao ukaijaza nyumba ya walimo kuwa wameketi. Ndimi za moto zikawakalia nguu kugugumiza wasingeweza kuzungumza, walikuwa wamejaa sana utukufu. Roho Mtakatifu aliwajaza wa hao, wakaenda mitaani wakipayuka payuka ninitu na kutenda kama. Hata lile kusanyiko la waheshimiwa lilisimama pale na kusema vema, watu hawa wamelewa kwa mvinyo mpya. Watu wamelewa, hebu waangalieni hao wanaume na wanawake, bado wana wana yumba yumba nakupiga makelele sasa. Hilo ni rom asema hivi, hayo ni maandiko. Hivyo ndivyo kanisa lilivyounda madhehebu, sio kuunda madhehebu, bali lilivyoanzishwa. Tofauti kubwa katika maneno hayo mawili ma, angalia hao hapo sasa. Nanyi mnajua ninyi enye wa Katoliki, Bikira Mariamu alikuwa miongoni mwao, naam. Sasa kama Mungu asingemruhusu mruhusu Mariamu aingie mbinguni bila ya kumpokea Roho Mtakatifu, utaingiaje kule chochote pungufu right. yake. Sasa wazia tu juu ya jambo hilo, hiyo ni kweli. Mariamu alikuwa miongoni mwao, na yeye ilimbidi kungojea kule juu mpaka akapoteza hadhi yake yote na majivuno, akajazwa na Roho. Nao hawa hapa wanakuja wakitenda kama walevi. Biblia ilisema walifanya hivyo, walisema watu hawa wamelewa kwa vinyo mpya, lakini Petro msemaji wao, mhudumu kwenye kundi hilo mama nakusema, watu awa, hawa hawakulewa kwa mvinyo mpya kama mnavyodhania, kwa kuwa ni saa tatu tu mchana, lakini hili ndilo lile lililonenwa na nabii Yoeli, yule ninaye ninayesoma kutoka kwake leo na, kwa na itakuwa kwenye siku za mwisho asema Mungu nitamimina Roho yangu juu ya wote wenye mwili, na wana wenu na binti zenu watatabiri, nami itaonyesha mambo ya ajabu katika mbingu juu na katika dunia ishara. Na itakuwa ya kwamba mtu awaye yote atakayeliitia jina la Bwana ataokolewa. Sasa Petro alihubiri kwenye Pentekoste kwa nabii yule yule ninayehubiri leo habari zake kupanda mti huu na hapo ndipo alipopanda Roho ulisawi vema. Waliondoka wakaenda, wakawa na karama za kiroho, waliwaponya wali wali wagonjwa, walihubiri wali walitupa gerezani, walikuwa tayari kuteseka kwa ajili ya neno kama ulienda kwenye taifa lingine, kama mtu wafifu fibu, usinge kuwa marekani mzuri. Kama ulienda huko, kama ulikuwa ukienda sasa Japani ukapitia njia ya uchochoro, useme, sikilizeni jamani, niko upande wenu, mnajua nini, mimi niko upande wenu, bali niko ng'ambo ya pili. Ewe hey, msaliti we unapaswa kupigwa risasi. Hiyo ni kweli, wewe ni msaliti hakika. Na basi, hivyo ndivyo ilivyo. Mtu anaelijua neno la Mungu, naye atapatana kwake, kwa sababu madhehebu fulani yanamwambia inampasa kufanya hivyo, huyo ni msaliti kweli. Lakini watu hawa hawakuwa wasaliti, hawakujali kiasi gani. Vema, jinsi walivyofanya, jinsi tabia zao za kanisa zilivyokuwa, kupika mayowe na kupia na kupaza sauti na na kupayuka payuka, lugha ambazo zilionekana kana, kana kwamba walikuwa waki jiana wala wasingeelewana, au watu huko kwenye kusanyiko hilo la mataifa mengine na lugha zingine walianza kusikia waliokuwa wakisema. Wao hawakujua walilokuwa wakisema, walikuwa wakipayuka payuka, ila watu wengine huko nje walielewa hayo, nao wakasema, watu hawa kweli wamelewa Dali wakasema, bali Petro akasema hawatalewa, bali wamejazwa na Roho kwa hiyo hao kila mmoja wao aliishia kwenye kufia imani, ila Yohana, naye alichomwa saa ishirini na nne katika pipa la like grisi, wala hata wasingeweza kumuunguza roho amtoke. <laughs> Na baadaye akaja kufa kifo cha kawaida yeye pekee, Yohana mfunuzi. Sasa hiyo ni kweli. Angalia sasa kile kilichotukia right. Juu ya jambo ile, Mungu alipanda mti ukazai karama tisa za kiroho, karama za roho wake. Roho yeye yule aliyekuwa ndani ya Kristo alishuka akaja juu ya kanisa likawa na uzima wa milele. Sasa karama za roho zilikuwa kwenye kanisa nalo lilikuwa likikuwa likizaa tunda kila mahali. Hawakujijali wenyewe, hawakuunda taibu lolote, waliendelea tu nao Walikuwa ni ndugu, hawakuwa na nini. Ni, ni furaha kwamba kile kitu kidogo kilikuwa kule. Hakuna kanuni ya imani ila Kristo, hakuna sheria ila upendo, hakuna kitabu ila Biblia. Hilo ndilo ninaloamini, unaona. Na hivyo ndivyo walivyofanya, dunia ndiyo parokia yetu, unaona, kila mahali kwa hiyo angalieni jamaa hawa, wakati walipokuwa wakifanya hayo, jinsi kanisa hilo lilivyokuwa na utukufu na Mungu alikuwa pamoja nao. Bibilia ilisema, na Yesu alikutana nao kabla ya kupaa kwake juu akasema, enendeni ulimwenguni kote mkaihubiri Injili kwa kila kiumbe, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio katika jina langu. Sasa ishara hizi sasa leo hii ni ishara ya aina gani tunayoiita ya mwaminio? Anapeana mikono na mchungaji, yeye ni mfuasi wa kanisa, jina lake limeandikwa kwenye kitabu kwa sababu jina la mama yake lilikuwapo, ama la baba yake lilikuwa limeandikwa kwenye kitabu hicho. Bali hivyo sivyo Yesu alivyosema. Yesu alisema ishara hizi. Hilo ni kanisa la maumbile ya kawaida. Tunazungumza juu ya ya kanisa la kiroho, tunazungumza juu ya mti wa kiroho, si mti wa maumbile ya kawaida. Tunas, tutaifikia miti hiyo miwili katika nini, baada ya dakika kidogo. Unaona mti wa kiroho Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao wanaoshikamana na mti huu. Ishara hizi zitafuatana na hao wanaopata uhai wao kutokana na mti huu. Katika jina langu watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, wakishika nyoka ama wanywe vitu vya kufisha, vitawadhuru. Wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Hizo hapo aina za ishara alizosema zingemfuata mwaminio ziko wapi siku hizi, yaliwapo walimwengu, mfano wa kile kingekuwa ndicho ishara ya mwaminio? Na yeye alisema ingefaa sana ufungiwe jiwe kubwa la kusagia shingoni mwako na kutozwa kwenye kilini cha bahari, kuliko hata kumkosesha mmoja wapo wao, kwa maana malaika wao daima wanautazama uso wa Baba yangu wali mbinguni. Malaika, angalia sasa, au hapo na nam huo ulipandwa ulikuwa ukifanya kazi kuu. Tunajua walienda kila mahali Bwana. Mbona kwenye siku ya Pentekoste waliongezeka watu elfu tatu, wakabatizwa na kuingia kanisani. Basi ni ushirika mkuu jinsi gani waliokuwa nao, pia kila mtu, hakuna mtu aliyepungukiwa na chochote. Kila mtu alikuwa ni mkarimu mwenye moyo safi, na mmoja wa kwa mwingine, wote walikuwa ni familia moja kubwa. Jambo zuri sana. Ndipo there... katokea maskini mende mdogo wa kale mwenye sura mbaya na meno malafi anayeishi katika hatua nne mbalimbali, kama vile Yoeli alivyomwona mdudu huyo wa hatua nne muharibifu. Alikuja kuuharibu huo mji mzuri wa Mungu. Wazia jambo hilo. Sasa nitasoma kidogo kwa Yoeli yale aliyosema Yoeli mlango wa kwanza. Jambo la kwanza, sasa kuna mende wa nne mbalimbali mbali pale sasa sa, lakini pale kwa kweli ni mende mmoja, ni mende moja katika hatua nne mbalimbali. Sasa angalieni, maskini mende huyu wa kale alijitokeza kwa ajili ya kani, kwa ajili ya mti huu mkuu mzuri wa Mungu, tutauita mti ambao ulikuwa ni kanisa. Wa kwanza alikuwa ni tunutu, hicho ni kitu kidogo, kijidudu tu cha mbuu yeye yeah. alifanya nini? Huyo mtu alikuja kuliangamiza tunda la mti huo, hicho ndicho kitu cha kwanza. Now, let's go back to... Sasa hebu na turudi nyuma katika historia tuone kitu cha kwanza kilikuwa ni nini. Kilikuwa ni kundi la wa waheshimiwa lililoingia miongoni mwa watu wa kawaida, nao wakasema sema, so, jambo hili ni zuri kwamba mnaweza kuwaponya wagonjwa na mnaweza kufanya mambo haya, hilo ni jambo zuri sana. Kwa hiyo mnajua kinacho tupasa kufanya ni tupasa kulipeleka huko nje, ambako tabaka kubwa la watu watalielewa lile tabaka bora, meya, mahakimu ma, nakadhalika na, na wa, wa, wakuu wa mji. Na mradi tu mnaendelea jinsi mnavyoendelea endelea, kamwe hawata wakaribia. Mnaona wanawaogopa. Mtu fulani anasema wangali wanatuogopa. Mtu fulani alisema kwamba wangali wanatuogopa. Nadhani hiyo ni kama ni kweli, wanamwogopa Roho Mtakatifu. Samahani, nilizoea kuimba wimbo mfupi nini, ni ya kale. Mmepata kusikia ile dini ya kale? Yupo mtu hapa aliyepata kusikia wimbo huo? Ni dini ile ya kale. Nilizoea kuimba wimbo mfupi namna hii miaka kadhaa iliyopita. Nilisema, ni yule Roho Mtakatifu wa kale, wala Ibilisi hata mkaribia. Hiyo ndiyo sababu watu wanaiogopa, bali ni nzuri vya kutosha kwangu ni nzuri sana, sitaki nyingine, kwa kuwa inanifanya kumpenda ndugu yangu, nayo inatoa mambo yaliyofichika. Kwa hiyo ni nzuri vya kutosha kwangu. Hiyo ni kweli, itakufanya uache kudanganya kwako, itakuokoa kwa wakati ukifa, itamfanya Ibilisi atimue mbio, nayo ni nzuri vya kutosha kwangu. Hiyo ni kweli, hiyo ndiyo sababu watu hawaitaki. Sasa sasa, hiyo ni Mungu hawakumtaka Yesu. Wao walisema ati mtu huyo, kanisa lile, kanisa kubwa la kiungwana, nilisema ati tunakuja kutuambia kwamba sisi ni nani? Tutakufanya ufahamu sisi ni daktari PhD LLGUS na jamani, yote haya, ama bora mimi ndiye kuwa na mkuu, mimi ni hiki kile, ama kinginecho, na unaniambia kikagani? Mbona we wewe ulizaliwa katika dhambi? Wewe si kitu, ila mtoto haramu Mother... mama yako okay. alikuwa alikuzaa kabla yeah. wewe na baba yako huyo baba hamjafunga ndoa akasema ni nani anayeweza kunihukumu mimi kwamba nina dhambi unana ni nani anayeweza kunihukumu mimi dhambi ni kutokuamini neno la Mungu kwa maneno mengine yeye alisema nionyesheni mahali ambapo si litimizi neno ki ki- kikamilifu kabisa, pale ambapo hasa linapaswa kuwa. Nionyesheni katika maandiko ambapo siku zangu, kama sizitende kazi za baba yangu, basi ba msiniamini mimi. Kasema, sasa mnadai kuwa hivyo, sasa hebu tuone mkizifanya. Lo, jamani tangu hapo hawakumuuliza kitu. Unaona, waliachana naye. Kama mbahibilisi alimrukia, nilisema ya kwamba yeye alidhani angemparamia tu vyovyote vile, lakini alikuja kutambua kulikuwa kuna volti milioni moja kwenye waya huo. Aliruka akatoka kwenye huo kupesi sana, unaona, kwa sababu yeye asingeweza kustahimili huo, na hilo lilikuwa jambo moja la hakika. Kwa hiyo maskini tunutu huyu alikuja apate kuyachuma matunda. Nina kurasa mbili za matunda, ninataka tukusoma tu ha, baadhi yake. Jambo la kwanza, tunda la kwanza liloondoa lilikuwa ni upendano wa ndugu, sio ni kweli? Hilo ni moja ya mambo yanayoliua kanisa papo hapo, wakati upendano wa ndugu na Bwana. Alafu tunda la pili alilotuma kutoka kwenye mji huo na kuvuka, upendo ndio tunda la kwanza juu ya mji huo, upendo, furaha, amani, uvumilivu, utu wema, upole, imani, saburi. Hiyo ni kweli katika Roho Mtakatifu. Sasa karama tisa za kiroho pamoja na matunda tisa yale ule mti na kadhalika, vema. Sasa jambo la kwanza alianza kula tunda la mti huo. Sasa hebu na tuwazie mti mkubwa Mki wa Mungu unazaa matunda tisa ya kiroho, wanawaponya wagonjwa, wananena kwa lugha, wanatoa pepo, wanafanya kazi kubwa na kuhubiri neno la Mungu lisiloghoshiwa. Hakuna madhehebu ya kuwafunga, wako huru, wakifanya kazi kuu. Kwa hiyo akaingia maskini Ibilisi huyu wa kale, ameketi huku, pembe zake mbili zimetokezea mbele kama nzige, unajua na maskini neno yake malafi, huyo ndiye wa wake wa kwanza tunutu yeye, alikuja kula upendano wa ndugu, alisema, unajua, fulani alifanya jambo fulani huko kwenye kanisa la fulani, nisingeweza kujiamini kuli hilo la watu. Unaona huyo hapo, jambo la kwanza. Halafu alitaka kula tunda la imani, imani katika neno. Sasa angalia, unajuaje hilo? Ni neno limefasiriwa mara nyingi sana basi, kidibilizi huyo angali anakula. Naam, neno hilo limefasiriwa mara nyingi sana hiki kile, ama kingine hicho, yeye ni haya yote. Unaona sasa, hiyo ni tunda lingine aliyokula, furaha ya wokovu. Ninyi watu mnapiga makelele sana, lo jamani, jamani, lo, unawezaje kuhubiri ndugu Branamu? Mwanamke mmoja aliniambia wakati mmoja, lafi hiyo ilikuwa ni mwanamume, mwana mwana mwana, ninaamini yeye yeah. Ninatumaini yupo hapa, yeye ni mfuasi wa kanisa lingine, lakini yeye aliniambia akasema, nilikuwa nimekuja kukusikiliza hivi majuzi, wa wala hata nisingeweza kukusikia kwa sababu ya watu hao waliokuwa wakilia. Nikasema, "Kama wao kasema unaisate kweli kuhubiri. Nikasema kama hawakufurahia nisinge ukuwa nikihubiri kule, hiyo ni kweli. Nilikuwa nikinini ninyi, rafiki yangu moja Jim Paul na mimi tulikuwa na mbwa mzee, tulimuita Fred. Na kwa hiyo maskini mbwa huyu angekiendea ange kitu chochote alichokabili ila nyegere ye. yeah, alimwogopa nyegere, maana alinuka vibaya sana. Kwa hiyo ningemwonyesha nyegere chini ya lundo la mibrashi, jambo pekee lilonipasa kufanya nilikuwa ni kumpiga piga tu kidogo na kusema kamata kamata. Du, angeenda kumshika nyegere huyo, unaona, kwa sababu nilimpapasa papasa nikisema kamata vyema. Hivyo ndivyo ilivyo tu wakati sisi, hiyo ni kusema mwenye harufu mbaya kuliko wote ni waju wao ni Ibilisi. Kwa hiyo wakati ninapolileta neno hili na mtu fulani anasema amina, hiyo ni kusema kamata du, na sisi tutamkaba tuta, <laughs> Faiyo, ya kwa hiyo tunaona ya kwamba alionoo furaha. Unajua, Daudi wakati mmoja alipoteza furaha ya wokovu wake, hakupoteza wokovu wake, bali alipoteza furaha yake, alilia tu Bwana, nirudishie furaha ya wokovu wangu. Mnaona furaha? Kwa hiyo maskini tunutu huyu wakala alianza kuna tunda hilo la furaha. Sasa angalieni hapa, ninyi watu mnapiga makelele sana nawaambia, kilio hiki chote huku kusema amina na ukukukaza sauti, huo ni upuuzi. Hakuna kitu hapo, mnaona muda simuna, unajua umeketi kwenye nyumba kubwa ya maiti, unajua wameketi pale wote, wamekufa baadhi ya ugiligili huu wa kufanya mwili usioze walina linaloitwa fundisho la kanuni za imani, umesukumiwa kwenye zena zao, ambamo roho wa Mungu anapaswa kuwa akitiririkia, ambamo kanuni za kale za kanisa zimesukumiwa humo. Si ajabu wao ni baridi kama barafu na wamekufa femometa ya kiroho ni kini chini ya sifuri, na mtu fulani akisema amina, kila mtu ananyosha shingo yake kama namna fulani ya batabukini ama chochote kile, anataka kujua ni kitu gani kilichosema hivyo. Ni aibu kwa wakati roho wa Mungu anapaswa kuwa ni furaha, amani, upendo, bali masikini mdudu huyu wa kale alianza kuhila alikula furaha yote akaimaliza, na halafu, tunda la pili kwenye mti huo ni amani. Amani ya moyoni, kujua ya kwamba umeokolewa. Wanakuambia vema. Sasa, kama utakariri karunia yetu ya imani, umeokoka. Kama ukijiunga na kanisa langu, umeokoka. Vema. Sasa huyu anasema hujaokoka, kama ukienda kule, unabudi kujiunga na kanisa letu upate kuokoka. Unapaswa kusema salamu Maria, inakupasa kuandika jina lako kwenye kitabu hiki, inakubidi kuwa na Lo, jamani, hilo lingeondoa furaha yote, bali si mchi wa Mungu. Unajua mahali ulipo. Ni chotara daima. Najua hadithi yangu juu ya nyumbu, yee ni chotara eh, hajui baba mama yeyote yule alikuwa ni nani. Unaona ee eh, ni chotara lakini lo, farasi mzuri wa uko safi ee eh, anajua baba na mama yake walikuwa ni akina nani kote katika vizazi. Na sasa Mkristo alitoa ukoo safi pia. Aliye na Roho Mtakatifu anajua, alishuka kwenye siku ya Pentekoste, anajua mahali alipo, anaweza kufuatilia vizazi vyake mpaka huko nyuma, koo zake mpaka mwanzo wake wa kwanza. Petro alikuwa nao kotekote kote, kupitia kwenye taifa ama jamii, wamekuwa nao kotekote kote. Mkristo mzuri wa ukoo safi anajua mahali anakotoka. Unasema vema, mimi ni Mluseri, <tik> mimi ni Mpresbiteri. <tik> ewe chotara, kwa nini wewe sio? Kwa nini wewe sio? sema se, unasema wewe, wewe ni kitu gani? <tik> nimezaliwa mara ya pili. Umezaliwa mara ya pili kwa kitu gani? roho wa Mungu. Hiyo ndio sababu wewe si chotara, umezaliwa sawa, si kwa kanuni za imani za kanisa fulani, bali kwa Roho wa Mungu. Mungu anaishi ndani yako. Sasa angalia, masikini mdudu huyu wakale alianza kula, kwa hiyo yeye alikula amani yote ya moyoni, muna kuendelea na kuendelea na kuendelea naloo mpaka chini ni na ukurasa wake hapa, matunda yote kile alichofanya. Kisha masikini jamaa huyo akatoweka, ndipo akawa nzige. Hiyo ilikuwa ndio hatua ya pili, ilikuwa ni nzige. Sasa zige hufanya nini? Zige hula majani, hiyo ni kweli. Zige u... yashambulia majani yaliyosazwa na tunutu. Yeye aliasaza majani, alikula matunda yote kula, kula, ya mti ndipo. Ni nani aliyeingia viga? Alikuja kula kula yaliyosazwa na tunutu. Sasa yeye alifanya nini? Tunutu huyu alifanya nini? Aliangamiza majani, majani ya nini? Aliharibu ushirika wa kiungu. Ndiyo, ni kweli. Sasa ni yeye ni Mpresbiteri, hatutakuwa na uhusiano wowote naye. yeye ni Mnazara, yeye ni Mpentekoste, yeye ni lile ama lile lingine lolote, hatutakuwa na uhusiano wowote naye kwa kuwa yeye si wa kundi letu, hata kufanya mkutano hapa, wakuwa wapoja wagonjwa kanisa letu, hata jambo hilo naona haya basi Eye yeah, yeah, maskini sika huyo, angefanya nini? Aliukatilia mbali ushirika wote. Hiyo ni kweli, akaondoa ushirika wote. Ushirika ni kitu gani? Majani ufanya nini? Upoza mambo, ambapo ndege uruka wanaingia chini ya majani wanapata utulivu. Huo hapo mti wako tena, na yatakuwa kama mti uliopandwa. Unaona vema, mahali ambapo watu wanaweza kuja na kuketi chini ya ushirika wa Roho Mtakatifu, wanapata kupoa wa kidogo. Umeangaika sana wala ujui na ama ukifa ama, ama umeokoka ama hujaokoka, wala ujui kama kanisa hili ni la kweli ama lile ni la kweli. Jo tu chini ya mti huo ulio na majani, keti hapo chini. Hebu pepo zitokazo mbinguni zianza kuvuma kama upepo wenye nguvu ukienda kasi kupitia kwenye hayo majani, unajua ya kiwemo, unaanza kunini nawe Huwezi kufanya hivyo kwenye lako maana kuna nini? Nzige tayari ameyala yote, hakika amekula majani yake yote. Sasa hiyo ni afadhali, hata uketi huko kwenye jua. Kwa hiyo wewe, hakuna hakuna kupata utulivu pale, vema. Sasa kwa hiyo kuna lakini, unajua kile tunachopaswa kufanya. Bibilia ilisema ya kwamba kanisa lililochaguliwa tangu zamani, wana wana wa Mungu waliochaguliwa tangu zamani, wao wanafanya nini? Wameketi katika ulimwengu wa Roho. Hiyo ni nini? Utulivu, faraja, kujisikia nyumbani. Amina. Mahali kila mtu anavako koti rasmi na na mtu huyo mwingine vivi na na baadhi yao wanadharau wanasema angalieni, ile kamwe hajaweka mawindi mawindi kwenye nywele zake, nininisi anaonekana mbaya sana, hata hana gauni lenye marinde la Pasaka. Sasa basi, ni chochote kile alichovaa, mwajua kamwe. Igawa naam, gauni lenye marinde la Pasaka. Yani kama kweli mnaona ameketi kule nyuma akifanya <laughs> ndugu Ndikubena, mwanaonyeshe, unaona hata hana nini ya Pasaka. Mbona vyema, mwangalie maskini, suti ile ile aliyovaa mwaka uliopita. Vema, unajua nini juu ya jambo hilo Hujisiki vizuri pale, ili mwambie maskini. Mwanamke mmoja hivi majuzi, maskini mwanamke huyo alikuwa ni wa kanisa kubwa la kiungwana kule chini, akasema hapa kwa kansa. Nikashuka nikaenda kumwombea. Ndugu Robasoni hapa, mmoja wa wadhamini, alinituma huko chini, na maskini mwanamke huyo ameketi pale akifa kwa kansa. Ndipo akasema nikasema, je, wewe wewe ni Mkristo? Akasema, bwana, si sijui la kusema. Kasema nilienda kwenye kanisa fulani, kisha kasema, na kaanza kulia. Nikasema, kuna shida gani? Kasema nisingeweza kabisa kuvalia vizuri, kasema wali wali nidharau. Lo, haya basi, unaona huna, una raha, unaona. Lakini Biblia ilisema ya kwamba inatupasa kukusanyika pamoja katika ulimwengu wa roho. Lo, jamani, kitu gani? Wote pamoja Ona, nitawambia kile hili litakachofanya. Nitafanya nini? Litamfanya mwenye jozi ya ubaroli na mwenye suti ya koti rasmi wakumbatiana na kuitana ndugu. Hakika litafanya itamfanya mwenye guya kaliko kukumbatiana na mwenye ya hariri atlas na kusema dada u ni gani asubuhi ya leo Mungu asifiwe hiyo ni kweli nitafanya hivyo ni furaha amani upendo imani katika neno uvumilivu upole subira kuketi chini katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu kutulia kidogo unaona hivyo ndivyo majani yalivyofanya lakini kile maskini yule zijo wakala alichofanya alikuja huku akala hayo majani akayamaliza akasema wewe ni mfuasi wa waletu la sivyo, si mfuasi wa mtu yeyote, yeah. Kwa hiyo akatoa utulivu wote wa roho, unola, akajitengeneze, akarumia imani kapema. Sasa na tubidi kuendelea. Tungeweza kukaa muda mrefu juu ya maskini nzige huyo, lakini hatua yake ya tatu ilikuwa ni parare. <laughs> Huyo kwanza kabisa ana jina baya, parare. Parare hufanya nini? Kuingia kwenye, kwenye ganda, uone mpando wa uwaya hapo. Nambo anaingia ana kwenye ganda na kuharibu kifuniko cha mti, kifuniko Dini ni nini, nini? Kifuniko. Hiyo ndio maana ya neno dini, kifuniko. Kwa hiyo maskini parare huyu, baada ya kuingia miongoni mwa kusanyiko, aliwafanya wote wajifikiewa hadhi ya kubwa ipo, akaondoa ushirika wote kutoka kwao katika umbo la nzige, na sasa anakuja na kuiondoa dini yao yenyewe na kufanya mafundisho ya sharti kutoka kwake. Kweli anaweka maneno yasiyo sahihi anajulia dini na kulikusanya kundi la watu pamoja na kuweka kanuni ya imani. Nani anachukua ana dini yenyewe, anaiambua ana kutoka kwenye mchi wa Mungu, makanda yale yale yanayobeba utomvu unaopandia ndani yake, anayaondoa parare. Je, mnamona mdudu huyo? Hiyo that ni kweli kabisa. Huyo parare huyo alikuwa ni Roma katika kanisa hilo la mwanzoni. Jambo la kwanza, kundi la Wapentekoste sio madhehebu ya Kipentekoste. Na bwana, chochote kinachounda dhehebu kimekufa, kimekufa. Nitathibitisha jambo hilo punde si punde, kwa maandiko. Mnaona lakini, wakati jambo ni nini? Lakini tukio la Kipentekoste ni la nani? Ni la Katoliki maana mwingine, mtu Baptisti anayelitaka bali unalitaka, huna budi kulitaka, ujiungi na hilo. Nimekuwa katika familia ya Branham kwa muda wa miaka hamsini na mitatu, wala kama si kujiunga na familia hiyo. Kwa nini? Kwanza kabisa, mimi ni Branham, nilizaliwa Branham. Hivyo ndivyo tulivyo wa Kristo, sio kwa sababu tumejiunga na kitu fulani ambacho ni dhehebu. Tumezaliwa wa Kristo kwa kuongolewa na Roho Mtakatifu Angalia sasa. Sasa maskini barare huyu alianza kujichimbia kwenye ganda. Alifanya nini? Alianza kuondoa dini yake, kifuniko chake, fundisho lake kutoka kwake. Dini ni fundisho, kifuniko kinachofunika kitu chochote. Hiyo ndio sababu dini yetu ni kwa damu, ile damu. Uwai umo katika damu inayofunika neno. Na uwai ni nini? Umo katika damu. Damu ni dini, na uwai ulio katika damu ndio unaoleta matokeo. Mbona mnaona jambo hilo? Unaona, haufunikwi na matawi ya mtini. Adamu na Hawa walijaribu jambo hilo wakati mmoja. Kaini alifanya jambo lile lile. Mliona jambo hilo? Kaini alileta kiasi fulani cha kia, wai wa mimea pia, unaona bali isingefanya kazi haikufanya kazi kwa Adamu na Hawa, wala haitafanya kazi leo. Wakati Mungu alipoikataa hapo mwanzo, imekataliwa milele. Kanuni za imani za kujibunia na mawazo ya mwanadamu kamwe havitachukuliwa. Ni neno la Mungu alinabudi kufanya hivyo, nalo neno ni kwa damu ile dhabihu ya Kristo. Hiyo ni kweli, watu kama vile ndugu walivyosema asubuhi ya leo, kutenga vikuni mema mwajua, kuna misumari kumi na tisa nchini siku hizi, ambayo madherevu mbalimbali yanashikiria na wangeweza kudai ni msumari asili uliokuwa mikoroni mwake. Unafaa nini? kama ulikuwa ndio isingetaka usiana wote nao. Hakika Mungu kama hakuacha kitu chochote kwa ajili ya ukumbusho na ishara, yali mtuma Roho Mtakatifu, kitu kilicho hai kisichoweza kuangamizwa. Msumari uta utanifaa nini? msalaba wenyewe kabisa alioandikwa juu yake utanifaa nini? Si hata kidogo. Sio kujua msumari, kujua msalaba, bali kumjua yeye ni uzima. Unaona. Sasa kwa hiyo, tunashikilia misumari, tunashikilia vikumbusho na tunashikilia mahali pengi, na siku hizi watu wanaenda huku na huku katika jiji la Yerusalemu, na na na huku na huku, mahali mbalimbali na kushikilia vikumbusho na kadhalika. Hilo halina uhusiano wowote nalo hata kidogo, kitu kimehukumiwa, kimeoza na kimepita. Nilienda kwenye kanisa moja huko huko Roma, pale ambapo wao wao makasisi hawa wote wanaokufa wanawapanda kwenye shamba kule chini na kuwacha nyama ijitenge na mifupa na na ndipo wanaichukua mifupa hiyo na kufanya mapambo ya kudumu ya taa na kupanga mafuvu yao ya ya vichwa hapo na watu wanaoingia mle wanayasugua mafuvu hayo wapate baraka, mpaka mafuvu hayo ni meupe na yanaisha. Unapoingia kwenye Kanisa Kuu la Mtakatifu Petro, pale mguu wa Petro wanadai pale sanamu umebusiwa ukaisha mara tisa ama mara kumi mbalimbali, na walazimu kufinyanga mguu mwingine juu yake. Upuuzi kama huo, ushirikina hivyo tu, hivyo ilivyo kanuni zaibali, za imani za fundisho la kujibunia Mungu alimtuma Roho Mtakatifu, uzima wa Mungu uwe ndani yako, sio katika sanamu. Wewe ndiwe mtu ambaye Mungu anataka kuishi ndani yako, sio sanamu, bali ndani yako. Watu uziita sanamu takatifu, hakuna sanamu takatifu. Nini ndiyo sanamu takatifu ya Mungu? Biblia ilisema hivyo, hiyo ni kweli, umeniandalia mwili sasa maskini jamaa huyu alianza kuangamiza. Kuangamiza nini? Farare aliingia ndani ya ganda. Angalia kile alichofanya, alianza kuliharibu ganda. Alifanya nini? aliunda kanisa la kawaida mahali pa kanisa la kiroho. Yes. Yes, sir. Nambwana aliondoa la kweli na kuwapa la uongo. Sasa kumbukeni, jani tunda lililiwa na tunutu, jani lililiwa na nzige. Sasa ganda, kifuniko, dini, fundisho, fundisho limeliwa na parare Fundisho hilo la kwanza lilitoka wapi? Nje ya Biblia. Ninyi wana historia, mnajua lilikotoka, kutoka Rumi, ndiko lilikoanza, huko ndiko walikoanza ku ya kubali mafundisho ya shati. Hivyo ndivyo Ireneo Mtakatifu, hao wote baada ya kifo cha Yohana, kwa ajili ya kulifasiri neno la Mungu. Yeye alikuwa huko kwenye kisiwa cha Patmo, walinteketeza kwa girisi kwa muda wa saa ishirini na nne wakamrudisha, na bado aliandika Bibilia. Mungu alikuwa ameakinia ya kwamba bibilia hii ingeandikwa. Hilo ni neno la Mungu, hatuwezi kuondoa kwalo wala kuliongezea. Linapaswa kukaa jinsi tu lilivyo neno. Angalia wakati waliporudi, wakati watakatifu hawa wa mungu wakijaribu kulishikilia hilo neno, Rumi iliingia moja kwa moja na kuyakubali mafundisho ya sharti badala yake. Sasa hebu eh, na tuone tu yale liliyofanya baadhi ya mafundisho yake ya uongo. Kile lilichofanya ubatizo wa maji ambapo waliagizwa Petro alisema kwenye siku ya Pentekoste, chini ya ushawishi wa Roho Mtakatifu, neno la Mungu, tubudi kila mmoja wenu mkabatizwa katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu. Rumi ilifanyaje nao? Iliugeuza na kusema mkabatizwe katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, ikiufanya kanuni ya imani, sio fundisho la Biblia. Alifanya nini huyo? Ni yule parare akila kunyunyizia badala ya kuzamisha katika jina la Baba, Baba, mwana roho mtakatifu si jina. Hakuna kitu kama hicho. Baba si jina, mwana si jina, na roho mtakatifu si jina. Wakati Yesu aliposema mkawabatize katika jina la baba, mwana, roho mtakatifu, ni bwana Yesu Kristo. Vile vile hata Petro na hao wengine walivyofanya, na wote, kila mtu katika Biblia alivyofanya. Hakuna mtu, ninampa changamoto mtu yeyote anipe kipande kimoja cha maandiko ama kipande kimoja cha historia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa kwa njia nyingine yoyote mbali na jina la Yesu Kristo. Hadi kanisa la Katoliki la Kirumi, fanyeni hivyo. Na kumbukeni, kanda hii inaenda kote ulimwenguni. Aha, nimefanya kusanyiko la wahudumu lililo na mamia yao na maskofu na kila kitu, nikasema, simama kwa miguu yako ama uje hapa na Bibilia yako, lasivyo unyamaze milele. Wananyamaza mpaka wanapoenda nyuma yako, ndipo wanaanza kuzungumza juu yako. Hata wana ujasiri wenyewe wa kusimama mbele yako, si hata ujasiri wa kawaida kusimama na kukuambia uso kwa uso, adabu ya kawaida kusimama na kukuambia uso kwa uso. Wanaogopa kufanya hivyo, wanajua ni makosa, bali hayo ndiyo parare alianza kula. Unaona kula kitu hicho halisi. Sasa unasema si jambo muhimu sana, na jinsi yoyote nilivyobatizwa ni sawa Jeni, sawa. Paulo alisema Matendo kumi na tisa, wakati yeye ye Paulo alipopita kati ya nchi za juu za Efeso, Bibilia ilisema alikutana na wanafunzi fulani. Hao ni wafuasi Apolo mhubiri mbaptisi chini ya Yohana Mbatizaji, alikuwa akiwafundisha neno au alikuwa na furaha kuu, na Paulo alienda kule tu kuwaora, na akasema, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Lo well, no, wakasema lakin, siro. Mimi ni mwaminio lakini hiyo silo ni ninalouliza. Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Wakasema hatujui kama kuna roho Mtakatifu yeyote. Akasema basi mlibatizwa kwa ubatizo gani? Unaona, kwa neno lingine mlibatizwaje? waka tu, wakasema tumebatizwa. Akasema vipi yeye? yeah, yeah, akasema chini ya Yohana. Akasema mtu yule yule aliyembatiza Yesu, huo si ungekuwa ni sawa? Paulo akasema la, sio. Sasa la, akasema hamna budi kubatizwa mara nyingine tena, na Paulo akawabatiza mara nyingine tena katika jina la Bwana Yesu Kristo, akawawekea mikono, ndipo Roho Mtakatifu akaja juu yao. Ndipo Paulo akasema kama malaika kutoka mbinguni hata muhubiri fulani kama malaika acha huyu parare an kama malaika kutoka mbinguni akihubiri kitu kingine chotoke mbali na ili akiwahubiria ninyi na alaaniwe. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo mnaona ilikuwa ni nini yule parare alichoanza, kula alikula. Ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo, jambo la pili ambalo parare alilofanya, ali aliuondoa ubatizo wa Roho Mtakatifu, maana mradi tu utakuwa na huyo Roho Mtakatifu, yeye atelianga nuru hilo neno mradi tu utafanya hivyo. Kwa hiyo ili wabidi kukulifanya vinginevyo. Sasa wazieni tu ni Waluteri wangapi wa Protestanti, ni Wakatoliki wangapi asubuhi ya leo walipewa kipa imara, jinsi walivyokiita kula ushirika wao wa kwanza, nao wanauita huo Ekaristi takatifu ambalo linamaanisha neno la Kilatini, Roho Mtakatifu. Je, ulipata kumwona Mkatoliki akipitia kanisani na kujifanya hivi, ndugu bwana mwanaonyesha kwa nini? Ni Mungu katika kanisa hilo. Mungu ni nini? Kile kipande kidogo cha mkate kile kipande kidogo cha mkate cha duara kilichofanywa kama mungu jua, ambaye wanamwabudu kimewekwa madhabauni, ambapo panya na mende wanakichukua usiku. Huyo siye Mungu wangu, nitawaambia hilo. Sasa ushirika wa kwanza kupewa kipa imara kwa kanisa, upuuzi lakini hilo ndilo walilofanya, hilo ndilo parare alilofanya. Alimondoa roho na kuwapa kipande ki cha mkate, mkate fulani uliotengenezwa na kasisi ama mtawa fulani ama chochote cho kile. Hivyo ndivyo walilofanya. Hiyo ni kweli kabisa, nendeni mkaulize. Sasa nendeni mkiangalia nyuma katika historia, muone kama si kweli. Nani, mnaachilia kitu hicho kisukumiwe kani mwenu? Sio hawa wa Wakatoliki tu bali nanyi Waprotestanti wengi wenu, jambo lile ema lile. Hilo ndilo walilofanya ema na alafu Waprotestanti badala ya kuwa na Roho Mtakatifu, mnajua wanalofanya, wanakuja na kujiunga, wanapeana mkono. Hakuna mtu aliyepanda kuja njiani na kupeana mkono wakati siku ya Pentekoste ilipoadia, bali kulitoka, kulitoka mbinguni sauti ya upepo wenye nguvu ukienda kasi ambao lijaza nyumba yote walio walimokuwa wameketi. Hiyo right, right. Ni kweli. Ukashuka kupitia kwenye hayo majani ya miti ukamwagika juu ya ganda. Hiyo ni kweli. Sasa, sasa badala ya kuzaliwa upya ambako Yesu alisema mtu hana budi kuzaliwa mara ya pili, walichukua kujiunga na kanisa, njo ujiunge. Badala ya neno parare, aliwapa kanuni ya imani. hivya mwoni, angalieni hapa, kile anachofanya yeye, anawapa cha kawaida badala ya cha kiroho. Unaweza kuona hilo sasa. Angalieni sasa, sisi tuko tuko kwenye mstari wa katoliki hapa lakini je, mlijua hilo lilikuja moja kwa moja kupitia waprotestanti pia? Ni wapi tuna madhihirisho ya Roho Mtakatifu miongoni mwa makanisa ya kiprotestanti siku hizi? Ni wapi tuna matendo ya kipentekoste miongoni mwa Waprotestanti? Hatuna nayo katika lakiluteri la, kama mnayo, ninataka kuliendea, ninataka kwenda kule na kula tu na kuwa na wakati mzuri sana. Laki presbiteri yako yako yako wapi? Mnaona, nimechukua kitu cha kawaida. Niko karibu kuondoka nanyi, mnajua jambo hilo. Mnaona, kamwe msiache hili nitoke moyoni mwenu. Msichukue ya maumbile ya kawaida, hicho ni kifo. Mtu huyu wa kawaida ni mauti, kila afanyacho ni mauti. Inapata iko hapa kwa kwa ajili ya mauti. Roho ndiye anayeuisha, naona Roho anayetoa uzima anayeliuisha ni Roho. Kwa hiyo unaona, walichukua angalia, yale waliofanya, walichukua ubatizo wa maji kutoka kwa Yesu Kristo, ukawa Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, cheo ambacho si bila hata kidogo. Sasa unasema ina leta tofauti gani tena sasa, kama utatoa, okay, mtu fulani atakupa hundi ya mshahara wako Jumamosi. Mtu anaye kulipa badala ya kuandika jina lake pale, aseme tu kutoka kutoka kwa bosi. Hivyo ndivyo ni ni hundi ya mshahara wako, nini ni tu mlipe John Doe dola mia eh, moja hamsini kwa ajili ya kazi ya juma hili kutoka kwa bosi, hebu uipeleke kwenye benki na uone jinsi itakavyorudishwa bila malipo. Namu namu, ndiyo bwana, hakika itarudishwa hakika. Kama haileti tofauti yoyote, mbona Paulo akaamuru hao wa Kristo waliokuwa wakimsifu Mungu na wakiwa ni wenye furaha tele, na wakiwa na mambo hayo makuu yakiendelea juu kule, kwa nini aliwaambia hamna budi kurudi mkabatizwe mara nyingine tena katika jina la Yesu Kristo? Unaona, ichukue neno, sema dumu tu nalo, usiseme chochote tofauti. Sema tu kile ninachosema. Unaona, hilo ndilo tutakalohukumiwa nalo. Sasa angalieni. Hilo ndilo walilofanya. Badala ya uzao mpya, wana kujiunga. Badala ya kulizungumza neno, wana kanuni ya imani. Nionyesha katika Bibilia mahali walipopata kusema salamu Maria. Nionyesha katika Bibilia ambapo ninyi wa Protestanti mlipata kunukuu imani ya mitume. Niambieni, imani ya mitume ni kitu gani katika Bibilia? Ushirika wa watakatifu walipinga jambo hilo. Niambieni katika Biblia mahali walipopata kuwa na ubatizo wa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, haupo. na hata hivyo mna utukua huo. Uh -huh. Sasa, sasa basi dala ya ushirika na undugu kati ya undugu, wanawapa uongozi wa kikasifi A... ani mnaskofu amewaambia yale mnayoweza kufanya na yale msioweza, na ninyi Wapentekoste mna mzee wa jimbo ambaye anawaambia mtu mnayeweza kumwalika, bali kanisa linaye Kristo. Mnaona, hapo ndipo mnapotokea tokea. Mnaona, wao wanawapa hayo mafundisho ya sharti na mambo yaliyobuniwa na wanadamu, badala yake mnaliondolea mbali Huyu parare amefanya nini? Ameliondoa kabisa kwenye mti huo na kuwapa hii. Nitaliondoa ile kwenye mti huo na nitawapa hili badala yake, nitaondoa lile na kuwapa hili. Mnaona mahali mlipofikia? Mnasema vema, ndugu bana, ni wapi kila mmoja ya kila kanisa laki Protestanti lilitoka Katoliki. Hivyo ndivyo Ufuno kumi na tatu ama Ufuno kumi na saba ulivyosema ling lingetoka. Imesema yeye alikuwa ni kahaba, na yeye alikuwa ni mama wa makahaba, kiito kile kile. Kwa hiyo msinini, Mungu hawezi kusema kwamba birika ni jeusi, mnajua. Kwa hiyo msifanye hivyo, hiyo ni hitu, msifanye jambo hilo. Kwa hiyo hilo hilo ni kweli. Undugu aliondoa undugu, ambapo inatupasa kuwa ndugu mmoja na mwingine, ilitutenganisha na kutufanya tofauti. Vema, sasa angalia hili hapa, lililo zuri. Nitachukua ili kisha nitamaliza kwenye haya mengine. Angalia, Biblia inatuambia tukiisha kufanya makosa ya kwamba tunapaswa kuzitakasa nafsi zetu kwa Roho Mtakatifu. Tupige magoti, tumruhusu Roho Mtakatifu kutufunulia ya kwamba unafanya makosa, na ukae hapo mbele zake mpaka utakapokufa kabisa, kuzitakasa nafsi zetu. Sasa wamegeuka wakawapa toharani baada ya kufa, ndipo padri anapata fedha nyingi sana kukuombea utoke toharani. Bona ni upuuzi hilo! Ndilo parara lilofanya. Hakika kukuombea utoke toarani ina gharimu dola miaka za kukuitoa nafsi hii toarani kwa maombi. Ninawata Kenya, angalau mnionyeshe toharani katika Biblia kitu chochote kama hicho. Hakuna kitu kama hicho katika Biblia la Bwana, bali waliwapa toharani. Mnaona wao ukiisha kufa. Lo, naam, ninajua wao wao wanasema hakika. Unawasikia wakisema hema mtakatifu Bonifacio alisema nini. Sijali yale mtakatifu Bonifacio aliyosema. Hema hivi nani hakusema ya kwamba yeye alimuombea mumewe yule dada mashuhuri mtakatifu nani, sijali alifanya nini. Ni neno lisilo na mamlaka, linapingana na mitume wenye mamlaka. Mungu aliwaagiza hao mitume kuliweka kanisa katika utaratibu, nalo limejengwa juu ya fundisho la mitume o juu ya, ya Mtakatifu Bonifacio ama mtakatifu fulani ni kinyume na neno. Sijali kile Mtakatifu Bonifacio alichosema na yale watakatifu wengine na watakatifu wengine nama Mtakatifu Sosi na Mtakatifu Maria wote hao waliosema ni upuuzi si zaidi ya uongo mwingine wowote. Kama ni kinyume na neno la Mungu, ni uongo. Mimi siamini maneno yasiyo na mamlaka. Hiyo ndiyo sababu siamini kanuni hizi za imani za Kiprotestanti na kadhalika. Ni Ukatoliki kwekwelikweli, ni mafundisho ya shati. Mnawezaje kuwa kuwaita katoliki na kuwa yake kwamba wana mafundisho ya shati, wakati mmejaa hayo ninyi wenyewe, saidi sara, sio hapa, bali huko kwenye kanda, mnaelewa? Mnaona, unaenda kote ulimwenguni. Angalieni, mnawezaje kusema wamekosea wakati ninyi mnachukua kanuni za imani za kujivunia ambazo zinaipinga Biblia, fundisho la shati kama tu vile wao walivyofanya? Kwa nini mko kwenye dhehebu ambalo ni binti ya maskini yule kahaba wa kale? Kahaba ni nini? Mwanamke fulani anayeishi si mwaminifu kwa mumewe. linadai kuwa ni kanisa la Kikristo na kutoa fundisho la uongo upuuzi wake lenyewe, badala ya kulichukua neno takatifu la Mungu, kama tu vile hawa walivyofanya, akamsikiliza hii ibilisi na kusababisha mauti yote na huzuni zilizopata kuwa duniani Spiritual... yalipitia kwa hawa, kwa maana alifanya uzinzi wa kiroho dhidi ya Mungu kwa kutokuamini neno lake, na hivyo ndivyo hasa makanisa yanavyofanya. Yana siku hizi yanafanya uzinzi wa kiroho dhidi ya neno la Mungu, na hata hayatakuruhusu ingie kanisani kama hukubaliani na fundisho lao. Tena wananiandikia barua, kama utaamini hili na kama utasema hili ni kweli na utanini nikasema sitakuja kamwe. La, bwana, nitahubiri yale tu Biblia hii inayosema, ama nisihubiri kabisa. Mmeona hiyo ni kweli? Dhuguni kwenye hilo neno, hilo ndilo linalotupasa kufanya ndugu. Dumuni hapo sasa, tunaelekea kwenye siku za mwisho, basi. Tunajua jambo hilo, wakati umewadia. Hizi tungaliweza kusema lo, wanasema hili, lile na lingine, lakini kitu chochote kisicho na mamlaka usikiamini, ijali ni nani aliyekisema kama mtu yeyote hapa. Dada mmoja alinijia si muda mrefu uliopita, na akasema kukundi fulani la wanaume nililohubiria wahudumu juu ya ubatizo katika jina la Yesu Kristo ambapo wahudumu mia tatu na kitu, watu wengi wanaoketi hapa walikuwa kwenye mkutano huo, ambapo halmashauri nzima ya shirika wahudumu wa, wa Chicago walikutana nami. Bwana alinipa ono akaniambia mahali wangekuwa na kile kingetokea, nami nikaenda moja kwa moja kule juu na kuambia tunakanda hiyo hapa, kama ungetaka kusikiliza. Unaona, na mimi, maskofu wote na madaktari na makadenali na hao wote waliketi wa pale. Nikasema, mtu yeyote wewe naweza kuupinga ichukue Biblia yako uje hapa. Nikasema, mbona menyamaza hivi? wala kuna mtu aliyesema jambo lolote. Basi ni kwa nini? Unaona, wanaliogopa hilo neno. Nikasema, basi kama mwezi, kwa nini mnanikosoa? Tulieni, ondokeni mkafanya jambo fulani, na kama mwezi kujiunga mkono kwa neno basi nyama zeni. Kwa hiyo basi kundi hilo hilo la wanaume lilimtuma mama fulani akasema, ndugu Branham, kama malaika wa Bwana alikwambia, malaika wa Bwana, unajua picha yake iko pale, unaona kama malaika wa Bwana, vema sema, yote la wa Bwana alikwambia hilo vema tutaliamini. Nikasema ikasema mtu yeyote kwamba kundi la wahudumu ambalo lingekuwa dhaifu, hiyo kama malaika wa Bwana alisema kama malaika huyo alisema jambo hilo kinyume na neno hili isingekuwa ni malaika wa Bwana. Malaika wa Bwana atalithibitisha neno, hivyo ndivyo hasa amefanya daima katika kila kipindi cha wakati, angali anafanya jambo lile lile. Yeye hudumu na neno na mhudumu yeyote aliyetiwa mafuta na Roho Mtakatifu atadumu kwenye neno lile lile, kwa kuwa Biblia Biblia ilisema kwamba Biblia nzima iliandikwa na Roho Mtakatifu. Na unawezaje uwe na Roho Mtakatifu na na kukana yale Biblia ilisemayo? Roho yeye yenyewe iliyo ndani yako inashuhudia ya kwamba si kweli, unaona? Barara amekuwa kila hivyo tu. Aha, kila mambo ya kweli ya Mungu. Na bwana neno lisilo na mamlaka ni kinyume na fundisho la mitume. Oh, jamani hili ni fundisho la kimtume. Hii ni Biblia, huyu ni Roho Mtakatifu. Kila neno ndani yake ni kweli, liamini tu na ulikubali wala usiondoe lolote, ndipo uangalie kila hadi kitimizwa. Udhihirisho wa Mungu uliopo sasa hivi, kama yeye si Mungu tu sasa kadri alivyokuwa wakati wana wa Israeli walipoivuka bahari ya Shamu, yeye asingekuwa ni Mungu. Endapo yeye si Mungu aliyeshuka kwenye Pentekoste, kadri alivyo alivyo hapa leo, basi yeye si Mungu yeye yule basi, hakukuwako na ufufuo endapo yeye hakuwa kama yeye. Lo, Mungu wa historia anakufaa nini? Endapo yeye si Mungu yeye yule leo, unaona, inafaa nini kuwatuma wahubiri kwenye seminari na kuwaamgua kama kuku wa kiangulio nakwenda kote, kote jinsi hiyo? Endapo hakuna kitu kama Mungu, unafanya nini kuliondoa neno la Mungu? Mamlaka yako yako wapi? Unasema kanisa kanisa yapo madhehebu mia tisa na tisini na tisa mbalimbali. Ni lipi lililo sahihi? Hakuna mtu angalijua la kufanya, ungechanganyikiwa. Hiyo ni kweli, bali Mungu hata wahukumu watu kwa kanisa. Ye hata wahukumu kwa Kristo, na Kristo ni neno. Bibilia ilisema, hapo mwanzo kulikuwako Neno, naye Neno alikuwako kwa Mungu, naye Neno alikuwa Mungu, naye Neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Yeye angelihukumu kanisa na watu kwa Neno. Hiyo ni kweli, neno hai lililofufuka basi kama hilo neno haa hili lilofufuka linasema chochote kinyume cha neno hili hapa, basi hilo si hilo neno lilofufuka lililotoka kwa wafu, kwa sababu hili litashuhudia juu ya kweli hii. Yeye hawezi kusema jambo fulani hapa na jambo lingine hapa. Inaweza e kusema jambo fulani hapa na jambo lingine pale, maana mimi ni mwanadamu unaweza pia, unaweza kupata maarifa zaidi na ufahamu, lakini si Mungu. Yeye hana kikomo. Unaona yeye, aminini. Uamuzi wa kwanza jambo la kwanza analosema halina budi kusimama milele, ni lile lile hawezi. Akasema jambo hapa moja hapa na jambo lingine hapa, ana budi kusema jambo lile lile kila wakati, kusudi apate kuwa Mungu. Kwa hiyo endapo roho iliyo juu yako ni ya Mungu, itashuhudia neno hili ni kweli. Kila neno lake na ni lile jana leo na hata ni lile. Hivyo ndivyo vivile inavyosema, naam Bwana Vema, right. her... Sasa hebu hey, natuharakishe tuifikie hatua nyingine ya maskini mdudu huyu. Kwanza yeye alikuwa ni tunutu, yeye alikula nini kutoka kwenye mti wa Mungu? Tunda. Hatua ya pili aliyokuja nayo, alikufa katika hatua hiyo na akaja katika hatua nyingine, alifanya nini? Sasa alikuja katika wakati huu kama nzige, akala majani yote akayamaliza. Hiyo ndiyo tabia ya nzige. Sasa jambo la pili alilofanya ni nini? Alirudi katika hatua ha... nyingine kama parare na akaingia kwenye gome sasa huyu hapa anakuja kama nzi kama madumadu, hatua madu, madu yake ya nne. Sasa kama madumadu madumadu madu, ni kitu gani? Yeye ni mnyonyaji, anaunyonya uwai roho wow, uwai. Hilo ndilo analofanya, anaingia ndani moja kwa moja, anaushika moyo naye anaanza kuunyonya. Madumadu huyu madu, hapa tunamwita nani? Dhehebu. Hilo ndilo jina la halisi la jamaa huyo. Kwa nini yeye yeah, yeah, ni mharibifu, anaunyonya uwai. Kila wakati Mungu anapotuma uamsho miongoni mwa watu wake, kila wakati nao wanaunda dhehebu hapo hapo, wao wanakufa. Ninataka mtu anayejijua historia ya kanisa ambaye anaweza kukanusha hilo, nionyesha wakati mmoja ambapo shirika moja liliwahi kuunda dhehebu ambalo halikufa papo hapo. Karare alilishika, akautoa dini yake, ndipo mnyonyaji akaja na kutoa, akaunyonya, akaumaliza wai kutoka kwenye mji huo. lilikuwa ni Katoliki, lilikufa mara moja. Maana kwanza kabisa lilikuwa ni fundisho la sharti. Kutoka hapo, yakaja marekebisho ya, ya kwanza yaliyokuwa ni Luther, wakaunda dhehebu wakafa. Kisha kaja Wesley, wakaunda dhehebu wakafa. Ndipo ikaja Pentecost, wakaunda dhehebu wakafa. Praise by Terry Lutheri, hawa wengine wote nanii na nazarayo, Pilgrim Holiness na madhehebu ya yote yaliyofuata hivyo, kila moja likafa. Yaangalie kwa nini yanaunda dhehebu, na hilo huwa huwa wanafanya nini? Wanayaingiza mafundisho haya ya sharti Ninyi nzuri zuri sana. Kanisa lililokutangulia kuja kwa Pentekoste lilikuwa ni kitu gani? Mimi katika kutakaswa, bali ilipofikia kwenye karama za Roho, kunena kwa lugha na nguvu kuu za Mungu, mlikuita pepo na hapo mkafu hiyo ni kweli. niko wapi? Liko wapi siku hizi? Nimekufa loli na wafuasi wengi zaidi mbali. Liko wapi? ni Maiki, nililiona hivi majuzi usiku. Hiyo ni kweli, jambo hilo lote. Mchungaji wao amelala wa juu, akibusu maiti akifa ma... na akifanya mapenzi nayo, kasema hawana wakati mwingine tena, hata hivyo huu ndio wote. Kwa hiyo nitawapa huo wakati mwingine kwenye kanda. Unaona vema, Mungu aliupanda mti wake upate kuzaa tunda la kiroho, matunda ya Roho. Hiyo ni kweli, lakini mwanadamu alifanya nini? Mwanadamu daima alijaribu kulifanya jambo la kujibunia. Alifanya hivyo huko nyuma, anafanya hivyo sasa. Sasa ili hebu tulipue kwa nguvu sasa na upesi, mwanadamu daima amejaribu kulichukua kanisa la kiroho na kulifanya dhehebu la kujibudia. Luth alikuwa na kanisa la kiroho. Ni kitu gani kilitukia? Mara Luth alipokufa, walilifanya dhehebu bandia. Wesley alifanya nini? John Wesley, mtu mashuhuri wa Mungu. Ni nani angesema John Wesley hakuwa mtu wa Mungu? Yeye alifanya nini? Mara tu yeye na John na Charles walipokufa, waliliundia dhehebu, lilipofanya hivyo likafa. Kweli kabisa. Jambo lile lile kote katika nyakati, kila wakati, kwa kila mmoja. Wanafanya vitu vya kuikiza vya badhia, matendo mema, sehemu lilo kubwa kuliko yote, watu werevu kuliko wote, waheshimiwa wa mjini wanataka kujiunga na sisi. Andilo hasa lilowapata ninyi, kundi la Wapentekoste pia. Yep, kweli kabisa. Mli- mli mliachilia mambo, mlimwacha Roho, mlitaka majengo makubwa na umalidadi la kila kitu namna hiyo na mkawapa wachungaji adhimu. Mlifanya nini? Nyinyi akina mama, mliwapeleka wavulana wenu huku kwenye baadhi ya hizi hapa seminari, wapate kuwa wachungaji. Walianza kuwafundisha nini? Theolojia na kila namna ya upuuzi wa kujibunia. Nao wa wako wapi siku hizi? Walirudi kundi la akina Riki na Elvisi. Hiyo ni kweli kabisa ina kitu gani siku hizi, lundo la ukuhuzi mtupu, mfano wa utaua. Biblia inasema katika siku za mwisho watakuwa na mfano wa utaua, bali wangekana nguvu zake. uzima wake madu, madu, unyonya, kwa nini madumadu aliunyonya akaumaliza? kweli dhehebu liliutoa. Timotheo wa kwanza tatu, Paulo alisema mfahamu jambo hili katika siku za mwisho kwamba nyakati za hatari zitakuja, watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe, wenye kiburi, wenye kujisifu, wenye kutukana, wasiotii, wasio na shukrani, wasio safi, wasiowapenda wakwao, wasiojizuia, wasiopenda mema, wasaliti, wenye kujivuna, wenye mfano wa utaua na wangekana nguvu zake. Madumadu alinyonya ukaisha. Bahare aliingia mle muda mrefu uliopita. Tutawaletea mti huo wote katika dakika chache tu. Bwana kipenda mahali pakubwa kuliko pengine pote. Lo, hakika vema, unajua kanisa letu mwaka uliopita lilijikusanyia kiasi kikubwa sana Lo, hakika, Katoliki washinda kwa maili milioni moja, hakika iliwashinda. Hata lilipanuka sana Urusi mpaka wakaifukuza na kuweka kuanzisha ukomunisti. Walifanya jambo lile lile Meksiko nao, wanapaswa kufanya hivyo kote ulimwenguni mahali ilipo. Hiyo ni kweli. You know kama msiogope ukomunisti. Ukomunisti ni mfumo wa kikafiri, bali mnawasikia baadhi hawa wahubiri wakisimama mimbarani wakiulaani ukomunisti, ukomunisti wala mimi siuamini. lakini lakini na, na kuliambia kanisa lao so meza ulimwengu wote utakuwa ukomunisti, hilo you know, ni kinyume kabisa na neno la Mungu. Hakuna mahali katika Biblia panaposema ya kwamba hilo litakuwa hivyo, bali Biblia inasema ya kwamba Uroma, kanisa Katoliki waalowdi wangu, chukua Danieli na uone kichwa cha dhahabu, mfalme Nebukadreza. Ufalme wa Babeli wa Wamedi na Wajemi walimfuata. Ufalme wa Kiunani uliwafuata hao, nao nayo ruhumikaenda hata mwisho. Vile vidole kumi vilijipenyeza katika kila ufalme chini ya dunia. Msinini kuna pazia la chuma, kuna pazia la mianzi, kuna pazia la zambarau. Ndugu wewe, usiogope yoyote ya hizo zingine, bali angalia pazia la ilo la zambarau. Right on... ameketi papa hapa kwenye kiti cha enzi leo hii katika nchi hii. Kumbukeni, ni kama tu vile Ahabu alivyofanya na Yezebeli nyuma yake. Hiyo ni Biblia inaliita kanisa Katoliki Yezebeli malaya na Ahabu hakuwa mbaya, si semi, akamba, abu kere, ni jamaa mbaya. Sisemi kwamba bwana Kennedy si mtu mzuri, sijui lolote kumutu yeye, ni mwanadamu. Hilo ni tu ndilo ni juao yeye, ni rais, ninaamini atakuwa rais mzuri. Si yeye, ni mfumo huo ulio nyuma yake Acha mpaka itakapojipenyeza kwenye baraza la mawaziri na kila mahali liwezapo, ndipo mwangalie litakalotokea. Angalieni yale liliyofanya katika mataifa mengine, angalieni jinsi limefanya daima. Na hivi Biblia haisemi katika Ufunuo kumi na tatu? Taifa hili ni namba kumi na tatu, lina milia kumi na mitatu na nyota kumi na tatu kwenye bendera yake, milia kumi na mitatu kwenye bendera kumi na tatu. Kila kitu ndani yake ni kumi na tatu koloni kumi na tatu kila kitu ni kumi na tatu. Nalo linapatikana katika mlango wa kumi na tatu wa Ufunuo, nayo Biblia ilisema ya kwamba lilitokea kama maskini mwanakondoo mdogo. Uhuru wa dini, pembe mbili ndogo, serikali na dini, na baada ya muda kidogo ziliungana. Ndipo akanena kama joka alivyonena ki na kafanya kila kitu yule joka alichofanya kabla yake. Nayo bibilia ilisema, wakafanya sanamu ya mnyama ule, muungano wa makanisa, kile hasa walichonacho sasa hivi hapa kwenye jiji la New York, na ile pale ile nyumba kubwa ya maiti kule na ninyi Wamethodisti wote, Wabaptisti na Wapentekosti na kila mmoja wenu, watu wa kiuchumi, watu wa ekumenia, hapa mkijaribu kufanya mambo kama hayo na kuuza haki zenu za mzaliwa wa kwanza mpate kujiunga na kundi hilo la Babeli, mna shida gani? Hakika mnauza haki zenu za mzaliwa wa kwanza kama alivyofanya Esau kwa supu nzito. Party, your... Ayon, diyo, panta, hayo ndiyo mtakayopata, hayo tu. um, of... Walifanya sanamu ya mnyama kweli kabisa msiogope ukomunisti, bear... ogopeni ukatoliki. uh, oh, okay. Lo, wao wanasema utakuja kwa maneno ya kujipendekeza kama mwanakondoo, lakini ikasema uangalieni, nyuma yake ni mbwa mwitu ni mwenye hila. Hebu uangalie mambo ana mana, ni kinyume na neno kile, neno lisemacho akina budi kuja kutimia. Ukomunisti haufanyi lolote, ila kutenda kazi moja kwa moja mikononi mwa Mungu. Hiyo ni kweli kabisa. Na ni kwa nini inawabidi kufanya hivyo? Ili mbidi Mungu kuruhusu ukomunisti kusudi upate kufanya haya, neno lake kutimia Hakika hiyo ni je? Mlitambua jambo hilo? Mlipata kuwazia jambo hilo? Mungu hana budi kufanya neno lake lijimie. Angalieni ambapo kulikuwako na manabii mia nne wamesimama kule nje mbele, kwa ajili ya Ahabu na Yehoshafati. Siku moja, Yehoshafati, mtu mwenye haki yeye, alisema lakini, kabla hatujapanda kwenda Ramoth Gileadi, kasema hivi, haitupasi kumtaka Bwana shauri? Ahabu akasema naam, hakika Unaona ile akiwa nyuma ya yote hayo unajua. Kasema tuta tuta nini nina manabii mia nne hapa tutawaleta huku wote wakiwa ni watu wazuri. Akawaleta pale wote, wakatabiri wakasema, kwea bwana yu pamoja nawe. Ila alikusikika sawa kwa mtu huyu mcha Mungu, mfalme wa Israeli, ama yule mfalme wa Israeli kule juu, alikusikika sawa kabisa kwake. Akasema hivi, hakuna mwingine bii mia nne tayari kwa huyo mmoja wakisema kwea, wala tayari amenena nasi na kusema kwea. Akasema badi panapaswa kuwapo na mwingine mahali fulani, akasema nini naye mmoja Kaya bali ninamchukia hakika kweli kabisa yeah. Naam, kasema yeyedaimara nikemee dai mara ye, da anasema mambo mabaya juu yangu, dhidi yangu, hatuwezaje? Did yes. kufanya jambo lingine lolote wakati neno la Mungu lilikuwa linampinga. Yes. Kwa hiyo wakamtuma na kumleta Mikaya. Mikaya akasema kwea, naam, hiyo ni, ni kweli bali niliwaona Israeli wametawanyika kama kondoo kondo <inaudible> yes, like no wasio na mchungaji Nilipo yeye mbona huyo mhubiri mkubwa akaenda pale, yule askofu na akamchamba kofi mdomoni, akasema Roho wa Mungu alienda wapi, alipotoka kwangu? Ndipo akasema kwanza kabisa yeye hakuwa ndani yako. Kwa hiyo basi, kwa hiyo basi, akasema utakuja kujua moja siku hizi, akasema akasema akasema, aapo akasema, mrudisheni kwenye gereza la ndani, mkamishe chakula cha shida na nini na maji ya shida. Akasema nitakaporudi kwa amani nitamshughulikia jamaa huyu. Akasema ukirudi kabisa basi, neno la Mungu alikusema nami. Kwa nini? Kwa nini? yeye alishikamana moja kwa moja na neno moja kwa moja na neno unabii wowote usiodumu na hilo neno, hiyo ni kweli kabisa. Hiyo ndio sababu ninasema leo, haidhuru linaonekana ni zuri jinsi gani. Ni wawili wangapi wanaosema hili lile ama lingine, ukomunisti utautawala ulimwengu na kuangusha chini? Kama msijaribu kupiga vita ukomunisti, ipigeni vita Uroma, kwa maana hiyo ni Bwana asema hivi. Bwana ndiye aliyesema uroma utatawala, sio ukomunisti. Ni kibaraka tu, lakini unaona ilimbidi kufanya jambo hilo. Bwana alimwambia Mikaa, inanibidi kumtuma abwa aende kule kuwafanya wahubiri hao waseme hivyo, nipate kumtuma abwa aende kule ili kufanya maneno ya elia ya timie, ili mbidi Mungu kufanya ukomunisti uinuke. Wao wanaf wanafanya nini? wanaziunganisha mjum... nyumba hizi zote za maiti na kufanya muungano wa makanisa kuungana kufanya sanamu ya mnyama yale kabisa. Neno lake liliyosema yangetukia. Sijali juu ya jambo hilo. Angalia, eti kitu ambacho yanaungana chini yake, hiyo ni kweli. <laughs> Mimi ni nadhani ninawachosha sana, lakini lakini hiyo ni kweli sijui lini nitaweza kuzungumza nanyi tena. Mwenda nisiwazungumzie tena, hatujui uenda tusikutane tena, bali ninawatakeni mjue yaliyo kweli. Angalieni neno hili ndilo kweli, sio mimi. Neno hili hili ndilo. Kama neno langu ni kinyume na hili, basi msiniamini, liaminini hilo basi. Kama mkisema sema tunalo hilo, nawe unahubiri kinyume nalo, basi ni wajibu wenu kunijia. Kweli ni wajibu wenu kunijia, naona njoni tu, natuone yeah. Neno ni kitu gani sasa? Sasa kwa hiyo tunaona ya kwamba ilikuwa ni ukomunisti umekusanyika pamoja. Mungu alisema Gogu na Magogu pale watakusanyika pamoja, hakika kusababisha vita. Hiyo ni kweli kabisa, maana utakusanya, utakusanya majeshi haya pamoja, ila budi kutukia. Biblia ilisema itatukia. Mungu aliupanda mti huu kupata kuzaa matunda yake ya kiroho, na mwanadamu daima amejaribu kulifanya kuwa ni jambo la bandia kwenye mfano wa utauwa, majengo makubwa kuliko yote jijini, hakika mamilioni ya dola. Jamani, saa huku watu wakihubiri wa Yesu huyu waja, na kutumia dola milioni sita na nane kwenye jengo mahali fulani. Na wamishenari ninawajua wamishenari wa hudumani ambao wanahubiri Injili bila viatu miguuni wakila milo miwili kwa juma. Je, mnaweza kuona ni kwa nini ndugu? Sisi watu wana shida gani kwa kweli? Siamini wao wanaamini ya kwamba yeye yuaja. Maneno yako yako yako yananena vema. Maisha yako yako yananena kwa sauti kubwa kuliko maneno yako. Wewe unaona na yeye? Hao ni ni ni... ao wamishenari masikini. Wakati nilipokuja kwenye mkutano wangu namna hiyo bila viatu miguuni amefunga mkanda maskini suruali ndefu namna hiyo akiishi kule nje na viroboto na amiba na kunguni na kila namna ya magonjwa na chochote kile huko nje maskini mikono midogo imeliwa na imeliwa na amiba na chochote kile akisimama pale anasema wewe ndiye ndugu branham akasema lo ubarikiwe daima ninakuombea niliwaza e mungu jalia mtu huyo aniombee nam Naam, huyo ndiye mtu anayepaswa, so hasa, huyo ndiye <coughs> <coughs> mimi nini ninini nilisoma nini, nini, makala yako ndugu, bwana, kwa kweli unasema kweli, tuko pa pamoja na wewe kabisa. Lo, ndugu huyo, huyo ndiye mwenyewe, huyo ndiye maskini jamaa mdogo. Unamsikia mtu fulani akisema, je, unajua huyo ni nani? Lo, anasemakie letu kweli yeye ni nani? Mbona yeye hayuko pamoja nasi? Vema, yeye ni nani? Lo, yeye ni yeye, anajitegemea lo, ndivyo alivyo. uh -huh. Vema yeye ufanya nini? Lo, ana huduma ndogo huko nje. Ha, hata jiunga nasi. Vema, ninataka kujua habari zake. Unajua, nilipokuwa mvulana mdogo ni nikitafuta matofaa kwenye bustani ya matofaa daima nilipata li mti huo uliokuwa na marungu chini yake. Unajua, ulipigwa kwa marungu sana na vikali, hapo ndipo matofaa mazuri yalipokuwa. Wao wanasema ni mtakatifu tu, wanajiviringisha. Una, unajua, daima unaweka sanamu ya kutishia mahali mti mzuri ulipo. Ibilisi ufanye jambo lile lile kukutisha, uwaje. Usijali, nenda moja kwa moja nyuma ya sanamu hiyo ya kutishia Nilikuwa nikiangalia panya fuku siku moja akila maharagwe ya manjano niliyokuwa nikipanda. Kila nikipanda safu ya maharagwe njano, ma, maskini jamaa huyo mdogo angetokea na kuyala yote. Nikawazia nitamgutusha m... kweli kweli. Kwa hiyo nikajitafutia bunia la karatasi nami, na kweli ni mwana sanaa, ulipaswa kuniona nikachora niliodhani ilikuwa ni picha ya kutisha. Lo, ilikuwa ni ya kutisha pia! Kamba niliichora nami nikaibandika kwenye hilo gunia, kisha nikaweka marago ya manjano kidogo juu yake. Nikaitundika kwenye kijiti, ndipo wakati upepo ukivuma ingetikisika namna hiyo. Moja kwa moja, maskini panyabuku akatokea kutoka shimoni. Unajua, naye angekimbia pale chini, alikuwa akila marago ya manjano. Ndipo akafika papo hapo kwenye gunia hili akarudi nyuma, akaliangalia, akaliangalia namna hiyo. Ndipo akafanya, akalirukea na lo, gunia hilo likasimama imara. Akaliangalia tena, unajua, na akaliangalia kila mahali, tena akaangalia nyuma, akaona hayo maragwe ya manjano yakiwa safuni, nayo yalikuwa ni mazuri, unajua. Kwa hiyo akaangalia ile sanamu ya kutishia ili mkabili. Kwa hiyo akasonga mbele na akazidi kukaribia namna hiyo, akijaribu kuiogosha, wala isinge ijongee. Usijali, imekufa. Hivyo ndivyo sanamu zote za kutishia zilivyo. Kwa hiyo aka kwa hiyo akanini tu yale aliyofanya, aliuinua maskini mguu wake mdogo na kulipiga teke kudia, hilo nalo likafanya pupu <N2> akaruka kurudi nyuma na kuliangalia namna hiyo Akalipiga teke tena, pupu. Hivyo tu ndivyo lilivyo kucha, karika tu kama vile bundi wamwairishi, likelele tupu na manyoya, wala bundi yupo. Unajua, kwa hiyo akaipiga tu namna hiyo na kuitakarisha ma mara nne ama tano, namna hiyo. Najua kile alichofanya, alienda moja kwa moja nyuma ya gunia hilo na akaendelea kula maharagwe yangu ya manjano. Yeye alijua zaidi juu ya jambo hilo. Kilo vizuri zaidi kuliko nilivyojua. Unaona, ilikuwa ni kitu gani? Naona yeye hakuwa akiacha sanamu hiyo ya kutishia imzuie. Kuna kitu kizuri nyuma ya sanamu hiyo ya kutishia. Wanaposema wao ni watakatifu wanajipirigisha, nena tu moja kwa moja nyuma yati sio hilo na uingie ndani, unaona endelea na uamini kitu hicho, unaona. Uenda kukawa na Roho Mtakatifu mle pia, unaona, huwezi kujua, unaona mema lo hilo. heehebu na tu mwangalie madumadu huyu wa kimadhehebu akifanya wa wa kazi, kanisa la kawaida, kanisa la kiroho. Mwangalie madumadu huyu sasa, jinsi anavyoliundia dhehebu, tayari amelila gome lote na matunda yameliwa ya kali Malizwa na roho ndugu yote yamekwisha. Karama zote za roho zimekwisha. Hakuna uponyaji wa kiungu, hakuna kunena kwa lugha, hakuna unabii, hakuna chochote. Hawaamini katika hawaamini katika manabii, hawayaamini mambo haya, hawayajui. Yote ni ya kujibunia, kila kitu walicho nacho ni cha kujibunia bandia. Unaona dema, kanisa la kawaida, kuna kanisa la kawaida hilo ni lile lililoundwa na mwanadamu, kanisa la kiroho. Unajua Biblia inasema hivyo. Mambo ana kanisa la kawaida na kanisa la kiroho na Biblia inasema mfukuze mja kazi huyu na mwanawe hajiri, kwa kuwa hatarithi pamoja na mwanamke huru, pamoja na mtoto wake. Unaona, kwa hiyo kanisa la kawaida ambalo litarithi kitu gani? kule kufungwa kwa miganda, kufungwa kwa matita ya pate, kuteketezwa naye hata rithi hata kuwa mrithi pamoja na mwanamke huru. Kama mtakazi yuko kifungoni pamoja na watoto wake wakimadhehebu, hata rithi pamoja na mwanamke huru, kwa maana watoto wa mwanamke huru wanaenda katika ule unyakuo na watoto wa mjakazi watasimama hukumuni, unaona, watatupwa nje. Namu wale wakiroho wako huru, namu bwana madumbado akina Esau wakimadhehebu, sasa. Esau, kuna Esau na Yakobo, wote wawili ni mapacha, wote wawili wa kidini. Esau alikuwa ni mtu wa kimwili, alikuwa ni mtu mzuri, yeye hakusema peba sasa, hakutoka akaenda nje na kuiba, kunywa pombe wala chochote pale, alikuwa ni mtu wa dini. Lakini aliwazia vema, mradi tu mimi ni wa kidini, inaleta tofauti gani? Lakini maskini Yakobo mdogo, yeye hakujali jinsi ilivyo, ili kuipata ile haki ya mzaliwa wa kwanza, ndiyo aliyotaka. Haidhuru aliipataje, bora tu alipata, kama ilimlazimu kushuka kwenda madabauni you know, because... na kupiga makelele na kulia you know, na ku you know na kunguruma na kukoroma samani, ama mwajua kutoa maji jichoni mwake. Sikumaanisha kusema hivyo, na kwa hiyo samani. Kwa hiyo kushuka kwenda madhabauni na, na kulia kabisa mpaka aipate mbora yeye, yeah, aliipata. Unaona hakujali jinsi alivyoipata, bona tu aliipata. Baadhi ya usema mimi, ndugu brana au watu kule chini waki nguruma, nguruma madhabauni na kulia na kulia mimi, simtaki hivyo. Mungu sema, hutampata basi. Ni yule ndugu mweusi mweusi huko kusini. Wakati mmoja ya siku zote alikuwa na furaha, naye bosi wake akasema nini nini, kitu gani kinachokufurahisha hivi wakati wote? Kijana akasema nina dini ya moyoni. Akasema hakuna kitu kama hicho. Akasema ulifanya kosa moja kadri ujuwavyo wewe, hakuna kitu kama hicho. Yeye alijua tofauti. Akasema kadiri ujuwajo ungesema hivyo. Siku moja akasema ninataka kupata kiasi kidogo cha hiyo dini ya moyoni. Akasema una kitaka lini? Akasema sasa. Akasema vema basi, twende tukaipate. Wakatoka akasema, ili hapa gala la nyasi kavu ni pazuri. Kisha akasema naam, mke wangu hata nifikia na chochote hapa nje. Akasema hivyo ndivyo watu wanavyomtaka mwajua jua wakabidhiwe juu ya sahani kasema, tutapiga magoti hapa. Maskini yule ndugu akasema umpate hapa tena bwana. Akashuka akaenda kwenye zizi, akasema je, tutampata hapa? Akasema la. Akasema tutaenda huko kwenye ori la mahindi, akasema la. Akasema unampata wapi? Akasema nifuate mimi. Akakunja miguu ya suruali yake, akaingia kwenye zizi la nguruwe upesa alipoweza katika matope. Akasema njoo moja kwa moja huku hapa ndipo unapompokea. Akasema sitaki kuja huko. Akasema humtaki bado, bosi humtaki, kwa jua na amani aliwazia hivyo pia na amani. Na amani alisema sasa ninataka kuondoa ukoma wangu. Elia akasema wewe shuka uende kwenye Yordani yenye maji machafu, hapo am. ambapo unaingia mle Mediterania, kisha akasema umejaa matope uwe bado kuwa kitungukize kule mara saba lo, Namani akasema jamani, lo maji si ni mazuri zaidi huko karibu na Dameski na huko tu, lo inapendeza na ni safi sana kule tu jamani, tuliona hapa hivi majuzi usiku kwenye sinema hapo majua akasema, lo, kasema mbona mbona hatutaki kushuka kwenda kule, siwezi kwenda kule chini manyi, mnajua kwamba mimi ni nani? Mimi ndiye kapteni wa walinzi, mimi ndiye ni jemedari wa jeshi bema. Kama unataka kuuondoa ukoma wako, shuka uende kule bali, ukitaka kuweka, nenda kule juu. Akasema, jitumbukize nami naweza kumwona akienda kuingia humo majini. Ungeweza kuwazia lo, no, hilo lilivunja heshima yake. Ninaweza kumwona unajua, akienda kwa insha za vidole vya miguu hivi, ameshika pua. Unajua, hivyo ndivyo baadhi ya watu wanavyojaribu kumjia Kristo. Ningetaka kuponywa, ningetaka unajua kuenda mbinguni, lakini lo, jamani, vipi kama aa, wengine wana niangalia aha, ewe mnafiki, kamwe utampata hata hivyo. Hiyo ni kweli. Unaona kama utampata hata hivyo, usijali, bado umtaki vya kutosha. Hiyo ni kweli, umtaki vya kutosha. Hiyo ni kweli kabisa. Ukiwa tayari kumpata utampata. Vema, Mungu atakupa wakati ukiwa tayari. Vema, sasa wote madumadu madu, wa kimadhehebu walikula kitu hicho chote. Mwangalie kila mdudu, kila mmoja wa wadudu hawa, wakati alipokuwa akiushambulia mti huo, alifanya njia kwa ajili ya huyo mwingine aliyekuwa naenda kumfuata. Loya, yeye ni chama mwerevu, na bwana, unaona si yeye aliyaondoa ya matunda. Unaona roho ili, ili nini? Apate kuondoa ushirika. Unaona majani. Kwa hiyo upande huo mwingine ulikuja naye akajikimu mwenyewe, akayaondoa majani. Kwa nini alifanya hivyo? Aliyaondoa majani kusudi kusiwe na utulivu na hewa safi Kusudi watu wengine waweze kuona, kusudi aweze kuingia kwenye gome. Unaona, yeye angeingia kwenye gome na kutoboa njia kwenye kigongo ki na kuondolea mbali fundisho kutoka kwao, unaona kitu chenyewe kabisa kinachotegemeza uwai. Alafu basi, mara alipotoboa mashimo kwenye hicho, alikuwa hatua ya pili, akaje maskini madumadu mfyonzaji, ambaye aliondoa dhehebu na kulinyonya na kuliundia dhehebu, ili kwamba usiweze kumpata. Na uwai huo ulifanya nini? Uliingia moja kwa moja kwenye mizizi. Hiyo ni kweli kabisa, ukaingia moja kwa moja kwenye mizizi. Vema. Sasa mdudu yule yule alitoboa kiini chake mpaka akaingia kwenye uwai, aliendelea kuja kupitia kwenye tunda, kupitia kwenye majani, kupitia kwenye gome mpaka kafikia kwenye kiini, tegemeo la uwai. Vema. Sasa hebu na tumwangalie huyu mwharibifu wa kitenda kazi kwanza itanibidi kuruka baadhi ya haya hapa, ninaamini la sitayaruka. Ja, jambo la kwanza jamaa huyu alilofanya mara baada ya kuingia kwenye kiini cha mti huo <tellan> hebu na tumwangalie, turejee kwenye hatua yake ya kwanza kabla hajaanza vizuri sana hebu tumwangalie sasa, hebu tumwangalie akitenda kazi. Kitu cha kwanza alichoshambulia kilikuwa ni kuangamiza mti halisi wa kwanza wa matunda na wa thamani ambao Mungu alikuwa nao duniani. Sasa kama mnaweza kunivumilia kwa dakika zingine chache, ninawatakeni ninawatakeni mpate jambo hili sasa. Mkinini huu ndio ujumbe wenu wa Pasaka unaokuja sasa hivi. Ehe, ehe, ehe, jambo la kwanza lilofanya, aliuangamiza mti halisi wa Mungu wa kwanza wa matunda wa thamani, Kristo yeye alikuwa ndiye ule mti uliotoka katika bustani ya Edeni. Hiyo ni kweli, mti wa kwanza wa matunda. Yeye aliuangamiza, wa kwanza ambao Mungu aliupanda hapa duniani ulikuwa ni Kristo. Aliuangamiza mti huo uliokuwa ukizaa tunda lake. Sasa walikuwa na kila namna ya madhehebu, bali yeye alikuwa na huo mti mikononi mwake To... lakini wakati alipofika kwenye mti uliozaa tunda halisi, huyo mdudu wa kirumi aliingia mle, unaona akauangamiza mti huo, ati mti naam. Yesu alisema kama nazifanya katika Yohana Mtakatifu, kama zifanye kazi za Baba yangu ama sina matunda ya Baba yangu msiniamini mimi. the... yeye alikuwa akizaa tunda la Mungu. Ni tunda la aina gani alilozaa? Tunda la aina gani? hebu na tumwangalie kwa dakika chache, tumepitia hayo mara nyingi. Hebu na tuchukue jambo moja dogo la utangulizi kwa ajili ya watu wanaoketi hapa wakingojea kwa dakika moja kuombewa. Jambo la kwanza walilojua lilikuwa ni lipi, ambalo angenini kumtambulisha yeye kuwa ndiye masii? Wakati Petro alipomjia kwa mara ya kwanza, naye Andrea alikuwa amemleta na yeye, akamwangalia Petro na kusema jina lako ni Simoni nawe ni mwana wa Yona. Alijua mara moja kulingana na maandiko ya kwamba huyo alikuwa ndiye Masihi. Kulikuwako na, je, mlijua kulikuwako na wengi walioinuka kabla ya hapo, kulingana na historia na kujiita wenyewe masihi, lakini hakuna mmoja wao angaliweza kufanya jambo hili uh-huh. Maana Masihi Musa alisema neno la Mungu ambalo haliwezi kushindwa, lilinenwa na Musa. Alisema masihi wenu atakuwa ni nabii kama mimi, na kama hiyo. Na kwa hiyo, wakati mgeni huyu alipoenda mbele za Yesu naye Yesu akasema, tazama, jina lako ni Simoni nawe ni mwana wa Yona. Petro alijua papo hapo yeye alikuwa ni nani, alijua huyu alikuwa ndiye. Wakati Natanieli alipoenda na kumpata Filipo ama Filipo alipoenda akampata Natanieli sana kumleta kule na Nathanaeli mtu mashuhuri mnaona, um, mtu mashuhuri mtu wa dini, na na Filipo akimwambia juu ya jambo hilo jiani kule, yale yaliyokuwa amemfanyia Simoni. Na wakati Nathanaeli alipoenda mbele za Yesu, Yesu alisema nini? alisema tazama mwisraeli ambaye hamna hila ndani yake akasema rabi ulinitambua lini akasema kabla filipo haja kuita ulipokuwa chini ya chini nilikuona akasema rabi you are the... rabi wewe ni mwana wa mungu wewe ni mfalme wa israeli unaona kwa nini hilo ndilo tunda kama sizifanyi kazi za baba yangu ni alijua kabisa mawazo yaliyokuwa ndani ya mioyo yao mwanamke mmoja aligusa vazi lake wakati mmoja kisha akaenda na akaketi ye mkusanyiko wa watu. Yesu akaangalia kote na akasema, ni nani aliyenigusa? Wote waka, wakakana. Akaangalia kila mahali na akamwona, alikuwa na ugonjwa wa kutoka damu. Akasema, imani yako imekuponya. Oh jamani, laskini yule mwana mke Msamaria. Um, sasa kumbuka yeye kabla hakwenda kwa, mma, kwa mataifa namna hiyo, la Bwana aliwaambia wanafunzi wake wasiwaende au ni sisi, hii ndio siku yetu. Alienda katika umbo la Roho Mtakatifu kwetu sisi, kama vile alivyosema angekuwa, bali wakati alipowaendea, ni jambo gani lililotukia wakati alipomwendea yule mwanamke Msamaria? Mwanamke huyo alisema yeye, alimwambia nipe maji ninywe, naye akasema, si kawaida kwako ukiwa ni Myahudi kuniomba mimi Msamaria. Walikuwa na ubaguzi kwa rangi zao na kadhalika, yeye aliwajulisha papo hapo hakukuwako na tofauti, wote walitoka kwenye mti ule ule, sisi sote ni wana na binti za Mungu, ndivyo hivyo sote unaona. Na yeye akasema, akasema vema, sisi tunaabudu baba yetu Yakobo, unaona. Na huyo alikuwa ndiye baba wa Wayahudi pia, unaona baba yetu Yakobo alikichimba kisima hiki, na wewe wasema ati u mkuu kuliko yeye. Na yeye akasema maji ni kupayo ni uzima wa milele unaona. Akasema sisi vema tunaabudu katika mlima huu, na ninyi huko Yerusalemu. Akasema nenda kamlete mume wako mje naye hapa, ili litatosha. Oh, yeah. Akasema sina mume yeyote. Akasema umesema kweli, kasema umekuwa na watano na yule uliye naye sasa siye mume wako. Akasema Bwana wewe unajua imekuwa ni miaka mia nne tangu tulipokuona nabii, lakini hapana budi, wewe ni nabii. Ulijuaje kwamba nilikuwa na waume watano? Anasema, sasa tunajua ya kwamba nini, wakati umewadia wa kuwa hapa anaitwa Kristo na japo yeye atatuambia mambo kama haya, wayo hapo matunda yake, akasema mimi ndiye. <laughs> akawacha mtungi wake ule, mtungi wa zamani kwa maji ya kimadhehebu huyo, akakimbilia mjini haidhuru ni kisima cha namna gani alichokuwa nacho Yakobo, ye alikuwa amepata chemichemi mpya. Akakimbilia mzidi, akasema, njooni mwone mtu aliniambia jambo nililotenda. Je, haimkini haim huyu kuwa ndiye masimo mwenyewe? haimkini kuwa hili ndilo lile tuna, je, haimkini kuwa hii ndio ishara kwamba huyo ndiye Masihi. Wayahudi wasiweza kufahamu jambo hilo, walisema yeye ni mpigara mli Belzebuli. Yesu akasema ni nawasamehe ni, lakini siku moja Roho Mtakatifu anakuja kufanya jambo lile lile na mkisema neno dhidi ya huyo alitasamewa kwenu. Unaona, sasa, nisipozifanya kazi za Baba yangu aminini msiniamini mimi, lakini mti huo wa matunda uliokuwa ukizaa matunda sasa ni kitu gani? Yeye alisema nini? Basi alianzisha kanisa la aina gaa gani? Sasa ninyi Wakatoliki mnaotaka kusema ya kwamba Yesu alianzisha kanisa. Je, ni kanisa la aina gani aliloanzisha? Je, yeye aliwahi kutaja dhehebu kanuni ya imani? Yeye daima alilipinga, alisema enye kuta zilizopakwa chokaa, enye mifupa ya wafu. Yeye aliwaita kila kitu ambacho angeweza kuwaita. Hiyo ni kweli, alikuwa akilipinga hilo. Lilikuwa ni tunda la Mungu. Sasa unaweza kufanya mbili na mbili nne ukitaka Bema alikuwa akikipinga kitu hicho, dhehebu dhidi ya nadharia zao. Aliwaita wanafiki, nyoka, nyasi, haya akasema walikuwa ni mashetani. Akasema ninyi ni, ni wa baba yenu Ibilisi na kazi zake mtazifanya. Ni nani kati ya baba zenu ha hakuwatesa manabii niliwatuma mbele zangu? Unaona kasema, kisha mnajenga makaburi yao. Akasema ninyi ndio mliowaweka mle lu ndugu, kamwe yeye hakuwabembeleza. Hiyo ni kweli, hilo lilikuwa ni tunda la Mungu. Lilikuwa ni nini? dumuni na neno la Mungu livirishedi neno la Mungu, akasema, vinginevyo je, maandiko yalisema ya kwamba mimi masiri tafanya nini nitakapokuja? Sasa kama silizai hilo tunda la lile neno, basi mimi siye masii, bali kama nikizaa tunda la lile neno ambavyo masii alipaswa kuzaa, basi mimi ndiye. Amina. Sasa ni nani kati yenu anayeweza kunihukumu mimi kwamba nina dhambi? Akasema haya basi Nilipi kati ya madhebu yenu linalofanya jambo hili hili? Haya, basi, masi alipaswa kufanya jambo hili, basi anapaswa kuwa ni nabii. Sasa hebu natuone, baadhi yenu nyote kasema pamoja na mawazo yenu makubwa makubwa ya, ya kujivuna, hebu tuone mkilifanya sasa. Walinyamaza vema. Ilikuwa ni kitu gani? yali za tunda la Mungu, Roho Mtakatifu alikuwa ndani yake alizaa tunda la Mungu. Alikuwa ni kitu gani? Ah, yeye yeah, yeah. Sasa sikilizeni kwa makini, nitaharakisha upesi niwezavyo, ili kwamba nisiwacheleweshe kwenye chakula chenu cha jioni cha Pasaka. Angalia, lakini cha chakula chenu cha jioni cha Pasaka kinapaswa kuwa ni ule ufufuo. Mnaona, lakini ni nini? Yeye alikuwa ni mti mkamilifu, akinabii wa Mungu, mti wa kielelezo, mti wa bwana harusi Ambina, hey, utukufu. Nitasema jambo fulani moja kwa moja, kama yeye ni mti wa bwana harusi, na jambo hilo kutoka katika bustani ya idani ben. Basi mti wa bwana harusi pasipo wa kike hauzai, hauzai tunda. Kwa hiyo yeye hana budi kuona mti wa bibi harusi, hana budi kuzaliwa kwa maumbile, nayo hayo neno lilofanyika mwili katika mti huo, na tumaini mnalipata ni uhai ule ule ulio ndani ya huu wa hakike, bwana harusi kama ulivyo ndani ya bibi harusi. So kazi hizo ni mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Hiyo ni kweli, nami nakumbukeni, yeye alikuwa ni bwana harusi. Nasema hayo si ya kimaandiko, lo, ni ya kimaandiko. Ilishika hilo sasa, mnaona tunakaribia kufanya mkutano wa uponyaji punde si punde. Nilishika hilo, yeye alikuwa hivyo. Je, mnataka thibitisho lake? Yeye alisema, mimi ni mzabibu, ninyi ni matawi. Sio wana mtakatifu? Kilisema, mimi ndimi mzabibu, ninyi ni matawi, mnazaa tunda. Unaona na, na mti wa kiume na mti wa kike uzaa chavua mmoja kwa mwingine uzaa tunda nalo tawi na mzabibu ufanye jambo lile lile, unaona, hiyo ni kweli kabisa. Kwa hiyo yeye yeah, alisema sasa, mti huu wa kwanza ulikuwa ni mti nabii, ti mkamilifu, Mungu wa manabii yeye alikuwa ni mtu mkuu. Yeye alikuwa mtu nabii mzuri mkamilifu wa Mungu. Kwa nini? Alikuwa ni neno. Sasa wengine walikuwa ni manabii wadogo, neno liliwajia manabii, lakini yeye alikuwa ni neno mwenyewe katika umbo la nabii. Amina. Sasa tunaelekea mali fulani. Sasa sikilizeni kwa makini sana, wala msilikose hili sasa nilikuwa ni zuri sana nililiandika tu hapa chini hmm. Amina. Oh, honi ya gari inasikika, mtu fulana anapiga makelele akipiga honi yao huko nje, ah, nini nini tu lori. Natumaini mna wakati mzuri huko nje tunao humu ndani vema. Sasa yeye alikuwa ni mti nabii wa Mungu. Kwa nini? Yeye alihubiri neno lote kamilifu la Mungu kwa maana yeye alikuwa ni neno la Mungu lililodhihirishwa. Alikuwa mti nabii mkamilifu ambaye alihubiri neno kamilifu la nabii lililozaa tunda kamilifu la nabii kwa neno kamilifu la Mungu. <laughs> Lo, ndugu, nena kuhusu mti. Mti yeye alikuwa ule mti wa uzima ambao malaika aliwazuia hawa na Adamu wasiukaribie, so Caravan, kwa makerubi ma walinzi mbali na mti huo. Sasa makerubi wale wale wanajaribu kuwaingiza ndani yake, maana kuna njia walioandaliwa. Unaona, sasa wanaondoka, lo wanadamu. Sasa, oh, alilihubiri neno lote, yeye hakukata hapa wala pale. Wakati alipomjia yule mwana theolojia mashuhuri na kusema imeandikwa, Yesu alisema namna pia imeandikwa uh -huh, lakini imeandikwa naye Ime, akasema namna pia imeandikwa Ime mji mkamilifu wa nabii ukihubiri neno kamilifu la nabii pamoja na ishara kamilifu za nabii, matokeo makamilifu ya nabii, matunda makamilifu ya Roho na kwa, kwa adhiaka, nita nitapitia haya upesi sana sasa, sasa maana kwa adhiaka walimwangika juu ya yeye, alikuwa ni neno. Unajua. The... walimwandika lile neno mti lile neno mti walimwandika kwenye mti wa kujibunia wa kirumi ndugu mm. ninatumaini hilo lilikolea yeye yeah, yeah, akiwa ni mti wa kiroho mkamilifu wa Mungu walimwandika juu ya mti wa kujibunia wa kirumi Amina. Vile vile sasa, wao wanajaribu kuuchukua mti mkamilifu wa Mungu, lile neno dream, na kulichanganya na kuliangika huko juu kwenye namna fulani ya kanuni za imani. Mauti na uzima havitachanganyikana. Yesu kamwe hakuhudhuria ibada ya mazishi yean angewafufua wapo wafu. Kwa nini? mauti na uzima haviwezi kukaa pamoja, ni kinyume moja kwa mwingine. Yeye hakuhubiri ibada zozote za mazishi, aliwafufua tu. Amina, naam. Kwa nini uzima na mauti? Sasa angalieni, walimwangika mtini, hiyo ni kweli Amelaaniwa kila mtu angikwaye juu ya mti. Hiyo ni kweli. Amina. Biblia ilisema amelaaniwa kila mtu aangikwae juu ya mti wowote, wa kujibunia wa wa binadamu. Basi wapo leo hii, unajaribu kushikilia kwenye namna fulani ya mti wa kujibunia, uachilie wala usiuwache u... u... uangike pale pia watakuangika pale wakiweza mpaka uwai wao utakapokutoka, mpaka utakapolitabua fundisho lao, ndio ni kweli. Lakini hapo ndipo walipouangika mti huu mkamilifu, mti wa Mungu wa matunda ulio mkamilifu, uliangikwa juu ya mti wa kujibunia wa Kirumi. Jambo ndilo hilo ilikuwa ni laana kuangikwa juu ya mji wowote wa kujibunia. Kufanya nini? Kumwondoa mbele zao, baada ya yeye kuzaa matunda yote. Baada ya Mariamu Magdalene, historia ilisema kukimbia mbele zao na kusema, kwani amefanya nini? Amefanya uovu gani? Aliusimamisha ule msafara akasema, amefanya nini kilicho kiovu? Je, amefanya lolote ila kuihubiri Injili kwa maskini amefanya kitu ila kuwaponya wagonjwa, kuwafufua wafu, na ishara zenyewe za Mungu aliye hai zimo ndani yake m... ingewezaje kumhukumu? Ndipo wakamtapa kofi mdomoni moni na kusema, ungemsikiliza huyu mwanamke mwenye sifa mbaya badala ya kuwa ni wenu, haya basi askofu wenu. Haya, uh -huh. Basi jambo lile lile siku hizi. Hiyo ni kweli uh -huh. Naam, yes. Sasa wakati alipofanya haya yote na kujithibitisha mwenyewe, kila alichukua yeah. na kuliweka dhahiri kwao na kusema he, kama mimi sie basi ninyi uh -huh. uh -huh. ni nani kama mnaweza kunihukumu kwamba nina dhambi, kama nimekosea popote katika neno nionyesheni. Sasa hebu niwaonyeshe ambapo mmekosea ah. Unaona, dhambi ni kutokuamini. Tunajua jambo hilo. Sasa, ili kumwondoa mbele zao, walimtukia sana, kwa sababu aliyararua madhehebu yao yote. Ili kumwondosha mbele zao, walimzika kisha wakamfingirisha jiwe kubwa mno la kimadhehebu juu ya mlango, ili kuhakikisha kuwa hatapata kufufuka tena. Unaona, lo jamani, oh, Wazia juu ya mti huo mkamilifu. Daudi aliangalia nyuma na kuona akasema, umesimama kandokando kando ya vitito vya maji za majani yake kwa majira yake, na tunda lake alitatupwa hilo, alitanyauka lolote afanyalo litafanikiwa. Yeye alikuwa ni mwana wa ufanisi. Yusufu alikuwa ni mfano wake, yeye alifananishwa na Yusufu. Kila mahali alipoenda Yusufu palifanikiwa jambo lile lile li li li na Yesu. Neno lake, neno langu litafanikiwa, wala alitanirudia bure litatimiza yale niliyolikusudia. Unaona, yeye alikuwa ni neno, neno lilitumwa duniani na Mungu, nalo litatimiza kile hasa Mungu alicholitumia. Sasa sikilizeni kwa makini. Sasa hili linakuwa tamu ikiwa na mafuta juu yake. Sasa angalia. Huyu hapa anakuja sasa na wao kwa kazi hizo hizo za Mungu. Wakati aliposimama na kuwauliza, yeye alisema kama sizifanye kazi ambazo Mungu alisema ninapaswa kuzifanya, basi mimi siye, msiniamini mimi, mimi lakini kama nikizifanya, basi ninyi zaminini kazi hizo. Kama mwezi kuniamini mimi nikiwa mwanadamu kufanya jambo hili, basi aminini kazi nizifanyazo, na nishuhudia mimi, zinanena kwa sauti kuu kuliko sauti yangu ingaliweza kunena. Hiyo ni kweli, na jambo lile lile lingetumika wakati wowote, na Bwana akika lingetumika sasa ngalieni, kama sizifanyi kazi za baba yangu basi msiniamini, msiniamini. msiniamini nini? Basi kama nikizifanya kazi hizo niamini mimi nini? Basi wao walifanya nini? Waliuchukua huo mti wa thamani, wakaukata, wakauangika kwenye mti wa kujibunia. Hiyo ni kweli, waliukata, wakautoa wai na kuuangika juu ya mti wa kujibunia wadhiaka ndipo hawakupenda jambo hilo. Watu wengi mno wamesimama pale wakiulilia. Kwa hiyo wakamsusha, wakasema tutaliimarisha sana debu letu, hata kamwe hatutaweza kuwaingiza watakatifu watakatiponativirinjisha humu ndani kwa, kwa hiyo Upesi wakamwingiza kwenye shimo la Yusufu wa Imataya, na wakaliviringisha jiwe kubwa mno. Lilihitaji watu mia moja kuliviringisha pale. Je, ulipata kuona kuona hivi majuzi usiku kwenye ile sinema ule u, ujia mkubwa walioviringisha lile jiwe lina uzito wa tani nyingi. Wakalivirigisha jiwe lao kubwa la kimadherevu kule juu, kusudi asiweze kufufuka. Lakini je hilo lilimshikilia la li li lakini la, nitarudisha sema Bwana. Hebu na tulifikie fungu hilo la maneno sasa, na kulishindilia. Nitarudisha sema Bwana, nitarudisha katika siku tatu, nitamfufua tena. Wasingeweza kumficha kwenye hilo jiwe, wasingeweza kumficha wasimone, wasingeweza kumwondoa kutoka m mkononi. Nitamrudisha asema Bwana, na katika siku tatu yeye akafufuka, alirudishwa baada ya Pasaka. Kufufuka kwake yeye alisema, nendeni ulimwenguni kote, na mimi nitaambatana nanyi kama vile Baba aliye haya alivyonipeleka na yeye yumo ndani yangu, basi nawapeleka na nitakuwa ndani yenu niko pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Kazi jambo lile lile nililofanya, kuthibitisha kwamba nilikuwako. Ninyi nanyi mtafanya mambo yayo hayo, kuthibitisha kwamba mko. Napenda hilo. Ishara hizi zitafuatana na zitafua tana, hao walio waaminio, sio wanaojifanya waaminio, bali waaminio. Naona mambo haya niyafanyayo mtayafanya, na kuthibitisha ya kwamba wewe ni mwaminio, kama tu kazi nizifanyazo mimi. Kuwa kuwa, Baba aliye hayo uishi nami yangu si ninaifanya kazi hiyo, ni Baba yangu, wala haitakuwa ni ninyi. Nikizifanya kazi hizo, itakuwa ni mimi ndani yenu nikizifanya kazi hizo. Unaona sasa, ninyi enendeni ulimwenguni kote. Kwa maneno mengine, nitafanya kile kinachojulikana kwangu mimi kama bibi harusi. Unaona vyema, nitaenda pamoja nanyi, na mimi nitakuwa sehemu yangu, nitakuwa bibi harusi wangu. Uhai wangu utakuwa ndani ya mwili wenu, kama tu vile mume na mke ni mtu mmoja, ninyi na mimi tutakuwa mmoja. You are one. You... siku hiyo mtajua ya kwamba mimi niko ndani ya baba yangu, baba ndani yangu, na nani ndani yenu, nani ndani yangu. <coughs> Ninapenda tu jambo hilo. Shetani anakasirikia sana jambo hilo. Mnauona umoja wa Mungu? Yote aliyokuwa Mungu yeye aliamimina ndani ya Kristo, na yote aliyokuwa Kristo aliamimina ndani ya kanisa haya. <coughs> basi nawafanya wote kuwa ni mmoja. Sasa angalieni sasa, bibi harusi ni nchi mmoja wa uwai. Kwa maneno mengine, kama vile mume na mke walivyo mmoja, Kristo na bibi harusi wake ni mmoja, jambo lile lile, roho yule yule, kazi zilezile, ishara zile zile zile, chochote kile kile, kwa kuwa kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. umbali gani ulimwenguni kote? kiasi gani? kwa kila kiumbe. Hiyo ni kweli. Lo, sikilizeni kwa makini sasa, nitapiga bunduki kubwa Madumadu wa Kirumi alianza kula huo mti wa bibi harusi mpaka ukafikia mizizini. Mti huo huo wa Kirumi, ambao ni mti wa aina gani uliomkata Kristo akaanguka? Kusanyiko linasema wa Kirumi ni mti wa aina gani uliomkata bibi harusi wa Kristo akaanguka? wa Kirumi vipi kwa kuweka kitu kingine badala ya neno. Kwa hiyo unaona, kanisa la kiprotestanti lisilo <coughs> lichukua neno la Mungu ni binti kwa kanisa la Kirumi. Mungu kamwe katika wakati wowote hakuliundia kanisa dhehebu. Kanisa katoliki la Kirumi ndilo lililokuwa dhehebu la kwanza, na kila mmoja wao aliyeunda dhehebu ni binti kwake. Unakufa pamoja naye. Bilei sema ya kwamba atawateketeza watoto wake kwa moto. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Biblia ilisema hivyo, sema. Biblia ilisema ya kwamba ngano na magugu vitakuwa pamoja mpaka siku ya mwisho, ndipo atayafunga magugu, hiyo ni kweli kwanza na kuyateketeza kwa moto. Amina, na ngano tawekwa galani, ndio ni kweli, amina. Magugu yanajifunga pamoja katika dhehebu muungano wa makanisa kwa ajili ya kuchomwa na atomu, kweli kabisa, bali kanisa linajiandaa tayari kwenda kwenye gala, hakika kabisa, katika unyakuo. Kwa maana mwanamke huru hata risi pamoja na mjakazi. Lo, ndugu Antoni Lo no, tunakungojea kuja kwa ile siku ya furaha ya utawala wa miaka elfu, wakati bwana mbarikiwa no, bwa na wetu atakuja na kumnyakua bibi harusi wake anayengojea. Lo, nafsi yangu mejapena tele, ninapotumika nikikesha na kuomba, kwa kuwa Bwana wetu anarudi tena ulimwenguni. Haleluya, loya na, na mbwana. Lo, yeye atayateketeza magugu kwa moto na zano, yeye ataipeleka galani. Madumadu wa kirumi alianza kula mtu huo katika siku za Paulo. kwa maana roho yampinga Kristo ambayo nilisikia kwamba itakuja ulimwenguni, tayari iko ulimwenguni sasa, ikitenda kazi katika wana wa kitu gani? Kuwasi, kuwasi nini neno haya? Basi madhehebu yanaanza kuibuka Naona ninayomaanisha enye marafiki wote yeah? Wanaliona jambo hilo, semeni amina. Alianza kula alifanya nini? Maskini yule madumado wakale alianza, maskini bara, yule parare wa kale, yule Yoweli alimwona irieni, sasa inakaribia ka mwisho. Yoweli alimwona naye akasema, yaliyosaza na tunutu yameliwa na nzige, yaliyoliwa na nzige, basi parare ameyapata, yaliyosaza na parare mbona madumado ameyapata Hayo ndio aliyosema, na hiyo ni kweli kabisa. Huo ndio mji wa Mungu, ule mji. Yeye aliukata ukaavuka, yule parare vema, madumadu wakiruni, alianza kuula ule mji wa bibi harusi na akaumaliza hata mizizini, akaukata kabisa, kila kitu akaukata kabisa, huo mti kani, kama alivyomfanya Kristo Yesu bwana arusi, akakata akamwangusha bibi harusi, ndipo akatokea na ka ok, kanuni za imani na madhehebu mdudu yule yule wa kale lakini nini. Loo, utukufu! Lakini katika mizizi yake kulikuwa na uzao uliochaguliwa tangu asili, uzao wa kifalme wa Ibrahimu usingeweza kufa. Neno lilikuwa ndani ya hiyo mizizi, pamoja na ahadi nitarudisha, asema Bwana. Kitu gani? Miaka yote iliyokatiliwa mbali na madumadu yote iliyoliwa na nzige yote Iliyoliwa na wadudu hao wengine nitairudisha, sema Bwana. yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. Sasa linganisha haya na jumapili iliyopita na Jumapili kabla ya hiyo jumbe hivi sasa seveni are... kwa makini sasa, mnapokaribia are... kufunga, angalieni, nitarudisha, sema Bwana, yote yaliyoliwa na wadudu nitarudisha, kila kisehemu kidogo, moja kwa moja tena. Kwa maana Mungu alisema ataurudisha, kama vile tu alivyofufua mti wa bibi harusi. Mti wa bwana harusi, yeye ataufufua mti wa bibi harusi, maana akutakuwako na mmoja huko ng'ambo. Kweli kabisa, ni nini sasa sema? Kwa hiyo ahadi ya Mungu inaanza nitawarudishia, asema Bwana, yote ilioliwa na nzige madumadu vile katika mara ya kwanza wakati yeye alipoli jenga lile kanisa la kwanza. <coughs> itaingilia oh. Baadhi ya mafundisho. Sasa kama utati kuamini vema, lakini wewe niniitu afadhali u... <coughs> uichunguze <coughs> kwanza. Unaona, angalia <coughs> yeye aliukuzaje mti huo kwanza kabisa. Lo, hmm. no. Jamani, <coughs> so hili linanifurahisha vizuri <coughs> <Sisa> sana. Ninajua <coughs> sifikiti sana kama mhudumu nikisimama hapa <coughs> namna hii bali mimi mimi mimi ninapenda yale ninayonena habari zake, unaona ninalomaanisha. Na sasa angalia, kama vile mara ya kwanza wakati alipolianzisha lile kanisa la kwanza ambalo madumadu wa Kirumi alikula na parare na kadhalika, yeye alianza kwa kuhesabiwa haki kwa imani Yohana Mbatizaji katika Yohana Mtakatifu mlango wa kumi na tatu ama mlango wa kumi na saba kifungu cha kumi na saba Yesu alisema, watakase Baba kwa ile kweli, neno lako ndiyo kweli. Kazi ya pili ilikuwa ni utakaswa kwa kanisa, baada ya kuhesabiwa haki ilikuwa ni kutakaswa. Na baada ya wao kutakaswa, yeye aliwaagiza kungojea katika mji ka wa Yerusalemu, Luka 24:49, mpaka walipovikwa uwezo kutoka juu. Na hapo iye akauzao wa Roho Mtakatifu, Pentekoste. Kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu ndipo Kristo akaja kukaa ndani yake apate kuzaa matunga. Amina, hiyo ni kweli right? up... wana alihubiri kuhesabiwa haki. Sasa angalieni katika nini hiyo inaleta kuzaliwa kwa kawaida. Mwanamke anapomzaa mtoto mchanga, sikilizeni jambo hili. Jambo la kwanza linalompata mwanamke ni lipi? Ni kitu gani kinachotoka ni kwanza, ni maji. Tubuni mkabatizo katika jina la Yesu Kristo, kuhesabiwa haki. ni lipi jambo la pili linalompata mwanamke? Damu, ni e kweli? Damu, utakaswa. alafu jambo linalofuata ni lipi? wai maji, damu, roho. Yohana Mtakatifu, ama Yohana wa kwanza tano, saba, saba tano hasa ninamani, ninaamini ndilo ilisema, wapo watatu washuhudiayo mbinguni, Baba na neno ambalo ni mwana na Roho Mtakatifu, watatu hawa ni mmoja. Kisha wako watatu washuhudi yao duniani, maji, damu na roho, nao si mmoja bali hupatana kwa habari moja huwezi kuwa na Baba pasipokuwa na Mwana. Huwezi kuwa na Mwana pasipokuwa na Roho Mtakatifu, bali unaweza kuhesabiwa haki bila ya kutakaswa. Unaweza kutakaswa bila ya kuwa na Roho Mtakatifu? Vipi kuhusu jambo hilo, ewe ndugu Mnazarayo? Wao walikuwa wametakaswa na Yesu Kristo mwaka mmoja na miezi sita kabla ya Roho Mtakatifu hajakuja bado. Hiyo ni kweli, walitakaswa na Yesu Kristo. Sasa kama vile yeye alivyoleta mti wa kwanza wa bibi harusi ambao uliliwa na yule zige na tunusu, yeye aliurudisha mti wa pili akiuleta kutoka kwenye mizizi iliyochaguliwa tangu zamani ambayo haiwezi kufa. Wanasimama simama kandokando ya vijito vya maji. Unaishi katika vijito hivi, usingeweza kujionyesha, bali uko mle. Hata hivyo, sasa anaazangatieni, mdudu yule yule, wakati e, akirudisha kitu kile kile kwa njia ile ile wa kwanza wakati mti huo ulipoanza kutoka katika Ukatoliki, ilikuwa ni Martin Luther ambaye alihubiri kuhesabiwa haki. Malaika wa pili alikuwa ni John Wesley ambaye alihubiri utakaso. Luther alihubiri kuhesabiwa haki, hati wenye haki wataishi kwa imani wndw aliubei utakaso kazi ya pili zairi ya neema, ndipo wakati ya Roho Mtakatifu jinsi tu alivyoujenga ule binti kwa mara ya kwanza, huyu hapa anaurudisha tena kwa njia ile ile mara ya pili. Naona hilo, angalia mdudu yule yule, kile kihuni kidogo, mdudu yule yule aliyeanza na kuua ule binti hapo mwanzo alianza moja kwa moja kwenye hayo matawi ya kiluteri, lakini nini? Hawezi kuua, hawezi kuua kwa kuwa Mungu tayari amesema, nitarudisha mdudu huyo. Alianza kwa Lutha kuyaua matawi yote ya kiluteri, akaja moja kwa moja kwa Wesley na kuyaua matawi yote ya Wesley, lakini sehemu iliyo muhimu ya mti huo inaendelea kuja sasa. Angalieni, katika siku za kale, wakati mti huo ulipowawa uliwawa ukarudi moja kwa moja mpaka mzizini, wakati ulipouawa huko nyuma. Lakini wakati huu, kwa kuwa neno limechaguliwa tangu zamani, hakuna kitu kitakachoukomesha. Mungu alisema nitarudisha. Haiduru wanaunda madhehebu jinsi gani, wanafanya hivi vile ama vinginevyo jinsi gani, nitaurudisha. Hilo la tosha. Kucheka kote, kudhihaki, kutania, kuwaita watakatifu wanaojivirijisha, utuuzi, kila kitu unachotaka kufanya Mungu angali alisema nitarudisha. Sema, sema Bwana. kwa <coughs> hakika tu kama yeye alivyomfufua Yesu kutoka kwa kaburini chini ya siku tatu, chini ya vipindi vitatu vya wakati ama sehemu tatu, yeye atalifufua kanisa liufikie utimilifu wake na nguvu zake tena nitarudisha sema Bwana. Ni jambo gani lilotukia? Lakini madumadu yule wakada alianza kula na kupata matokeo yale yale aliyopata, bali yeye alifanya nini? Alikula tu matawi ya Kiluteri kama ya kupata roho aliyekuwa kule nyuma, ambaye Luther alikuwa naye, kwa kuwa aliendelea kuishi, alafu moja kwa moja akaja Wesley na baada ya Wesley kufa yule nabii mkuu, baada ya Wesley kufa, a walifanya nini? kaiunda waliunda dhehebu, nayo matawi yote yakafa. Lakini yeye alifanya nini? Kanisa liliendelea kuishi moja kwa li moja likaja moja kwa moja hadi Pentekoste. Wakati walipounda madhehebu, ni jambo gani lilotukia? Hayo matawi alikufa, lakini kitu gani? Kanisa linaendelea moja kwa moja, ati nini? Jambo lile lile Pentekoste lilofanya mbinu ile ile ya kale, kanuni ya imani ya kimadhehebu iliyochukua mara ya kwanza ipate kuangamiza mti huo katika ule ule mchi wa bibi harusi kwanza kabisa, ndiyo his... mbinu ile ile ambayo ibilisi alitumia kwenye nchi huu wa pili. Lakini nini, Mungu aliuchagua tangu zamani, hauna budi kuendelea hata iweje, kama wote. Kama usingalikuwa hivyo, wakati Luther alipounda madhehebu hilo lingelimaliza jambo hilo papo hapo, lote lilirudi nyuma, kama lingine lingekuwa kanisa la pili Katoliki, kanisa Katoliki la Kirumi. Unaona, lakini Mungu alikuwa ameyakinia kufanya hivyo. Alikuwa tayari amelinena neno lake, sheria yake itahakikisha kwamba itatimia. Haidhuru una umande wenye baridi kali jinsi gani, utaishi kwa vyovyote huenda tukawa na vipindi vya baridi na tofauti za kimadhehebu na kila kitu, lakini mti huo utaishi hakika mavile tu kama vile tulivyo na Mungu aliye hai kufanya uishi. Na Bwana yeye alisema nitarudisha. Ninajua tuna majira ya kuchipua ya mwishoni, majira ya mwishoni ya Pasaka inayokuja kuja kwake, wao anasema na kila kitu namna hiyo, nao upepo wa baridi unayaua matawi mengi sana ya kimadhehebu bali hauwezi kuwa ule wai uliochaguliwa tangu zamani. Mbingu na nchi zitapita, lakini neno langu alitapita. Wote aliotangulia kuwajua aliwaita, wale aliowaita amewahesabia haki, wale aliokuwa amewahesabia haki tayari amewatukuza. Haleluya! Imeandikwa kitabuni, kitabu cha uzima cha mwana kodona. Wawezi kufa wadudu wo wote ambao kuzimu kunaweza kuachilia waushambuli kamwe hautaweza kumzuia. Hakuna ukomunisti, ukatholiki, hakuna kitu kingiototo kitaudzuia. Nitarudisha sema Bwana, miti yote ya kujibunia ya kiroma kamwe haitaningenia mle, makaburi yote hayatauweka mle ndani, mawo yote makubwa ya kimadherevu yaliyowekwa mlangoni kamwe hayataudzuia ukae mle ndani nitarudisha sema Bwana, kutakuwako na fasaka. Nitarudisha kanisa lilelile katika nguvu zake zile zile. Nitamtoa huyo bibi harusi kama tu alivyokuwa kule nyuma, akiwa na ishara zile zile, tunda lilelile, jambo lilelile walilofanya nitamrudisha tena. Nitarudisha sema Bwana. Kitu gani nitarudisha? Nitarudisha yote yaliyoliwa na madhehebu, nitarudisha yote yaliyoliwa shirika nitarudisha, sema Bwana. Yote hayo sasa mnasema kuhusu mambo hayo yaliyopotea katika dhehebu God Mungu ndiye mkulima mwema. Yeye aliupogoa ule mti hivyo tu, akakata matawi yote yaliyokufa. Yeye ataenda kufanya nini? Atachoma kule tu, kweli kabisa. Mungu ndiye mkulima wa, wa mti huu. Yeye utunza yeye ulinda urithi wake. Yeye urithi wake ni nini? Neno lake mwenyewe. Yeye ulilinda neno lake, kulithibitisha, kulilinda, aone mahali anapoweza kufikia. Yeye ataenda kurudisha. Kwa hiyo wakati makanisa haya yanapo anza kuunda madhehebu na mambo kama hayo, ye ana yakatilia bali tu, nalo kanisa linaendelea mbele wakati la wakati la Kiluteri niliposema tutakuwa dhehebu tutakuwa kubwa kama la Katoliki. Vema, yeye alilikatilia mbali tutawilo na Wesley akauendeleza moja kwa moja, akainuka nabii mwingine ndipo mara Wesley alipofanya hivyo. Vema, Wesley alikufa yule nabii mkuu, walifanya nini? Wakaliudia dhehebu, ndipo Pentekosti ikaja. Mara ilipokufa yeye, akaupongoa huo una u unainuka moja kwa moja kuendelea. Unaona, yeye atarudisha matunda. Yanaota wapi? hayaanzi hapa chini, yanaanzia juu. Jua wangazia mti wapi kwanza? utukufu katika nuru ya jioni, kwenye kilele cha msi. Amina. Sio chini kwenye matawi ya chini, bali pale tu kwenye kiele cha mti ndipo tunda linapohivia. Amina. Mnampenda? Amina. Mtamtumikia? Amina. Mnamwamini? Amina. Hakika ninamwamini kwa moyo wangu wote. Sasa ni kitu gani yeye atayapogoa hayo matawi yaliyokufa ya kale ya mzabibu? Wakati ukikuwa hayo matawi yote ya kimadhehebu mpaka kufikia kwenye kilele cha mti, hapo ndipo yeye atakapochuma tunda lake. Sasa angalia, Mungu hupogoa vema yamekufa wala hayatakuja katika nini? Katika uwepo wa Mungu, hayatatokea katika ufufuo wa kwanza, lakini kuwa pamoja tunda la mzabibu wa dhehe la asili, mzabibu wa Mungu, wataingia kwenye kundi la kimadhehebu, bali hawatakuja pamoja na tunda la mzabibu. Sasa angalieni, Mungu kamwe hakuweka dhehebu. Kanisa ndilo linaloyapandikiza dhehebu, na Mungu likatilia mbali ulikatikia mbali, tegemeo lake la uhai linazaa matunda ya kimadhehebu, bali kama mzabibu huo, ukizaa tawi linalochipuka kutoka kwenye mzabibu huo utazaa vitu hivyo, kama hilo lilivyozaa, kama hiyo. Unaona wa kwanza ulizaa na Roma, wakatuma kukomba ku mwiko wao kule, nao wakaula wote, bali Mungu atakuza mmoja uwe mrefu sana, hivi kwamba wawezi kugusa Utachipuka. Amina. Hebu na natusonge mbele. Mti huo utoka mahali pamoja hadi pengine, kutoka kipindi kimoja cha wakati hadi kingine, kutoka kwa luta uienda kwa Wesley, kutoka kwa Wesley uienda kwa Pentekoste, kutoka kwa... Pentekoste unaenda kwenye neno ni Pasaka tena kwa waaminio wa kweli wa neno lake lisiloshindwa. is... ni Pasaka, ni kufufuka Mungu anao watu kila mahali, ni pasaka kwa ajili yao. Mbona wamefufuka? Amina, wamefufuka kutoka kwenye kanuni hizo za imani na dhehebu, wakaja moja kwa moja kupitia hizo. Ni pasaka tena. Uzao wa kifalme umefichwa kwenye mzizi, neno ulikuwa umefichwa hapa kwenye neno hili kwa miaka na ma ma miaka na miaka, na sasa hivi tu ndipo umeanza kufunuliwa. Ni wakati wa Pasaka walichaguliwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kanisa hili limeanza kusimama. Angalia jinsi ambavyo Mungu alichagua wa tangu zamani hapo mwanzo. Ni na nini? Vema nitalisema hata hivyo. Vema, angalieni hapa, kule kurudisha ule mtu wa kwanza mkamilifu katika siku tatu baada ya kufa kwake. Baada ya kifo cha ule mtu wa kwanza, yeye aliurudisha katika siku tatu. Hiyo ni kweli, aliurudisha. Sasa ule mtu wa bibi harusi pia utarudishwa katika nyakati tatu, hatua tatu, hasa hatua tatu utarudishwa. Sasa angalieni kitu gani: Kuhesabiwa haki, kutakaswa, kubatizwa Roho Mtakatifu, moja, mbili, tatu. Sasa angalieni, baada ya siku tatu, ule mtu wa kwanza ulirudishwa kama pale mwanzo, ukiwa na ishara zile zile, maajabu yale yale. Yesu alirudi, Yesu yeye yule akifanya jambo lile lile. Mwishoni mwa siku ya tatu ishara zikatokea, sio katika mwisho wa siku ya kwanza. Lo, ndugu, natumaini mnalipata kwenye siku ya tatu. Ndipo dhihirisho kamili la Kristo lilipotambulishwa katika mwisho wa siku ya tatu, unaona. Angalieni, je, mnalipata? Sio kwenye siku ya kwanza maiti. Siku ya pili kulikuwa na uvumi. Naona, ama siku ya pili ulikuwa ungali umekufa, Luta. Mwanzoni mwa siku ya tatu kulikuwako na uvumi kote kote. Eh, hakuna kitu kwenye siku ya kwanza Luta, hakuna kitu kwenye siku ya pili Day, na kwenye siku ya tatu kipindi cha Roho Mtakatifu kulikuwako na uvumi kote kote, kwa ya kwamba yeye alikuwa ni yeye yule jana leo na hata milele. Lakini katika mwisho wa siku ya tatu hapo ndipo alijitambulisha mwenyewe akaja moja kwa moja miongoni mwao akaja miongoni mwa watu wake na kusema nyanga yeli ni mimi yeye yule Hali ya kufa iliendelea mpaka walipofikia kwenye Pentekoste, ndipo uvumi ukaanza kote ya kwamba alikuwa hai. Sasa hapa katika siku za mwisho, huyu hapa, moja kwa moja pamoja nasi, akitenda kazi miongoni mwetu. Katika mwisho wa siku ya tatu, yeye alijitokeza na kuwaonyesha wote hao ishara ya kufufuka kwake, kwamba alikuwa hai, yeye yule jana leo na hata milele. Matunda yaliyo hai ya uwepo wake, matunda yaliyo hai ya uwepo wake Je, mnalipata? Alidhihirishwa kwenye mwisho kabisa wa siku hapo alipowatokea hao wote, kanisa lake. <laughs> <laughs> Amina. Kwa nini wote walikusanyika pamoja? Lo, amina, mwishoni wa siku ya tatu. Nuru za jioni Biblia ilisema zingeangaza katika siku za mwisho. The life, nuru ya jioni ni nuru ile ile magharibi, hiyo ndiyo nuru ile ile iliyokuwa mashariki. Says, -hmm. Na nuru ile ile iliyoangaza mashariki iliyolizaa kanisa la kwanza ambalo Warumi walilikatilia mbali kwa ibada za zao za kipagani na kadhalika. Like katika nuru ya night, jioni ni nuru ile ile. Sasa angalieni nuru ile ile, basi nuru ya jioni imetokea kwa ajili gani? Nuru ya jioni ni ya nini? So kurudisha nalipata nuru ya jioni ni kwa ajili ya kusudi lile lile la nuru ya asubuhi, kurudisha kile kilichokatiliwa mbali na nyakati za giza kupitia Roma. Mungu anaenda kurudisha kwa kuangaza nuru ya jioni yeah, uh, ya nini? Kulirudisha neno lote la Mungu tena dhirisho kamili la Kristo katika kanisa lake. Kila kitu alichofanya yeye vile vile, hasa alivyofanya itakuwa hivyo tena katika nuru ya jioni. Naona ninayomaanisha. Lo, hilo si nzuri sana. Amina. Na kujua ya kwamba tunaishi papa hapa, kuiona sasa nuru ya jioni, kulingana kabisa na unabii. Nuru ya jioni imekuja kurudisha nini? Kurudisha yale yaliyoliwa, yali na wadudu. Ulianza kukua, alafu ungefanya nini? Ukaunda dhehebu. Kwa hiyo Mungu akayapogoa, akayafunga, akayaweka kando, akayaacha yaendelee na kuunda dhehebu. Ndipo wa pili ukaja, yeye akayafunga akayaweka kando, mti ukaendelea, ndipo akayafunga akayaweka kando. Akasema sasa, moja siku ya siku hizi yatateketezwa, atayafunga katika dhehebu lao. Lakini nini basi? Huko kwenye kilele cha mti ndiko ambako tunda huivia kwanza, hiyo ni kweli, juu ya mti kabisa. Kwa hiyo ni juu ya mti hapa ambapo panaona nuru ya jioni. Sasa Nuhu alikuwa na vyumba vitatu katika safina yake. Chumba kimoja kilikuwa ni cha viumbe vitambavyo, unaona. Chumba cha pili kilikuwa ni kwa ajili ya ndege, lakini chumba cha juu ni na nuru nuru iliyoangaza kwanza haikuja kama kwenye orofa ya kwanza, orofa ya pili, bali kwenye orofa ya juu. Mti ya uzaitunda lake kwanza huku chini, pili namna hiyo, wote ulipoogolewa katika sehemu, lakini ni kwenye sehemu ya juu ambako nitarudisha, asema Bwana, nitaituma nuru ya jioni itarudisha itarudisha neno kulidhihirisha, nitarudisha yote niliyoahidi, yote niliyoahidi. Roho Mtakatifu yeye yule ataleta atakuwa na ishara zile zile, nitakuwa na Pasaka ufufuo kwa ajili ya bibi harusi kama vile tu nilivyokuwa nao kwa ajili ya bwana harusi. Unaona, nuru za jioni zilikuja kuangaza sawa na ilivyokuwa ya asubuhi, ishara zile zile, mambo yale yale, nuru ile ile itatoa tu, na lile ile walilokuwa nalo kule, kama inauangazia ina mti uleule ule. Amina, inathibitisha neno lake, sasa limetimizwa nitarudisha, asema Bwana. Sasa sikilizeni kwa makini, sasa kulikuwako, sikilizeni sasa, msilikose hili. sasa kulikuwako na wajumbe wa nne wa mauti ama mnaona ni wa... ni vema tufunge sasa hivi tu, mnaona ni vema tuondoke tu mapema. Kilizeni kwa makini sana sana. Sasa angalieni kuliko wako na wa nne wajumbe wa nne wa mauti waliua mji huo, hiyo ni kweli. Ilikuwa ni kitu gani? tumuntu zige parare madumadu, hiyo ni kweli. Amina, wajumbe wa nne wa wapepo wa Kirumi, wa mafundisho ya sharti yaliua mti huo. Moja alikula matunda yake, moja akala gome lake, ama akala majani yake, moja akala gome lake, moja akauchukua uwai. Hiyo ni kweli, amina. Wajumbe wa nne wa mafundisho ya sharti waliuua ule mti wote, ila mizizi na kama wajumbe wa nne wa mauti waliuua ule mti, wajumbe wa nne wa uzima wanaurudisha mti <coughs> huo. Mnalipata hey? Amina. Kwa maana Mungu alisema nitaurudisha yeye. Yeah, ataurudisha namna gani? Kwa wajumbe wa nne wabahuti, wa mauti waliua huo, basi wajumbe wa nne wa uzima wataurudisha. Wa kwanza alikuwa ni nani? Martin Luther, kuhesabiwa haki. Wa pili alikuwa ni nani? John Wesley kwa utakaso Watatu alikuwa ni nani? Pentekoste, ikiwa na kurudishwa kwa vipawa Roho Mtakatifu, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Wanne alikuwa ni nani? Neno. Ati nini? Neno. Kulikuwako na manabii wa nne wakuu, mmoja wao Martin Luther, yeye alianza kuiangaza nuru. Kulikuwako na nuru ndogo, nguvu kidogo sana ya kuhesabiwa haki, ndipo akaja Wesley. Baada ya Wesley akata aliye na nguvu zaidi kuliko yeye, Pentekoste ule ubatizo wa Roho Mtakatifu katika nabii mwingine mkuu, unaona. Lakini katika siku za mwisho za Malaki nne, Eliya eh, atakuja pamoja na neno lile lile, neno la Bwana lilimjia nabii katika nuru za jioni, atatokea apate kurudisha na kurejesha kitu gani? Kuirudisha mioyo ya watoto irudie imani ya Mungu, nuru ya nne. Wauaji wa nne waliuula, wajumbe wa nne waliuangamiza, wajumbe wa nne wa mauti waliondoa katika mafundisho ya shati, wajumbe wa nne wa haki wanaorudisha tena. oh, Toa unabii mwanadamu, je, mifupa hii, ah, mi hii inaweza kuishi? Laiti tualikua na wakati, nimeandika hapa chini, bali sina budi kuyaacha hayo. Toa unabii, je, mifupa hii inaweza kuishi? hatua nne za kule kuja kwa kanisa hilo ni vipi? Hatua nne za kufufuka kwa mifupa mikavu ya Ezekieli zilikuwa ni vipi? Lakini uwai ulikuja tu, sio wakati ngozi yenye mishipa ilipokuwa juu yake, bali ni wakati ule upepo ulipovuma juu yao. Hapo ndipo ule ujumbe wa nne wa uwai uh, uh, ulipokuja. Nitarudisha, sema Bwana. Haleluya, utukufu, Mungu asifiwe nuru ya nne itakuja itakayoleta ishara zile zile. Angalieni, kuhesabiwa haki kulirudisha moyo, utakaso ulirudisha gome, fundisho la utakatifu uta uta, ni kitu gani kilicholirudisha jani wa Pentekoste ni kitu gani wa Pentecoste? Majani kupiga makofi yao, furaha, shangwe ya Pentecoste nini? The fourth, the fourth, na nne ilikuwa ni neno lenyewe, neno lilofanyika le mwili, matunda ya thibitisho si la ishara ya ufufuo kwamba Kristo hatimaye baada ya kupandwa kwa kuhesabiwa haki, kupandwa kwa utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu, madhehebu yalikufa na Kristo tena, amejiweka katikati kama kile kifuniko cha piramidi. Mstari wa kwanza kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu, kisha ku kuja kwa kile kifuniko. Ni kitu gani lile kundi la Roho Mtakatifu liki likinolewa, kwelikweli, lipate kuingiana kwe. huduma ileile yeye, yeah, yeah aliokuwa nayo wakati alipoondoka, ili kwamba wakati atakaporudi atakichukua kitu hicho chote katika unyakuo, ambapo waliosabiwa haki waliotakaswa na ubatizo wa roho mtakatifu, piramidi hiyo itasimama tena, nyumba ya Mungu itaishi tena, mti wa uzima unakuwa tena. Mataifa yavunjika, Israeli namka, ishara walizo tabiri manabii, siku za mataifa zimesabiwa, zimekumbwa na vitisho. Rudini makwenu, enyi mliotawanyika, siku ya ukombozi imekaribia. Nyoya watu inazimia kwa hofu, jazweni roda zenu zitengenezwe na zisafishwe, angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Manabii wa uongo wanadanganya, ukweli wa Mungu wanaukataa, ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu. Amen. Amina, bali tutatembea mahali ambapo mitume wamekanyaga, kwa maana siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya watu inazimia kwa hofu atomiki na chochote kile Amen. Lakini jazweni na rota zenu zitengenezwe na ziwe safi, angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia, amina. Kurudishwa kwa ishara zote, ishara ya Lutu wakati wa mwisho. Tumepitia hayo, jinsi ambavyo Lutu, malaika huyu wa Yehova akifanyika mwili miongoni mwa watu, aliketi huku amelekeza mgongo wake kwenye hema na kusema, yu wapi Sara mke wa imani nyuma yako? Akasema, nitakuzuru na Sara kacheka. Yeye akasema, mbona Sara kacheka? Yeye akiwa imani. Amina. Yesu alisema, litakuwa li ni jambo lile lile kwenye kule kuja Loa. Alafu ile nuru ya jioni, ya jioni ya Malaki nne inakuja kiangazia gizani. Amina, kuileta nuru ya jioni kwenye neno lililokusudiwa. Ujumbe huo wa nne utakuwa ni nini? Huyo mjumbe wa nne ni nani? Kuiangaza nuru kwenye neno. Neno limekusudiwa tangu zamani, halina budi kutokea. Kitu fulani hakina budi kufanya hivyo, kwa maana Mungu alisema, nitarudisha, sema Bwana, nitarudisha. Kweli nuru za jioni zinakuja zikiliangazia kote kwenye neno hilo lililokusudiwa tangu zamani. Naam Bwana do no, itakuwa nuru wakati wa jioni. Njia ya utukufu ni hakika, mtaipata katika njia ya maji iko kwenye nuru leo. Kuzini kwa katika jina la thamani la Yesu, vijana kwa wazee, tuburi dhambi zenu zote. Roho Mtakatifu hakika ataingia ndani, kwa kuwa nuru za jioni zimekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja au hapo moja pamoja moja ndani yetu. Ishara zile zile wanadamu wasioweza kufanya zinajidhihirisha zenyewe, zinatokea. Lile neno zipata kulilekta neno la Mungu liliokusudiwa tangu zamani kutoka kwenye mizizi ya ule mti huko nyuma kabisa, ambao ulikataliwa na madhehebu yote, na wakaukataa na kukataa, bali itakuja nuru ni wapi? ati kule Yerusalemu? la Bwana, nuru za jioni hazitatokea Yerusalemu. Nuru za jioni zinaelekea wapi? Magharibi. Wao walikuwa na siku yao na wakaikataa, bali nuru ya jioni itazuka magharibi. Kwa kusudi gani? kuliangazia neno nini, kulivisha tunda, kuleta ule mji wa bibi arusi pamoja na ishara zile zile, majabu na matunda yaliyokuwa nayo hapo mwanzo. Itakuwa nu Wakati wa jioni kweli. Lo, neno basi litaleta tunda lake katika majira yake, litanyauka bali litazaa la, tunda lake. Daudi alisema kwa majira yake. Amina, tunda lile lile li, li uliokuwa nalo hapo mwanzo. Sasa pamoja na neno lake ikiwa katika hatua yake iliyokusudiwa tangu zamani kama alivyo nalo sasa, na tunaona maneno haya haya yote yakidhihirishwa. Ni kitu gani? Ni dhihirisho kamilifu ya kwamba kuja kwa Bwana kumekaribia. alinipenda kwanza, amina. Hivyo amumpendi, ninampenda tu kwa moyo wangu wote. Je, tutafanya mstari wa maombi? Amina. Baba Mungu, mikononi mwako na uweka ujumbe huu, uh, ingawa umekatwakatwa kwa namna fulani, naomba ya kwamba Roho Mtakatifu ataenda pamoja nao kwenye kanda hizi na kwenye mataifa yote, na endapo nitaondolewa duniani, jalia huu uishi. Bwana ni neno lako, jalia nuru ya jioni iangaze, Bwana imleke huyu bibi harusi mzuri mno wa Kristo. Ubariki Bwana, jalia usikurudie bure, na utimize kile ulichokusudiwa. Tujalie Baba, sifa zote zitakuwa ni zako. Following... Sasa tunajua Baba, haidhuru tungesema nini, lingali ni neno nasi tunaliamini, lakini tungekutaka wewe Bwana, kwenye asubuhi hii ya Pasaka, ya kwamba utalithibitishia kusanyiko hili, huenda wengine wakiwa hapa kwa mara yao ya kwanza, ya kwamba wewe ungali ni Yesu, ya kwamba wewe si mfu, ya kwamba wewe ni Mungu aliye hai, aliyefufuka, ambaye anaishi miongoni mwetu leo. Tujalie jambo hilo Baba, na tutakusifu kwa jina la Yesu, amina. Ni wangapi humu ndani walio wagonjwa? Hebu tuone mikono yenu, inueni tu mikono yenu. Lo, alinini. Je, bili po? Je, alipata nini? Ninaamini aligawa kadi za maombi, sivyo? Nduu sana, wanasema ndiyo. Zilikuwa ni zipi? Eh, moja hadi mia moja, eh, moja hadi mia moja. Hatuwezi kuwachukua wote bali, hebu natuchukue wachache, simamene tu papa hapa, Nikiweza, ni nani aliye na namba moja? Hebu tumuone namba moja. e, namba moja, inua mkono wako, kadi ya maombi. Angalia kwenye kadi yako kama unaweza kusimama vema. Namba moja. Vema, una hakika unayo iliyo yenyewe? Vema, vema. Hebu natuendelee, tuanzie mahali fulani. Ndugu Nevo anasema iko pale. Lo, vema, sawa kama One, we start there. kama una tutaanzia hapo basi, sawa. Namba moja njoo huku kama unaweza kutembea, kama huwezi, vema, tutakibeba unaona, vema. Namba moja, namba mbili inua mkono wako, pesi sana. Sasa namba mbili njoo papa hapa, namba tatu papa hapa bwana, namba nne, namba nne, namba tano. Sasa kila mtu aketi tu kwa dakika chache tu, namba tano namba sita, inua mkono wako upesi sana. Namba sita, sita, sita. Hebu niyo ni, tafadhali. Mtu fulani anaelekeza mkono wao, sisi nini, lo, kutoka yeye, yuko huko nyuma tumbani, vema Namba sita vema, hebu kidogo tu. Sasa saba, saba, vema, yule mama kule nyuma, nane. Sasa kama kila mtu akiweka tu nini yako, tafadhalini, hebu kidogo tu. Sasa tulieni tu kabisa sasa. Sasa, sasa, hii ili litakuwa ni thibitisho, ili ndilo thibitisho. Sita, saba, moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba. six, seven, one, two, three, four, five, six, seven. Nendeni right. right. pale juu vema, saba eight. sawa bwana, hilo ni sawa eight. Nane. ndugu nevo anasema yeye ni right. Nane. Nine. Nine. Nane, vema, ndugu nane, tisa, kumi. Kumi, kumi na moja. twelve. kumi na mbili Twelve. Vema, inaonekana kana kwamba mmeacha kuja vema, tutaanzia hapo, hilo ni sawa, labda katika dakika chache. Vema, na tuombe sasa. Baba Mungu, neno moja tu kutoka kwako litamaanisha mengi sana. Jalia, jalia, jalia, jalia watu waone. Bwana, nimejaribu kuwa mwaminifu, ni, ni, nikajaribu kuwaambia neno lako Bwana, yasamehe makosa ya mtumishi wako ni ni nani tu mimi, mimi huyafanya mengi sana Bwana, na naomba ya kwamba wewe hutaliangalia kosa la mtumishi wako, bali utaliangalia neno lako ambalo ninajaribu kulihubiri Bwana. Ni ninakushukuru kwa ajili yake, nina furaha kwa moyo wangu wote Bwana, ni zaidi ya uzima kwangu, ninayatoa maisha yangu wakati wowote wa kwa ajili ya hilo, na najua ni kweli ni neno lako, na ninaomba uzisamee njia zangu za kijinga Bwana. Mara nyingi ambapo mimi mimi hufanya utani na vichekesho ambavyo sipaswi kufanya, ninajionea aibu kwa hilo Bwana. Mimi ninatoka tu katika familia ya namna hiyo, tafadhali usiangalie Baba, naomba yafunike na damu yako. Hivyo ndivyo ninavyokuomba ufanye na ya tubia tuwezi kutoyaangalia, lakini una- unaweza kunisamee ninapo ya tubia. Sasa nimezitubia dhambi zangu, ninazitubia dhambi za watu wa hawa. Ninaomba Mungu ya kwamba utawasamehe kila mmoja nao watu jalia, watambue kwamba hatujaribu tu kuingiza jambo fulani. Ni Roho Mtakatifu katika siku za mwisho akilishuhudia neno lake kama nilivyosema hivi punde, lakini baba na kama ningeweza kusema jambo hilo, wao wanasema hiyo ni fasiri yake, hivyo ndivyo anavyoliwazia jambo hilo. Lakini Baba, kama utanena tu na kuthibitisha kwamba ni kweli, basi itawabidi kunini, itawabidi kuvuka, waje kwako, wawe karibu nalo. Basi Bwana, ndipo basi itakuwa ni tafsiri yangu, itakuwa ni yako. Tujalie Bwana, na kama mimi ni mtumishi wako na, na, na, na dhambi zangu zimesamehewa na wewe umeniitia kazi hii basi nena kwake bwana ninaomba ya kwamba utalijalia waponye wagonjwa na wanaoteseka kila mahali katika jina la Yesu naomba na kama wewe utajitambulisha tu kwetu sasa kama tu ulivyofanya pale kisimani na yule mwanamke wakati ulipozungumza naye ukamwambia kasoro ali aliyokuwa nayo, alikuwa na waume watano sasa. Wewe uliahidi kufanya hilo wakati wa jioni, umeahidi kulifanya hilo katika siku za mwisho. Wewe ulisema nani, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Kama ilivyokuwa katika siku za Lutu, ndivyo itakavyokuwa, Mungu akiishi katika mwili wa kibinadamu akitenda kazi miongoni mwetu katika umbo la kanisa lake katika Roho Mtakatifu akifanya ishara zile zile. Tujalie, Bwana, leo tuje, utafanya hivyo Baba. Basi ninaomba ya kwamba utawajalia watu walione na kila mmoja aponywe na kuokolewa kwa ajili ya utukufu wa, wa Mungu, amin. Sasa nitauliza usikivu wenu sasa, kama tu mtakuwa na kicha kweli kweli kwa dakika chache. Sasa kila mtu nyamazeni tu mwezavyo kuwa sasa Je, mnahakika kwamba mnaelewa na mahali nilipo hapa sasa? Nililihubiri neno hapa, neno la Mungu nilisema, lote ni kweli. Amina. Yesu alisema ya kwamba yeye aniaminie ani, mimi kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya. Sasa, ninataka kuwaulizeni swali. Iweni waangalifu kama kama mtasema amina ama la. Sasa Yesu mwenyewe kamwe hakudai kuponya mtu yeyote. hiyo ni kweli? Alisema si mimi ninayefanya kazi hizi, ni baba yangu anayeishi ndani yangu. hiyo ni kweli? Na Yesu alisema katika Yohana Mtakatifu tano kumi na tisa, amini amini, kweli kabisa nawaambia, mwana mwenyewe. Kama mwanadamu, yeye alikuwa tu ni maskani ambapo Mungu aliishi. Unaona, ye alisema mwana hawezi kutenda neno mwenyewe, ila lile analo mwona baba analitenda, mwana analitenda vile vile, au baba unionyesha ono jambo la kutenda, nami natenda vile vile tu anavyoniambia. Sasa siku moja tunaona kwamba kulikuwako tuseme, maskini mwanamke mmoja, ambaye asingeweza kuingia kwenye mstari wa maombi. Alikuwa akitokwa na damu, naye alikuwa nao kwa miaka mingi. Kwa hiyo aligusa tu vazi lake, akisema moyoni mwake, yeye hakuwa chochote, alikuwa ni maskini mwanamke mdogo kizee, hakuwa na fedha zozote, wala asingeweza kuf- kufika pale huku makuhani wote na hao wengine wamesimama pale, waliokuwa na haki ya kusimama na kila kitu. Kwa hiyo hapo uweza kusimama pale. Kwa hiyo alitambaa tu karibu kabisa mpaka akafika pale na kugusa vazi lake, akasema, ninaamini yeye ndivyo alivyo. Hakika yeye yeye anatuletea kweli uzima. Ninaamini yeye ni neno la Mungu, na kama ninaweza tu kumgusa nita- nitakuwa mzima. Je, mnaamini? Je, ningeweza kuamini jambo lile lile mwanamke huyo aliloamini, ya kwamba yeye ni neno la Mungu. Sasa Biblia inasema leo ya kwamba yeye ni kuhani mkuu, kuhani wetu mkuu. Sasa hivi naamini hilo. Amina. Baada ya kufufuka kwake na kupaa kwake, alipaa juu na kuwapa wanadamu vipawa, na sasa yeye ameketi kwenye mkono wa kuume wa Mungu, ukuu huko juu, na kuombea tunayotubia. Mie, ni kweli Amina. Naye ni kuhani mkuu ambaye anaweza ni nini ni. Kuguswa, kuguswa na kitu gani? Mambo ya udhaifu wetu sasa. Kama ye ni naamini yeye yule, amina. Sasa angalia, kama ukija hapa na kunigusa tu siku nzima haitaleta tofauti yoyote. Kama ulimgusa ndugu mwingine yeyote dada, ingeleta tofauti yoyote? Ni utaratibu tu wa kuwekea mikono hivyo tu, bali kama ukimgusa tu hivyo tu, ndivyo inavyokubidi kufanya pia. Angalia kama ukimgusa kwa kwa namna fulani ya kawaida za dini kama kama walivyofanya, walisema, lo, tunamwamini mwalimu huyu mashuhuri, huyu ni nabii, beba yeye. Hakusema kitu, lakini maskini mwanamke huyo alikuwa na kitu fulani kilichomgusa, imani yake, aligusa vazi lake, na yeye akasema, ni nani aliyenigusa? Hivi hamwamini ya kwamba Biblia inasema ya kwamba yeye ni kuhani mkuu, yeye yule leo aliyekuwa wakati ule, yeye na anaweza kuchukuana nasi katika mambo ya udhaifu wetu unaweza kumgusa huko nje, kama uko kwenye mstari huu wa maombi ama la kama wewe ni mgonjwa ama kama una mpendwa ambaye ni mgonjwa, kama una jambo fulani moyoni mwako, wewe njoo tu kwa uchaji mbele za Mungu na kusema, Mungu, sijui habari za mtu yule anayesimama pale, yeye ni jamaa mdogo mwenye Upare, yeye si kitu, bali ninaamini ya kwamba yale aliyohubiri ni kweli, na naamini ya kwamba alisema jambo ambalo ni kweli, ya kwamba wewe ni kuhani mkuu. Sasa ninataka kukugusa wewe, na kama ameniambia kweli, basi wewe tumia midomo yake kusema nami na kuniambia kama vile wewe ulivyomfanyia yule mwanamke kule nyuma, uone kama yeye si yeye ye yule, jana, leo na hata milele. Fanya hivyo hiyo si ni kumfanya tu yeye ye yule, jana, leo na hata milele, sivyo? Amina. Vema, kila mtu kaa mahali pako, but na uombe tu kwa kicho. Wasemaje? Mtu fulani anasema, uh, nimesambaza uh, kadi za maombi uh, Nilisambaza ishirini na tano ni na kumi huko nyuma. Sasa kumi na nne kumi na moja kumi na mbili kumi na tatu kumi na nne kumi na tano kadi za maombi kumi na moja kumi na mbili kumi na tatu kumi na nne kumi na tano kumi na sita kumi na saba kumi na nane kumi na tisa ishirini ishirini na moja ishirini na mbili ishirini na tatu ishirini na nne ishirini na tano hao wanaopaswa kufanya msali mzuri sana. Kama sisi tunatumaini haita tubidi kuweka hapa, kuwaweka hapa kwa muda mrefu sana lakini. Sasa mtu fulani anazungumza na ndugu Branham, lishughulikie hilo. Ni sawa, hebu ni tu hilo ni sawa, hebu tuvumishe kwa upendo. Sasa sote pamoja, wanapo itafuta, amini tu na ahadi. Kwa nini mambo yote yanawezekana? Aminitu. akishuka kutoka mlimani, walisimama pale, wanafunzi walikuwa wameshindwa na ule ugonjwa wa kifafa. Baba akisimama pale, akimwangalia mtoto wake akilia, wanafunzi waki, walikuwa wakijaribu njia zao zote, bali halikufaulu Yesu alikuja kitembea, baadhi yao wakasema, yule pale. Mtu fulani akawaelekeza kwa Yesu, mbali na makasisi kwa Yesu. Huko ndiko ninakotaka kuwaelekeza watu, sio kwangu mimi ama kwa kanisa fulani, bali kwa Yesu. Akasema yeye anaweza. Kwa hiyo baba akakimbia, akaanguka miguni pake, anasema, Bwana, umrehemu mwanangu, anateswa sana na pepo usinyaa, utoa povu mdomoni, ushiko na msukusuko kifafa. Na akasema nami, nimempeleka kila mahali, na hata wanafunzi wako wasingeweza kumfanyia jambo lolote. Yesu akasema ninaweza, kama utaamini, kwa maana mambo yote yanawezekana kwake. Aminie kwamba tu yule, yule jana, leo na hata milele, yote yako ndani. Sasa kila mtu na anyamaze Itu yote ya ni wakati wa jinsi gani? Ah, mimi tu, mimi tu, ah, mambo yote yanawezekana -tu. O Lord, the words. E Bwana, neno lipo mahali pote hapa sasa, jalia nuru ya jioni angaze, ya Bwana lifanye hai kwa jina la Yesu Kristo ninaomba. Amina. Sasa katika jina la Bwana Yesu Kristo linachukua kila roho humu ndani chini ya mamlaka yangu kwa ajili ya utukufu wake Ninaangalia kwenye mstari huu wa maombi, hakuna no mtu hata mmoja kwenye mstari huu wa maombi ninayemfahamu. Wote, kila mmoja wao ni wageni kwangu. Ninyi nyote mlio kwenye mstari huu wa maombi wasionijua, wala mimi sijui lolote kuwahusu, shida zenu wala chochote kile, inueni mikono yenu, kila mtu kwenye mstari wa maombi. Ni wangapi kwenye kusanyiko wasionijua wala mimi sijui lolote kuhusu. Mna haki sawa huko nje kama hawa walionayo hapa. Ni kwamba tu mimi ninamchukua mtu mmoja kwa wakati mmoja hapa. Hebu nichukue hii hapa, hebu kidogo tu. Ndugu Branham anaisogeza microphone. Je, mnaweza sasa kusikia kwa hii? Mama huyu hapa, huyu hapa, mwanamume na mwanamke wakikutana tena. Siju, simjui, sijapata kumwona, hatufahamiani, bali ni mgeni kabisa. Mimi ninatenda tu juu ya msingi wa hilo neno hilo neno lilisema, kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya kama mkiniamini mimi. Hivi majuzi asubuhi, wakati lile ono lilipokuja tena, baada ya maelfu yake na kusema uwepo wa Yesu Kristo usioshindwa, kama uko pamoja nawe kokote uendako. Ninaamini jambo hilo kwa uchaji, kwa moyo wangu wote. Kama sitawaona tena, mnaamini hiyo ni kweli? hiyo ni kweli. Huyu hapa mwanamke ambaye sijapata kumwona maishani mwangu. Yeye ni mwanamke tu aliyepokea kadi ya maombi, jinsi ambavyo mfano huyu anavyozifanya yeye huja humu anazichukua kadi za maombi na kuzichanganya zote pamoja, mbele yenu ninyi watu. Anampa mtu yeyote kadi ya maombi anayotaka, moja popote pale. Hakuna juaye mahali mstari utakapoanzia wala chochote kile juu yake. Kwa hiyo mvulana huyo asingesema lo, sasa hapa ukinipa kiasi fulani nitakuweka mbele na nihakikishe ni utakuwa pale. Yeye mwenyewe hajui. Aha, hakuna juaye tunaanza tu popote Roho Mtakatifu anaposema ita, tunaita kutoka hapo. Nami natumaini wakati mwingine kwamba nimpate mtu fulani ninapokuwa hapa, hasa sana mtu ambaye hajapata kamwe, tusiofahamiana, mnaona, ambao siwajui sasa kama mwanamke huyu anayesimama hapa, kama nini ni kuna kasoro fulani, huenda akawa ni mgonjwa, huenda akawa na mtu mwingine mgonjwa yeye, huenda yeye anasimama tu pale labda anajifanya tu kwamba ni mgonjwa, labda anasimama tu pale akijaribu kufichua kitu fulani. Kama ndivyo alivyo, angalieni tu kile kitakachotukia. Mmekuwa mmeona hilo likijaribiwa pia Sivyo? <laughs> Nam Bwana, wangalieni wakimbeba kumtoa nje ya mlango maiti, mnaona aha. Kwa hiyo sasa mtanini, mtajua tu, mtaona kama ni kweli ama si kweli, unaona, hebu ujaribu, unaona. Sasa hatuhiji kanisa, enyi marafiki, tuko kwenye wakati wa mwisho. Tunda liko juu ya mti linaiva. Hiyo ni kweli, Bwana yuwaja Simjui Mungu anamjua yeye, alimjua kabla apaja kuwapo na ulimwengu, yeye alimjua, yeye alijua, yeye angesimama papo, alijua, alijua hapo ningesimama papa hapa, kwa kuwa yeye hana kikomo. Ni kweli. Sasa kama yeye hana kikomo na alijua jambo hilo, basi yeye anajua ni kwa nini mwanamke huyu amesimama pale. alafu Mungu yeye yule ambaye Yesu wakati alipokuwa hapa duniani akiwa na Mungu ndani yake, ambaye alizungumza na yule mwanamke kisimani na kumwambia ya kwamba alikuwa na kasoro fulani. Sote tunajua ilikuwa ni nini, sivyo? Na yeye alisema, Bwana, hapana shaka wewe ni nabii. Hilo lilikuwa ndilo tamishi lake la kwanza. Sasa tunajua ya kwamba wakati wa masiku hapo hapa umewadia, ambaye anaitwa Kristo, na jambo hicho ndicho kitu atakachokuwa akifanya. Sasa kama yeye ni yeye yule jana leo na hata milele, na aliahidi kwa neno hili ambalo ndiyo kwanza ni ubiri ya kwamba katika wakati wa jioni yeye angekuwa hapa na kufanya jambo lile lile, basi tunalitazamia. Ni kweli, sivyo? Tunautazamia ule ufufuo wa hilo kanisa. Sasa kama atamfanyia mwanamke huyu kama vile alipofanya kule nyuma, hilo linalithibitisha neno kwamba ni kweli. Amina. Sasa mama huyo ndio kwanza inue mkono wake, na mimi pia, ya kwamba tufamiani sisi kwa sisi. Simjui, sijapata kumuona, yeye ni mwingine kabisa, naye simama hapa. Ndio mlivyo huko nje wengi wenu. Ninajua baadhi ya watu hawa walioketi humu wala siwajui. Si wengi ninamjua. Bibi Collins hapa nina hakika ya hilo, dada mke wa ndugu Penny na nimewaona ndugu na dada dochi hapa, muda kidogo. Ndugu right, ndugu dada dochi, ndugu pale mwishoni. Na wajua baadhi yenu mnaokaa hapa, bali si si wajui wengi wenu sana, kwa kuwa siko hapa sana kupata kufahamiana, na tuna wageni hapa ndani. Na kwa hiyo ombeni tu, endapo mimi ni mgeni kwako, nami nina akili ya kwamba nuru za jioni zimekuja, nayo nuru ya jioni ingekuwa ni sawa na nuru ya asubuhi The... ingefunua matunda yale yale ya kisiri ya Mungu tukinena kiroho. Hiyo ni kweli. Sasa ninazungumza tu na wewe kama yeye alivyozungumza na yule mwanamke kisimani. Alisema nipe maji. Ninyi unaona, ninasema jambo lile lile. Huyo sio mimi, ni yeye. Lakini kama ange nifunulia sababu ya wewe kusimama hapo, unaona kama yeye atanifunulia sababu ya wewe kuwa hapo, basi utajua ya kwamba yeye anajua yote kuhusu maisha yako. Kama atakwambia jambo fulani ambalo limekuwako, unaona, unajua kama hiyo ni kweli ama la. Basi kama anajua yaliyokuwako na anaweza kukwambia hayo, yeye anaweza hakika, atam utamwamini. Basi kwa yale yatakayokuwako kama yeye tayari anaweza kukuambia yale umefanya hapa nyuma, hakika hilo lingefunua upande wake wa mbele ama nyuma yake mbele yake, na yote kulihusu kulifanya sawa. Je, kusanyiko lina litaamwamini kwa moyo wenu wote kama atafanya hivyo? nina mimi mngeamini, kama alilifanya ama hakulifanya? Mngali mnaliamini, bali hili ulitilia tu mkazo. Sasa mimi namwangalia tu mwanamke huyu, naye anatiwa mafuta. Yeye anajua akiwa ni mgeni kwangu lakini hebu niwaonyesheni tu sasa. Wengi wenu uiona ile picha ikining'inia pale. Sasa hiyo si juu, ile nuru hiyo ndio hasa inayoning'inia papa hapa kati yangu na mwanamke yule. Sasa hivi hivi, am hiyo, kwa na namna na fulani, ni nuru ya rangi ya malai udhurungi, ya kijani kibichi, nuru ya rangi kama ya zumaridi kama tunavyoiita inazunguka zunguka hapa. Hiyo ndio inayomfanya kujisikia. Sasa hebu tu ni kuonyesha jambo fulani, ulihisi hisi tamu sana nyenyekevu, kama hiyo ni kweli, mama, inua mkono wako watu wapate kuona. Huyo dada anasema ndio, unaona? Haleluya, ni hawezi uh, kujizuia kuhisi, iko pale pale, unaona. Sasa sasa, kama ikimtokea, sijui inate, inategemea huyo, hana budi kuwa ni Mungu Siwezi kufanya hivyo mimi mwenyewe, lazima ni, ni, ni Mungu ndiye analifanya yes. Naam, mama huyu, kweli, kwa kawaida angekuwa akiungojea upasuaji. Ana kitu ambacho daktari angemwambia hicho hakina budi kufanyiwa upasuaji, ila yeye haendi kwa daktari. Hiyo ni kweli, huyo dada anasema la. Yesu ndiye daktari wangu, na yeye yeye ni u, uvimbe na uvimbe huo uko upande wa kulia karibu na uti wa mgongo, hiyo right. Ni kweli? kama hiyo ni kweli inua mkono wako kusudi watu waone. hiyo ni kweli believe... Sasa mnaamini? Sasa uone, unaona, unaona bali unaamini kwa moyo wako wote sasa kwamba hiyo ni kweli. Vema, vema say, the... Sasa mnasema labda ulibahatisha hilo, ndugu Branham huwezi kubahatisha hilo mara milioni moja kikamilifu. Vyema, acheni tu asimame pale kwa dakika moja. Imeondoka kwangu sasa hivi. Huyu dada anasema ndio. Sasa ni tu, hebu tuone, hebu kidogo, unaona. Aleluya, anaonekana kuwa ni sawa Mkristo. Sasa hebu tuone sasa kama yeye atatuambia tu jambo lingine ambalo lingekuwapo. Naam, huyo hapa, anarudi papa hapa tena. Lo la, naam. Bwana yeni yeni yeah, they... naam, ni ni, ni uvimbe kwamba ndio ambao madaktari wangeondoa, na Ma, ungemletea shida, bali yeye atamtumaini Kristo kuhusu. Na si hilo tu, atoki hapa karibu naye, ameambatana na mtu fulani. And she's got somebody with her. It's her husband, ni mumewe, naye anaumwa pia. Huyo dada anasema ndio, hiyo ni kweli. Je, unaamini Mungu anaweza kuniambia wakati nikimwangalia mwanamume huyo moja kwa moja huyo moja kwa moja hapa kwenye ono hili, kwamba ana shida gani? Ndiyo. Vyema, mwambia aende tu akale chakula chake cha jioni, ugonjwa wake wa tumbo umeondoka. Unaamini Kristo ndiye anayefanya hivyo? Ndiyo. Umetoka Tennessee? Ndiyo, Nashville. Ndiyo bwana, hiyo ni kweli, bibi Benkley. Demo, unaweza kurudi nyumbani so sasa, na uwe mzima wewe pamoja na mumeo. Mungu awabariki. mnamwamini Bwana Yesu? This, kama huyo siye Bwana Yesu yeye yule aliyekuwa hapa katika siku zilizopita katika kanisa la nuru ya jioni. Muhojini mwanamke huyo, uzungumzeni naye, muulizeni kama mambo hayo yaliyosemwa yalikuwa ni kweli, kama utaamini tu. Sasa je, mmeridhika kwamba yeye ni Kristo, yeye yule? Amina. Sasa mnajua nisingeweza kufanya hayo mimi. Ni, ni mwanadamu mimi, ni ndugu yenu, bali yeye ni Mungu sasa hebu tuone, je, huyu ndiye mtu anayefuata wewe? Ndiwe uliyekuwa kwenye mstari wa maombi? Vema. Sasa bila shaka, upako huo mnatambua unidhofika tu kama kitu gani hii sijui. Sasa Yesu, wakati masikini yule mwanamke alipogusa vazi lake, yeye alisema naona ya kuwa nguvu zimenitoka hiyo. Ni kweli. Hilo linamaanisha nguvu, alidhoofika na kama yeye, kama hilo lingetendeka kwa lile neno lenyewe lingefanya nini kwa yeye aliyeziliwa na neno, lingefanya nini kama li, ilifanya hivyo kwa mwana wa Mungu, ingekujaje kwangu mwenye dhambi aliyeokolewa kwa neema yake? Unaona, inanizungusha tu huku na huku, unaona lakini hata hivyo nipo hapa kumwakilisha yeye, kumwa, mimi ni mwakilishi duni. Mimi nazitubia dhambi zangu zote, ili ili kwamba hamtaangalia yale niliyo mimi, bali mwangalie kwamba yeye ni nani, kwamba mtaangalia huko aliko. Sasa mimi sikufahamu, mama, simjui mwanamke huyu, hatufahamiani. Hiyo ni kweli. Now sasa, kama Bwana Yesu pasipo mimi kujua, nawe unijui, kama Bwana Yesu atanifunulia jambo fulani ambalo limekuleta hapa, jambo fulani ambalo umefanya ama jambo fulani ambalo hukupaswa kufanya ama kitu kama hicho. Unajua, huo ungekuwa ni huo ungekuwa ni muujiza mkubwa mno. Hilo ni jambo lisiloweza kuelezewa. Muujiza ni jambo lisiloweza kuelezwa, mtu yeyote anajua hilo. Unaona, huo ungekuwa ni muujiza mkubwa mno. Ungekuwa ni muujiza zaidi kuliko kama kulikuwako na ma, ma, mama anayeketi hapa katika kiti cha magurudumu na alikuwa na yabisi kavu na amelemaa kabisa, ningemwambia simama uende, naye angeenda akitembea kutoka hapo. Kila mtu angepiga mayowe juu ya hilo. Lakini unaona, kwa kweli nguvu za, za imani yake kuamini na kusimama tu na kutembea zingeweza kufanya hilo. Lakini kurudi huko nyuma kabisa na kuweka wazi maisha mahali fulani, ndilo linahitaji zaidi ya hilo. Hilo linahitaji Mungu pekee, mahali unapoweza kusema, unaona, unajua kama ni kweli sasa jambo fulani lilitukia mahali pengine. Sasa ngojeni, ni imeondoka hapa, imeenda kwenye nini, imeenda katika kusanyiko mahali fulani, mahali fulani imeondoka. Sasa hebu kidogo, hebu nizungumze na mwanamke huyu tena Somewhere. Now, just sasa, iweni tu na kicho kabisa, namwangalie sasa. Ombeni tu, iweni katika maombi huko nje, na watakeni muombe Bwana ajalia iwe ni mimi. Baadhi yenu watu huko nje ambao hamtakuwa kwenye mstari wa maombi, ombeni tu, tena nasema, nawe kuje kuj, kuj, kwa ajili ya imani yako, unaona kama ingeweza kutendwa kwa mwanamke huyo mwingine, inaweza kutendeka kwako. Ni imani yako. Unaona, wewe ndiwe unayefanya jambo hilo, sio mimi. Ni imani yako katika Mungu. Unaona, Yesu kama hakusema, lo, nilijua nitakutana na mwanamke huyo pale. La, lakini wakati kule kufufuliwa kwa lazaro kulipofika, sasa hivyo ndivyo Mungu alivyomwonyesha kufanya. Unaona, Mungu alisema, ondoka na yeye. Yeye akathibitisha tu kile alichokuwa Aliondoka, ndipo basi aliporudi, yeye alisema Lazaro amelala na akarudi na akaenda akamfufua Lazaro kutoka kaburini, akaita nafsi yake, baada ya yeye kuondoka kwa muda wa siku nne. Kamwe hakusema alidhoofika pale, huyo alikuwa ni Mungu akitumia karama yake, lakini hii, wakati mwanamke yule alipomgusa, ilikuwa ni mwanamke huyo akitumia karama ya Mungu na hilo ndilo jambo lile lile hapa. Ni wewe unayefanya jambo hili sasa. Kuhusu jambo hili, kwenye safari ya uwindaji, ambapo ni ni nimemwona dubu na mahali ambapo vitu mbalimbali na mambo haya yote mbalimbali ambayo yametabiriwa hapa, ikatabiriwa. Ni kwa nini yanatumia neno kwa neno kabisa? Huyo ni Mungu, hilo halini sumbui. Lakini wakati watu wanapoanza kuitumia karama ya Mungu, unaona, unakuwa mtumishi wa umma wa Mungu, ili wewe uingie tu mstarini, unaona, na ndipo unamgusa kwa jambo hilo, ndipo anajibu. Unaona sasa. Naam, sasa mwanga, mwanamke huyu anaingia katika ono, anaingia ama ono linaingia, inaonekana kama kana kwamba ungeweza kuona hilo likimzunguka mwanamke huyu ni mgonjwa, yeye ni mgonjwa kweli, anaumwa jambo moja, ugonjwa wa tumbo vibaya sana. ilwa mkono wako kama hiyo ni kweli. Nawe una matatizo mengi, hiyo ni kweli pia. Umeambatana na mtu fulani, ni mume wako, na yeye ni mgonjwa. Huyo dada anasema hiyo ni kweli. Kama Mungu atanifunulia kwa mumeo kwamba ana shida gani, utaniamini mimi kuwa ni nabii wake? Mtu huyo anasumbuliwa na macho yake na masikio yake, nayo yu yuko katika hali mbaya sana, ndio Ndiyo, Bwana sifiwe, Bwana sifiwe na Bwana. Unaamini Mungu anajua wewe ni nani? Dada anasema ndiyo. Ungeniamini mimi kuwa ni, ni nabii wake mwonaji wake, kama nikikwambia kwamba wewe ni nani? Ndiyo, unaamini hayo, Bibi Robertson, nawe umetoka Huntsville, huko ni Alabama. Rudi wewe na mumeo na muwe wazima naamini mambo yote yanawezekana kwao waaminio, kama unaweza kuamini. Kama ukichukua tu nini yako chukua nafasi yako na uamini ya kwamba Mungu hufanya hivyo. Sasa usikie shaka ba, bali amini tu kwa moyo wako wote ya kwamba Mungu atakujalia uponyaji huu, na wewe unaweza kupata chochote uombacho. Hema Bwana, njoo huku sasa. Hebu tuone wewe ndiwe mtu anayefuata hapa. Vema, bwana, nadhani hatufamiani sisi kwa sisi, bwana. Kama Yesu alimjia mtu jina lake Simoni, akamwambia kuhusu hali yake, na hilo likamfanya Simoni aende na kuamini kwa moyo wake wote, je, ingekufanya ufanye jambo lile lile? Ndugu huyu anasema ndio, ingefanya. Vema, sisi tukiwa hatufamiani. Sasa Mungu hana tofauti kati ya mwanamume na mwanamke ni ye yule tu, yeye ni Mungu. Unaona nawe, je, utaamini ya kwamba ile hisi inayokuzunguka sasa, ya kwamba Mungu ataweza kukufunulia kupitia kwangu, mtumishi wake, jambo fulani lilokuleta hapa, shida yako. Tutende kile vyema, utajua kama ni kweli ama si kweli. Vyema na al, alijalie mtu huyu anaingia katika ono ama ono li, hili linaingia kwa mtu huyu yeye yeah, hayuko hapa kwa ajili ya ugonjwa. Yuko hapa akiutafuta ubatizo wa Roho Mtakatifu, huo ndio anaoutafuta. Hiyo ni kweli, bwana? Naam, bwana. Nawe utoki hapa, umetoka kwenye barabara bara hii hapa juu, wa mahali panapoitwa Seymour Indiana, hapo hapo hapo ndipo unapotoka. Wanakuita Bill Bili, rudi mpokero mtakatifu katika jina la Yesu Kristo. Amini njoo. Mama, unaniamini mimi kuwa ni nabii wake? Unaamini ya kwamba Yesu Kristo mwana wa Mungu yu hai, nawe unaamini yeye ndiye aliye ruhusu jambo hili litukie namna hii? Unaliamini? tumekuwa na wangapi wa ati nini? Naona sitaki kudhoofika kupita kiasi. Vyema. La, huna kitu chochote huko. Hapa kwa ajili yako mwenyewe, huko hapa kwa ajili ya mtu mwingine, na mtu huyo mwingine hayupo hapa. kama Nitakwambia shida ya mtu huyo mwingine, utakubali uponyaji na uchukue na kuamini. ni kansa? Unaamini wataponywa? Basi nenda katika jina la Bwana Yesu na uamini. Hebu tu mnaamini tu ninyi nyote, nauamini huo upako wa Roho Mtakatifu. Amina. Yeye si ni wa ajabu? Amina! Je, mnaamini? Amina. Vema. Sasa tumekuwa na wangapi? kwa kawaida, wawili wawili ama watatu ni thibitisho. Mtu fulani anasema watatu, wasemaje? Mtu mwingine anasema hao ni wanne, uliowapata wanne ndiyo. Huyu anayesimama hapa ndiye watano. Vema. Hebu um, hebu na tuamini kwa moyo wetu wote, ya kwamba Yesu Kristo, mwana wa Mungu, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Upo hapa kwa ajili ya mtoto yule mchanga kama Mungu atanifunulia shida ya mtoto wako, utaamini ya kwamba Mungu atamponya jamaa? Huyo mdogo ana ugonjwa mbaya sana wa moyo, hiyo ni kweli? Mto wewe unini? Mtoto huyo mchanga hatoki hapa, anatoka nje ya mji, ni nje ya jimbo hili. Unaamini Mungu anaweza kuniambia mtoto huyo anatoka wapi? Utaamini na kuamini atapona? Basi mrudishe Franklin, Kentucky na mama, na uamini kwa moyo wako wote. Kama utaamini, hilo tu ndilo unalopaswa kufanya. Hebu hebu njoo hapa kwa dakika moja. nina kila ane kitu hicho kiovu, katika jina la Yesu Kristo, mauti na iondoke na uhai uje. Wataweka mikono yao juu ya wagonjwa, watapata afya Unataka kwenda kula? Unafikiri atakufanya ujisikie vizuri zaidi? Endelea, umekuacha sasa. Amina, unaamini hiyo shida ya kike itakuacha vema. Nenda kwenye kiti chako na useme asante Bwana. Uwali gani bwana. Lo, pepo huyo pumu. Hebu kidogo, hebu kidogo. Sasa jambo fulani lilienda mrama, halikuenda mrama, lilienda vizuri Sasa kuna kitu fulani hapa ndani, kama hicho kilichomshika mtu yule. Wakati huo huo, hebu nione tena, ilikuwa ni kitu gani? Sasa niangalie tu, usiseme chochote. Hebu kidogo. Ni mtu mweusi anaeketi papa hapa nyuma akiniangalia. Ni nini yake? Yeye ana, yeye ana mtu aliye mgonjwa. Hiyo ni kweli. Pumu na uvimbe wa puani, hiyo ni kweli. Ulimgusa, hutoki hapa bwana. Unatoka right. Mashariki, kaskazini mashariki, upande huu Hunt, you New unatoka York. Naam bwana, hiyo ni kweli. Wewe ni Bwana Hunt. Amini sasa, naam bwana, hilo ni zuri huyo ni rafiki yako anayeketi hapo karibu na wewe, akiomba. Unaniamini bwana kwamba ni, kwa ni nabii wa Mungu? Ndugu Coleman anajibu kwa kuitikia. umekuja hapa pamoja naye. jina lako ni Coleman ndio? Haleluya. na wewe wewe unamwombea baba, ndio? aliye na kiharusi ni bwana. Sema hivi, haleluya, amen. Nenda amini sasa, utakuacha una tumbo la kushtuka lina ku sumbua hiyo si ni kweli? Nenda ne ukale katika jina la Bwana Yesu. Unaamini yeye alikuponya? Rudi tu huko na useme asante Bwana Yesu. Amini kwa moyo wako wote. Unasumbuliwa na ugonjwa wa wasiwasi, umefadhaika kabisa na kadhalika. Amini kwa moyo wako wote, rudi na uwe mzima wasiwasi wasi, amini tu kwa moyo wako wote, amini kwamba Mungu atakufanya mzima, naye atakufanya hivyo. Usikilie shaka hata kidogo. wasiwasi wasi, na ugonjwa wa, wa moyo, unaamini ya kwamba Yesu Kristo atakuponya well. Nenda ukaponywa katika jina la Yesu. Wasiwasi fadhaa, ugonjwa wa tumbo unakusumbua, pamoja na tatizo la tumbo kwenye tumbo lako linalofanya chakula chako kichachuke, nenda usitie shaka moyoni mwako, nalo litatimia, utakuwa nalo tena Mgongo wako umekuwa ukikusumbua, unaamini kwa moyo wako wote basi, nenda zako na Yesu Kristo anakufanya mzima. Kwa jambo hili, hebu kidogo tulieni kwa muda kidogo tu. Sasa jambo fulani lilitukia. Mwanamke huyu hapa ni wa ajabu. Nuru ilimzunguka upesi sana, kisha ikaondoka, kisha ikarudi moja kwa moja tena. Jambo fulani lilitukia. Hebu kidogo, ilikuwa ni mwanamume mweusi, nina hakika ilikuwa ni yule ndugu mweusi pale, maana ilikuja, hebu kidogo, hii hapa, rudi nyuma mbili, hii hapa it ni mtu huyu anayeketi hapa, mtu mweusi, unasumbuliwa na ugonjwa wa mgongo. yes, Lord. Pia hiyo ni kweli sikujui, hunijui right, bali kuna kitu kimoja really, unachohitaji kuliko ugonjwa wa mgongo, hicho ni kumpa Kristo moyo wako, uwe Mkristo. Wewe si nini? Je, utamkubali kama mokozi wako? unatoka uwayo? hiyo ni kweli, kutoka uwayo. Rudi upate ati Yesu Kristo anakusamee dhambi zako, na unaweza kwenda nyumbani na upate u, ukapone. Sasa umepona, sasa waweza kwenda nyumbani. Amini kwa moyo wako wote mema, dada njong matatizo na wasiwasi na uchovu. Unaamini kwa moyo wako wote ya kwamba Mungu atakuponya? Nenda kwenye kiti chako na useme asante Bwana Yesu kwa yote ulionitendea. Unaamini ya kwamba Mwenyezi Mungu atakuponya na kuponya mgongo wako na kukupa afya na kuponya ugonjwa wa figo? Nenda, nenda zako. Ukifurahi na kusema asante Bwana Yesu. Unaamini mwanangu yeye atakuponya? Sema asante Mungu mpendwa, nenda ukimsifu tu Mungu. Sasa unaamini kwa moyo wako wote dada? Basi nenda na Yesu Kristo anakuponya. Hebu kidogo la. Haikuwa ni yeye. Hebu kidogo, haikuwa ni yule mama pale, sekunde moja tu sasa. Hebu kidogo. Nimeona maji yakirashia kitu fulani. Mtu fulani yuko hapa ambaye amevuka bahari kutoka mahali fulani, ni mwanamke na ametoka Uholanzi. Yuko wapi? Yule pale. Vema, dada, umetoka mbali upate kuponywa. Unaniamini mimi kuwa ni nabii wake? Huyo dada anasema lo. Ndio unaugua baridi ya bisi na ya bisi kavu ukakamaa. Mwamini Bwana Yesu Kristo na uwapelekee watu wako ujumbe. Mungu akubariki, utakuwacha na unaweza kwenda na uwe mzima. Amina. Naamini hapa hapa hapa nyuma kabisa, upande wa nyuma, ni mwanamke anayeketi papa hapa nyuma, right, naye ana ugonjwa wa kibofu nyongo. Lo, yeye ataukosa. Mungu nisaidie. jina lake ni Gilbart. Simama mahali ulipo mama. Haya basi, na uwe mzima katika jina la Yesu Kristo. Nyote mnaamini kwa mioyo yenu yote, wekeni ini yenu. Je, Yesu amefufuka katika wafu? Amina. Je, yeye ni yeye yule jana, leo na hata milele? Wekea uh, neni mikono natuombe. wakati nikimwombea dada Akeli, Bwana Yesu chalia, nguvu zako takatifu zingie kanisani sasa ya yeah, eliasemee kote na katika dada yetu hapa kuyaokoa maisha yake. Bwana, mpe uponyaji huu mkuu ambao anaudai. Bwana, waponye watu wako hapa, jipatie utukufu. Tujalie Bwana, na jalia watu hawa sasa waliowekeana mikono sasa. Shetani sasa, tunakuja kwenye leso hizi katika jina la Yesu Kristo, jalia kila mtu aponywe Bwana, thibitisha neno lako kwa ishara zikifuata. Na sasa, shetani, ewe pepo mchafu, umeshindwa. Mungu alisema angemrudisha mwana wa Mungu ambaye ulimsaliti kwa kanuni zako za imani ni aliahidi kulirudisha kanisa kwenye hali zake za kwanza, wakati nuru za jioni zinapoangaza nazo tunaishi katika hiyo. Na kwa kurudishwa, tuna haki, tuna wakili wetu, tuna mwanasheria wetu, kuani wetu mkuu, nasi tutalazimisha dai hilo. Umewashikilia kwa muda mrefu wa kutosha uweze kufanya hivyo tena. Tunakuamuru katika jina la Yesu Kristo, kwa nguvu za kufufuka kwake na Roho Mtakatifu aliye hapa sasa, toka kwenye kusanyiko hili.